News Updates
NATIONAL

Kota Factory: 8 મહિના 23 આત્મહત્યા ! દરવાજો તોડ્યો તો છોકરીની લાશ લટકતી મળી, 5 મહિના પહેલા પહોંચી હતી કોટા

Spread the love

છેલ્લા આઠ મહિનામાં રાજસ્થાનના કોટામાં 23મા વિદ્યાર્થીએ આત્મહત્યા કરી છે. આ વખતે NEETની તૈયારી કરવા ઝારખંડના રાંચીથી આવેલી એક વિદ્યાર્થીનીએ પોતાના રૂમમાં ફાંસી લગાવી લીધી છે. કોટા પોલીસે વિદ્યાર્થીના મૃતદેહને પોતાની કસ્ટડીમાં લઈ પોસ્ટમોર્ટમ માટે મોકલી આપ્યો છે. આ સાથે વિદ્યાર્થીના પરિવારજનોને પણ જાણ કરવામાં આવી છે. તેના આગમન બાદ પોસ્ટમોર્ટમ કરવામાં આવશે.

શહેર માત્ર સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓ માટે પ્રખ્યાત નથી, પરંતુ હવે આ શહેર આત્મઘાતી શહેર તરીકે પણ બદનામ થવા લાગ્યું છે. આત્મહત્યાના કિસ્સાઓ અહીં અટકતા જણાતા નથી. આ વર્ષના છેલ્લા આઠ મહિનામાં જ અહીં 23 વિદ્યાર્થીઓએ આત્મહત્યા કરી છે. આ પૈકી 23મી આત્મહત્યા મંગળવારે થઈ હતી. આ વખતે NEETની તૈયારી કરવા આવેલા એક વિદ્યાર્થીએ આત્મહત્યા કરી લીધી છે. આ વિદ્યાર્થી માત્ર પાંચ મહિના પહેલા જ અહીં આવ્યો હતો અને વિજ્ઞાન નગર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં રહેતો કોચિંગ ઈન્સ્ટિટ્યૂટમાં અભ્યાસ કરતો હતો.

માહિતી મળતાં જ પોલીસે ઘટનાસ્થળે પહોંચી વિદ્યાર્થીનીની લાશને પોતાની કસ્ટડીમાં લઈ પોસ્ટમોર્ટમ માટે મોકલી આપી હતી. આ વિદ્યાર્થી ઝારખંડની રહેવાસી હતી. વિદ્યાર્થીનીના પરિવારજનોને જાણ કરવાની સાથે પોલીસે ઘટના પાછળના કારણોની તપાસ શરૂ કરી છે. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, આ વર્ષે કોટામાં વિદ્યાર્થીઓના આત્મહત્યાના કેસમાં ભારે વધારો થયો છે. આ વર્ષે જ 23 વિદ્યાર્થીઓએ ફાંસી લગાવીને આત્મહત્યા કરી છે.

વિજ્ઞાન નગર પોલીસ સ્ટેશનના એએસઆઈ અમર કુમારે જણાવ્યું કે વિદ્યાર્થીની ઓળખ રિચા સિન્હા (16) તરીકે થઈ છે, જે મૂળ રાંચી, ઝારખંડની રહેવાસી છે. પોલીસની પ્રાથમિક તપાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે રિચા પાંચ મહિના પહેલા મે મહિનામાં NEETની તૈયારી કરવા કોટા આવી હતી. અહીં તેણે ઈલેક્ટ્રોનિક કોમ્પ્લેક્સ સ્થિત હોસ્ટેલમાં રૂમ લીધો હતો. પડોશમાં રહેતી અન્ય વિદ્યાર્થીનીઓની પૂછપરછ દરમિયાન જાણવા મળ્યું હતું કે તે મંગળવાર સાંજથી રૂમમાંથી બહાર આવી ન હતી.

શંકાના આધારે બુધવારે સવારે દરવાજે ડોકિયું કર્યું હતું અને રૂમની હાલત જોતા દરવાજો તોડી નાખ્યો હતો. સ્થળ પર હાજર લોકોએ તેને ફંદામાંથી બહાર કાઢી અને હોસ્પિટલ લઈ ગયા, જ્યાંથી પોલીસને જાણ કરવામાં આવી. પોલીસે જણાવ્યું કે આ ઘટના મંગળવારે મોડી રાત્રે બની હતી. પોલીસને તલવંડી સ્થિત ખાનગી હોસ્પિટલમાંથી માહિતી મળી હતી. આ પછી પોલીસે ઘટનાસ્થળે પહોંચીને મૃતદેહને પોતાના કબજામાં લીધો હતો. પોલીસે જણાવ્યું કે હાલ મૃતદેહને મોર્ચરીમાં રાખવામાં આવ્યો છે. પરિવારના સભ્યો આવ્યા બાદ પોસ્ટમોર્ટમ કરવામાં આવશે.

બાળકો પર તમારી ઇચ્છા થોપશો નહીં

વરિષ્ઠ મનોવૈજ્ઞાનિક અને કાઉન્સેલર ડૉ. આભા અવસ્થી કહે છે – સમસ્યાના મૂળમાં માતા-પિતા છે. જો તેઓ પોતાની ઈચ્છા લાદવાનું બંધ કરે તો તેમનું બાળક અન્ય કોઈ ક્ષેત્રમાં સરળતાથી સારું પ્રદર્શન કરી શકે છે. પરંતુ માતા-પિતા પોતાના બાળકની કારકિર્દી તે ઉંમરે જ નક્કી કરી લેતા હોય છે, જ્યારે તેને કારકિર્દી વિશે પણ ખબર હોતી નથી. પછી તેને ખવડાવવાની પ્રક્રિયા શરૂ થાય છે. તેણી કહે છે કે 15-16 વર્ષનું બાળક અચાનક ઘરની બહાર નીકળી જાય છે અને હોસ્ટેલમાં રહે છે અને એકલતા અનુભવે છે. ફોન પર માતા-પિતા પણ જમવાનું પુછ્યુ ના પુછ્યુ અને ટેસ્ટમાં કેટલા માર્ક આવ્યા તે પુછવાથી પોતાને અટકાવી નથી શકતા.


Spread the love

Related posts

GODHRA GIDC: આઈસ્ક્રીમના ગોડાઉનમાં આગ લાગી હોવાનું અનુમાન, ગોડાઉનમાં આગ ભભૂકતા અફરાતફરી મચી

Team News Updates

સુપ્રીમે કહ્યું- મતદારોને જાણવાનો અધિકાર છે, પાંચ જજોની SCની બેંચે નવેમ્બર 2023માં નિર્ણય અનામત રાખ્યો હતો

Team News Updates

નિવૃત્તિના 48 કલાક બાદ મેદાનમાં ફિલ્ડિંગ કરતો જોવા મળ્યો આ ખેલાડી

Team News Updates