News Updates
INTERNATIONAL

પુતિન-કિમ જોંગ વચ્ચે ડેલીગેશન લેવલની મીટિંગ:રશિયાએ નોર્થ કોરિયાને સેટેલાઇટ લોન્ચિંગમાં મદદની ખાતરી આપી; બંને નેતા સાથે ડિનર કરશે

Spread the love

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન અને ઉત્તર કોરિયાના સરમુખત્યાર કિમ જોંગ બુધવારે રશિયન સ્પેસપોર્ટ વોસ્તોચની કોસ્મોડ્રોમ ખાતે મળ્યા હતા. આ સ્પેસપોર્ટ રશિયાના પૂર્વ આમૂર રીજનમાં છે. આ પહેલાં બંને નેતાઓની 4 વર્ષ પહેલાં 2019માં મુલાકાત થઈ હતી

કિમ જોંગે રશિયન સ્પેસ રોકેટ લોન્ચ સાઇટ વોસ્તોચની કોસ્મોડ્રોમ ખાતે લોન્ચ ફેસેલિટીનું નિરક્ષણ કર્યું. અવકાશ ક્ષેત્રે ઉત્તર કોરિયા સાથે સહકારના પ્રશ્ન પર પુતિને કહ્યું, ‘અમે આ જ કારણસર સ્પેસ સેન્ટરમાં મુલાકાત કરી રહ્યા છીએ. ઉત્તર કોરિયાના નેતાઓને રોકેટ કન્સ્ટ્રક્શન ટેક્નોલોજીમાં રસ છે. અમારી પાસે ઘણો સમય છે અને અમે દરેક મુદ્દા પર ચર્ચા કરીશું.

પુતિને કહ્યું- ‘તમને મળીને મને આનંદ થયો.’ જવાબમાં કિમ જોંગે પોતાના વ્યસ્ત શિડ્યુલમાંથી સમય કાઢીને પુતિનનો આભાર માન્યો હતો. કિમ જોંગ મંગળવારે પોતાની પ્રાઇવેટ ટ્રેનમાં રશિયાના વ્લાદિવોસ્તોક શહેર પહોંચ્યા હતા. અહીં તેમનું ભવ્ય સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું. કિમની સાથે તેની બહેન કિમ યો જોંગ પણ રશિયાના પ્રવાસે આવી છે.

કિમ જોંગ ટ્રેન દ્વારા રશિયા પહોંચ્યા હતા
કિમ જોંગ મંગળવારે ટ્રેન દ્વારા રશિયન શહેર વ્લાદિવોસ્તોક પહોંચ્યા હતા. આ સ્થળ રશિયા અને નોર્થ કોરિયા બોર્ડરથી લગભગ 127 માઈલ દૂર છે. ટોચના સૈન્ય કમાન્ડરો પણ તેમની સાથે છે. રશિયન સમાચાર એજન્સી તાસના જણાવ્યા અનુસાર, પુતિન અને કિમ જોંગ ઉન બંને બેઠક બાદ ડિનર કરશે. પુતિન 2019માં વ્લાદિવોસ્તોક શહેરમાં કિમ જોંગ ઉનને પણ મળ્યા હતા.

રશિયા-નોર્થ કોરિયાની હથિયાર ડીલ પર અમેરિકાની નજર
ક્રેમલિનના પ્રવક્તા દિમિત્રી પેસ્કોવે કહ્યું છે કે પુતિન અને કિમ જોંગ ઉન વચ્ચેની મુલાકાતથી બંને દેશો વચ્ચેના સંબંધો સુધરશે. આ દરમિયાન, અમેરિકી સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું છે કે તેમની આ મીટિંગ પર નજર રહેશે.

