News Updates
NATIONAL

ગુજરાતના MLAને પાર્ટી MPમાં દોડાવશે:મધ્યપ્રદેશની ચૂંટણીનું રિયાલિટી ચેક કરવા ગુજરાતના 48 ધારાસભ્યોને કામ સોંપાયું; હાર્દિક પટેલ, કેતન ઈનામદાર, અમૂલ ભટ્ટ સહિતના નામ

Spread the love

મધ્યપ્રદેશ વિધાનસભા ચૂંટણી માટે ભાજપે 230 ધારાસભ્યોની યાદી તૈયાર કરી છે. આ ધારાસભ્યો ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ગુજરાત અને મહારાષ્ટ્રના છે, જેઓ તેમના પ્રદેશમાં ચૂંટણી જીતની રણનીતિમાં નિષ્ણાત માનવામાં આવે છે. દરેક ધારાસભ્યને એમપીમાં એક સીટની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે. આ ધારાસભ્યો દરેક વિધાનસભા બેઠક પરથી દાવેદારોની એક પેનલ તૈયાર કરશે અને કેન્દ્રીય નેતૃત્વને અહેવાલ સુપરત કરશે. આ માટે ગુજરાતમાંથી 48 ધારાસભ્યોને મધ્યપ્રદેશની 48 સીટની જવાબદારી આપવામાં આવી છે.

તેમના રિપોર્ટના આધારે માત્ર ટિકિટ નક્કી નહીં થાય પરંતુ તે મતદારક્ષેત્રમાં કેવી રીતે ચૂંટણી લડવી તે પણ નક્કી કરવામાં આવશે. હાલ માટે પાર્ટીએ ધારાસભ્યોની આ કામગીરીને ગોપનીય રાખી છે. કયા વિધાનસભા ક્ષેત્રમાં કોણ કેમ્પ કરશે તેનો પણ ઉલ્લેખ છે.

પાર્ટીના સૂત્રોનું કહેવું છે કે મધ્યપ્રદેશમાં ચૂંટણીની સમગ્ર રણનીતિ ગૃહમંત્રી અમિત શાહની દેખરેખમાં તૈયાર કરવામાં આવી રહી છે. તે મુજબ કામગીરી ચાલી રહી છે. અન્ય રાજ્યોના ધારાસભ્યોને આ રીતે કામ કરાવવાનું પણ તેનો જ એક ભાગ છે. આ નિષ્ણાત ધારાસભ્યો દરેક વિધાનસભામાં પહોંચીને જીત અને હારની શક્યતા તપાસ્યા બાદ પાર્ટીને શું કરવું અને શું ન કરવું તે જણાવશે.

19મીએ ભોપાલમાં ટ્રેનિંગ, 20મીથી કામ શરૂ

ભાજપના એક વરિષ્ઠ કાર્યકર્તાએ જણાવ્યું કે ચાર રાજ્યો ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ગુજરાત અને મહારાષ્ટ્રના પસંદ કરાયેલા ધારાસભ્યોને 19 ઓગસ્ટે ભોપાલમાં વિશેષ તાલીમ આપવામાં આવશે. જેમાં રાષ્ટ્રીય સહ સંગઠન મહાસચિવ શિવપ્રકાશ હાજર રહેશે. આ દરમિયાન તમને જણાવવામાં આવશે કે કેવી રીતે કામ કરવું. 20 ઓગસ્ટે બધા પોતપોતાના વિસ્તારો માટે રવાના થશે. જ્યાં તેઓ એક સપ્તાહ સુધી કેમ્પ કરશે અને માહિતી એકત્ર કર્યા બાદ રિપોર્ટ તૈયાર કરશે. તેઓ જે પણ કામ કરશે તે ગોપનીય રહેશે. તેમાં તેઓ સ્થાનિક નેતાઓનો સહકાર લેશે નહીં.

