News Updates
NATIONAL

14 દિવસ માટે જેલમાં મોકલાયેલા ચંદ્રબાબુ નાયડુને સ્પેશિયલ રૂમ, ઘરનું ભોજન, જેલમાં પણ કેમ મળી રહી છે સ્પેશલ ટ્રીટમેન્ટ ?

Spread the love

નાયડુના કાફલા પર એપ્રિલ મહિનામાં જ હુમલો થયો હતો. આ હુમલામાં તેમનો સુરક્ષા અધિકારી ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. તેમને Z પ્લસ સુરક્ષા મળી છે. નાયડના પુત્ર અને ટીડીપીના મહાસચિવ નારા લોકેશે તેને જેલના દરવાજે જોયો અને તે ત્યાંથી નીકળ્યા ત્યાં સુધી ત્યાં જ ઊભા રહ્યા. અટકાયતના આદેશ મુજબ, ન્યાયાધીશે સંમત થયા હતા કે નાયડુ સામેના આરોપોની તપાસ થઈ શકે છે

આંધ્રપ્રદેશના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી અને તેલુગુ દેશમ પાર્ટીના વડા નારા ચંદ્રબાબુ નાયડુને સેન્ટ્રલ જેલમાં મોકલી દેવામાં આવ્યા છે. નાયડુની CID અને આંધ્રપ્રદેશ પોલીસે રવિવારે ભ્રષ્ટાચારના કેસમાં ધરપકડ કરી હતી. તેમની સામે ભ્રષ્ટાચારના ઘણા કેસ છે. તેની ધરપકડ બાદ વિજયવાડા કોર્ટે તેને 14 દિવસની ન્યાયિક કસ્ટડીમાં મોકલી દીધો છે. સેન્ટ્રલ જેલ વિજયવાડાથી 200 કિમી દૂર ગોદાવરી જિલ્લાના રાજામહેન્દ્રવરમ સેન્ટ્રલ જેલમાં છે. સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખીને તેમને જેલના એક ખાસ રૂમમાં રાખવામાં આવ્યા છે. તેમજ તેમને જેલમાં ઘરનું ભોજનની પણ છૂટ આપવામાં આવી છે.

ગોદાવરી જિલ્લાના એસપી પી જગદીશે જણાવ્યું કે એન ચંદ્રબાબુ નાયડુને રાત્રે 1.30 વાગ્યે જેલની અંદર મોકલવામાં આવ્યા હતા. નાયડુના પરિવાર અને સમર્થકોની સૌથી મોટી ચિંતા તેમના સ્વાસ્થ્યની હતી. તેની 14 દિવસની ન્યાયિક કસ્ટડી દરમિયાન, કોર્ટે આદેશ આપ્યો છે કે તેને ઘરે બનાવેલું ભોજન અને દવાઓ આપવામાં આવશે. કોર્ટે તેના માટે જેલમાં ખાસ રૂમની વ્યવસ્થા કરવાનો પણ આદેશ આપ્યો હતો. ચંદ્રાબાબુ નાયડુ 73 વર્ષના છે અને તેમના જીવ પરના જોખમને જોતા કોર્ટે તેમને અલગ રાખવાની વ્યવસ્થા કરવા જણાવ્યું હતું.

કોર્ટે સ્વીકાર્યું કે નાયડુ પર ખતરો

નાયડુના કાફલા પર એપ્રિલ મહિનામાં જ હુમલો થયો હતો. આ હુમલામાં તેમનો સુરક્ષા અધિકારી ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. તેમને Z પ્લસ સુરક્ષા મળી છે. નાયડના પુત્ર અને ટીડીપીના મહાસચિવ નારા લોકેશે તેને જેલના દરવાજે જોયો અને તે ત્યાંથી નીકળ્યા ત્યાં સુધી ત્યાં જ ઊભા રહ્યા. અટકાયતના આદેશ મુજબ, ન્યાયાધીશે સંમત થયા હતા કે નાયડુ સામેના આરોપોની તપાસ થઈ શકે છે, અને તપાસ માટે 24 કલાક પૂરતા નથી. આ પછી કોર્ટે તેને 14 દિવસની કસ્ટડીમાં મોકલી દીધો.

કેમ થઈ ચંદ્રબાબુ નાયડુની ધરપકડ?

પૂર્વ સીએમ ચંદ્રબાબુ નાયડુની સ્કીલ ડેવલપમેન્ટ કોઓપરેશન કૌભાંડમાં ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. રસપ્રદ વાત એ છે કે નાયડુ તેમના રાજકીય પ્રચાર પર હતા. તે નંદાયાલામાં તેની બસમાં આરામ કરી રહ્યા હતા જ્યારે સીઆઈડી અને પોલીસ તેમની ધરપકડ કરવા પહોંચ્યા. સુરક્ષા અધિકારીઓ અને પોલીસ વચ્ચે ઝપાઝપી પણ જોવા મળી હતી. નાયડુના સમર્થકોએ પણ હંગામો મચાવ્યો હતો. ઔપચારિકતા પૂર્ણ થયા બાદ રવિવારે સવારે તેમની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.


Spread the love

Related posts

જાન્યુઆરીમાં થશે અયોધ્યા રામલલાની પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા, જાણ આજ સુધી કેટલુ કામ થયું પૂર્ણ

Team News Updates

યોગી આદિત્યનાથ અચાનક બહેરા-મૂંગાની શાળામાં પહોંચ્યા, બાળકોની ખુશી જોઈ ભાવુક થઈ ગયા CM

Team News Updates

રાજ્યમાં 565 ટીમ દ્વારા કમોસમી વરસાદથી થયેલ નુકસાનના સર્વેની કામગીરી પૂર્ણ

Team News Updates