તે ઉત્તર કોરિયાને અપીલ કરે છે કે રશિયાને કોઈપણ પ્રકારના હથિયારો ન આપે. કિમ જોંગ ઉનની પ્રાઈવેટ ટ્રેનમાં રક્ષા મંત્રી, વિદેશ મંત્રી અને સ્પેસ ટેક્નોલોજીના પ્રભારીઓ તેમની સાથે છે. એનકે ન્યૂઝ અનુસાર, કોરિયન આર્મી માર્શલ્સ રી પ્યોંગ ચોલ, પાક જોંગ ચોન અને કિમ મ્યોક સિક પણ તાનાશાહ સાથે ટ્રેનમાં હાજર છે.

બુલેટપ્રૂફના વજનને કારણે ટ્રેન ધીમે આગળ વધે છે
કિમ જોંગ ઉનની ટ્રેન સામાન્ય ટ્રેનો કરતાં ભારે છે. આ જ કારણ છે કે આ ટ્રેન એક કલાકમાં મહત્તમ 59 કિલોમીટરનું અંતર કાપી શકે છે. ભારતમાં સામાન્ય ટ્રેનો પણ 100-120 કિલોમીટરની ઝડપે પહોંચે છે.

આ સિવાય આ ટ્રેન સોવિયત સંઘના સમયમાં બનાવવામાં આવી હતી, જેમાં ઘણા ફેરફાર કરવામાં આવ્યા છે. એની ઓછી સ્પીડનું આ પણ એક કારણ છે.

કયા કારણોસર પુતિન કિમ જોંગ ઉન સાથે મુલાકાત કરી રહ્યા છે?
બીબીસી અનુસાર, ઉત્તર કોરિયા પાસે લાખો તોપખાના અને રોકેટ છે. જેને બનાવવામાં તેણે વર્ષો વિતાવ્યા હતા, જો કે, કોઈ કાટ ન હોવાથી તેણે તેનો ઉપયોગ કર્યો ન હતો.

જુલાઈમાં રશિયાના સંરક્ષણ પ્રધાન સર્ગેઈ શોઇગુએ ઉત્તર કોરિયાની મુલાકાત લીધી હતી. આ દરમિયાન તેણે કિમ જોંગ ઉનના હથિયારોનો પણ સ્ટોક લીધો હતો. ન્યૂયોર્ક ટાઈમ્સ અનુસાર, રશિયા ઉત્તર કોરિયા પાસેથી આર્ટિલરી શેલ્સ અને એન્ટી ટેન્ક મિસાઈલ ઈચ્છે છે. તેના બદલામાં ઉત્તર કોરિયા રશિયા પાસેથી સેટેલાઇટ અને ન્યુક્લિયર સબમરીન ટેક્નોલોજીની માંગ કરશે.

આ સિવાય કિમ જોંગ ઉન પોતાના દેશ માટે ફૂડ મદદ પણ ઈચ્છે છે. હકીકતમાં, ઉત્તર કોરિયામાં અનાજની તીવ્ર અછત છે, જ્યારે રશિયાએ 2017 માં વિશ્વમાં સૌથી વધુ અનાજ ઉગાડવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.


Spread the love

Related posts

EXCLUSIVE: ગુજરાતનો નામચીન બૂટલેગર VIJU SINDHI દુબઈમાં ફસાયો, બહાર નીકળવા સુપ્રીમ કોર્ટમાં કરેલી અરજી રદ કરાઈ..

Team News Updates

કોવિડ ફાટી નીકળતા લંડનના ગેટવિક એરપોર્ટે રવિવાર સુધી ફ્લાઈટ્સ કરી રદ, 30% સ્ટાફ માંદગીની ઝપેટમાં

Team News Updates

અફઘાનિસ્તાનમાં દરરોજ 167 બાળકો મૃત્યુ પામે છે:તાલિબાન સત્તામાં આરોગ્ય ક્ષેત્ર પડી ભાંગ્યું, 60 બાળકો દીઠ માત્ર 2 નર્સ, ઓક્સિજન માસ્ક પણ નથી

Team News Updates