વર્તમાન ધારાસભ્યોનું ગ્રાઉન્ડ રિયાલિટી ચેક

એમપીમાં 230માંથી 127 ધારાસભ્યો ભાજપના છે. આમાંથી 30 મંત્રીઓ છે. વિસ્તારમાં આ ધારાસભ્યોની હાલની સ્થિતિ શું છે? ધારાસભ્યો સામે એન્ટિ ઈન્કમબન્સી કેટલી? તેને કેવી રીતે દૂર કરી શકાય? અન્ય રાજ્યોના ધારાસભ્યો આ માહિતી એકત્ર કરશે. અહીંના ધારાસભ્યોના ફીડબેક લેવાની સાથે તેઓ અન્ય દાવેદારો સાથે પણ વાતચીત કરશે. આ ઉપરાંત જિલ્લા પ્રમુખ જેવા પક્ષના પદાધિકારીઓ પણ વિધાનસભા ક્ષેત્રમાં આવતા મંડળોના પ્રમુખો પાસેથી સીટીંગ ધારાસભ્યના ફીડબેક લેશે.

ગુમાવેલી 103 બેઠકો માટે સ્ટ્રેટેજી ઇનપુટ

સૂત્રોનું કહેવું છે કે કોંગ્રેસ અને અન્ય પક્ષો પાસે રહેલી 103 બેઠકો માટે ભાજપ અલગ રણનીતિ પર કામ કરી રહ્યું છે. આ બેઠકો પર મોકલવામાં આવેલા ધારાસભ્યોએ તેમના રિપોર્ટમાં જણાવવું પડશે કે જીત માટે શું રણનીતિ હોવી જોઈએ? ખાસ કરીને વર્તમાન ધારાસભ્યની શક્તિ અને નબળાઈઓ વિશે માહિતી એકત્ર કરવામાં આવશે. તેમના રિપોર્ટમાં એ પણ સામેલ હશે કે કયા મુદ્દા ઉઠાવવા જોઈએ જેથી કરીને ભાજપ આ સીટ જીતી શકે.

કોંગ્રેસના ધારાસભ્યો પર વધુ ફોકસ

સૂત્રોનું કહેવું છે કે કોંગ્રેસમાંથી આવેલા મંત્રીઓ અને ધારાસભ્યોના વિસ્તારમાં ખાસ કરીને સિંધિયા તરફી શું સ્થિતિ છે? આના પર વધુ ધ્યાન આપવામાં આવી રહ્યું છે. ખાસ કરીને તે 9 બેઠકો પર જ્યાં 2020ની પેટાચૂંટણીમાં ધારાસભ્યો હારી ગયા હતા. અન્ય રાજ્યોના ધારાસભ્યો તેમના રિપોર્ટમાં આ બેઠકોના દરેક પાસાને સામેલ કરશે. આ સિવાય જે 19 ધારાસભ્યો ચૂંટણી જીત્યા હતા, હવે તેમના વિસ્તારમાં કેટલી નારાજગી છે? આ પણ શોધી કાઢશે. કેન્દ્રીય નેતૃત્વ આ બેઠકોને લઈને વધુ ગંભીર છે. આ કારણોસર આ બેઠકો પર વધુ ધ્યાન આપવામાં આવી રહ્યું છે.

આ સંકેત ક્યારે મળ્યો?

રાજકીય નિષ્ણાતો કહે છે કે ભૂતકાળમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ સૂત્ર આપ્યું હતું – ‘કમળ જીતશે અને કમળ ખીલશે’. અહીંથી જ એવા સંકેતો મળ્યા હતા કે આ વખતે ચૂંટણી હવે કેન્દ્રીય ટીમના હાથમાં ગઈ છે. આ માટે, ટૂંક સમયમાં કેટલાક નવા પરિણામો આવી શકે છે. હવે એવું માનવામાં આવે છે કે આ વખતે ભાજપ ટિકિટોની વહેંચણી કરશે અને ચૂંટણીના તમામ મોટા નિર્ણયો દિલ્હીમાં જ લેવાશે. આ જ કારણ છે કે અન્ય રાજ્યોના ધારાસભ્યો કેન્દ્રીય નેતૃત્વના એમ્બેસેડર તરીકે વિધાનસભા મતવિસ્તારોમાં ધામા નાખશે.

ગુજરાતના ક્યા ધારાસભ્યોને કામ સોંપાયું

ક્રમધારાસભ્યMPની સીટ
1ગણપત વસાવાબ્યોહારી (એસટી)
2જયંત રાઠવાજયસિંહનગર (એસટી)
3રાજેન્દ્રસિંહ રાઠવાજૈતપુર (એસટી)
4રમણલાલ પાટકરકોતમા
5અરૂણસિંહ રાણાબાંધવગઢ (એસટી)
6કનૈયાલાલ કિશોરીમાનપુર (એસટી)
7કલ્પેશ પરમારનરસિંહગઢ
8ફતેસિંહ ચૌહાણબ્યાવરા
9જયદ્રથસિંહ પરમારરાજગઢ
10અર્જુનસિંહ ચૌહાણખિલચીપુર
11યોગેન્દ્રસિંહ પરમારસારંગપુર (એસસી)
12ચૈતન્યસિંહ ઝાલાસુસનેર
13ઈશ્વરસિંહ પરમારસોનકચ્છ (એસસી)
14અરવિંદ રાણાહાટપિપલિયા
15મોહનભાઈ ઢોડિયાખાતેગાંવ
16અભેસિંહ તડવીબાગલી (એસસી)
17પ્રવીણભાઈ ઘઘરીસેંધવા
18અમૂલ ભટ્ટરાજપુર (એસટી)
19નિમિષાબેન સુથારપાનસેમલ (એસટી)
20નરેશ પટેલબડગાની (એસટી)
21શૈલેષ ભાભોરઅલીરાજપુર (એસટી)
22રમેશ કટારાજોબટ (એસટી)
23ચેતન દેસાઈઝાબુઆ (એસટી)
24અરવિંદ પટેલથાંદલા (એસટી)
25મનુભાઈ પટેલપેટલાવદ (એસટી)
26મહેન્દ્ર ભાભોરસરદારપુર (એસટી)
27યોગેશ પટેલગંધવાની (એસટી)
28મહેશ ભુરિયાકુક્ષી (એસટી)
29રાકેશ દેસાઈમનાવર
30વિજય પટેલધરમપુરી (એસટી)
31રમણ સોલંકીદેપાલપુર
32શૈલેષ મહેતાઈન્દોર-1
33કેયૂર રોકડિયાઈન્દોર-2
34દિનેશ કુશવાહાઈન્દોર-3
35કૌશિક જૈનઈન્દોર-4
36હાર્દિક પટેલઈન્દોર-5
37પંકજ દેસાઈડો. આંબેડકરનગર – મહૂ
38કેતન ઈનામદારરાઉ
39બાબુસિંહ જાધવસાંવેર (એસસી)
40દર્શન વાઘેલામહિદપુર
41અક્ષય ઈશ્વર પટેલઆલોટ
42વિપુલ પટેલમંદસૌર
43ઈશ્વરસિંહ પટેલમલ્હારગઢ (એસસી)
44ડી.કે.સ્વામીસુવાસરા
45પાયલ કુકરાણીગરોઠ
46ભરત પટેલમનાસા
47કમલેશ પટેલનીમચ
48રમેશ મિસ્ત્રીજાવદ

Spread the love

Related posts

EXCLUSIVE/ ગુજરાતની ૪૦,૦૦૦ મહિલાઓ ગુમ થવાના અહેવાલ દેશની ટોચની ન્યુઝ એજન્સીએ ડીલીટ કર્યા..કારણ શું ??

Team News Updates

સીએમ બઘેલ ભાજપમાં જોડાઈ જાવ, મહાદેવ બેટિંગ એપ બની જશે હર-હર મહાદેવ એપ : ઉદ્ધવ ઠાકરે

Team News Updates

માતાની હત્યા કરી, સૂટકેસમાં લાશ ભરીને પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી:39 વર્ષીય ફિઝિયોથેરાપિસ્ટે ગુનો કબૂલ્યો, રોજનો ઝઘડો હતો હત્યાનું કારણ

Team News Updates