News Updates
BUSINESS

Audi Q5 લિમિટેડ એડિશન 69.72 લાખ રૂપિયામાં લૉન્ચ:કારમાં ખાસ માયથોસ બ્લેક પેઇન્ટ થીમ, BMW X5 સાથે સ્પર્ધા કરશે

Spread the love

ઓડી ઈન્ડિયાએ આજે ​​(18 સપ્ટેમ્બર) ભારતમાં તહેવારોની સીઝન માટે લિમિટેડ એડિશન ઓડી Q5 લોન્ચ કરી છે. SUVનું આ લિમિટેડ એડિશન મોડલ ખાસ Mythos બ્લેક પેઇન્ટ કલર થીમ પર આધારિત છે. તેના એક્સટીરિયર અને ઈન્ટીરીયરને અપડેટ કરવામાં આવ્યા છે.

Audi Q5ની સ્પેશિયલ એડિશનના માત્ર લિમિટેડ યુનિટ્સ વેચવામાં આવશે. કંપનીએ તેની કિંમત 69.72 લાખ રૂપિયા રાખી છે. ભારતમાં આ કાર BMW X5, Mercedes-Benz GLE, Volvo XC90, Jaguar F-Pace, Land Rover Discovery અને Lexus RX સાથે સ્પર્ધા કરશે.

Audi Q5 લિમિટેડ એડિશનમાં નવું શું છે
Audi Q5 લિમિટેડ એડિશનની ડિઝાઇનમાં કોઈ ફેરફાર કરવામાં આવ્યો નથી. આગળના ભાગમાં, તેમાં સિગ્નેચર વર્ટિકલ સ્ટ્રટ્સ, ઓલ-એલઇડી હેડલાઇટ્સ અને પેનોરેમિક ગ્લાસ સનરૂફ સાથે સિંગલ ફ્રેમ ગ્રિલ છે. આ સિવાય બ્લેક સ્ટાઇલ પેકેજમાં બ્લેક ઓડી રિંગ્સ અને રૂફ રેલ્સનો સમાવેશ થાય છે.

તેની કેબિન વર્તમાન મોડલ જેવી જ છે. ઇન્ટિરિયર અલગ ડ્યુઅલ-ટોન થીમ સાથે સમાન લેઆઉટ સાથે આવે છે. ડેશબોર્ડ અને કન્સોલને ઓલ-બ્લેક કલર ટ્રીટમેન્ટ મળે છે, જ્યારે સીટોને ઓકાપી બ્રાઉનના સ્ટાઇલિશ શેડમાં લેધરેટ અપહોલ્સ્ટરી મળે છે.

ઓડી ક્યૂ5 લિમિટેડ એડિશન: પર્ફોર્મન્સ સ્પેસિફિકેશન્સ
Audi Q5 લિમિટેડ એડિશનને પાવર આપવા માટે, 2.0 લિટર TFSI પેટ્રોલ એન્જિન આપવામાં આવ્યું છે, જે 261 bhpનો પાવર અને 370 Nmનો ટોર્ક જનરેટ કરે છે. આ એન્જિન 7-સ્પીડ DCT ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સ સાથે ટ્યુન છે.

આ કારને ઓડીની ક્વાટ્રો ઓલ-વ્હીલ-ડ્રાઈવ સિસ્ટમ આપવામાં આવી છે, જે ચારેય વ્હીલ્સને સમાન રીતે પાવર ટ્રાન્સફર કરે છે. પરફોર્મન્સ વિશે વાત કરીએ તો, તે 6.1 સેકન્ડમાં 0 થી 100kmph સુધીની ઝડપ પકડી શકે છે અને ટોપ સ્પીડ 240kmph છે.

Q5 ને ડેમ્પિંગ કંટ્રોલ સાથે અનુકૂલનશીલ સસ્પેન્શનથી પણ ફાયદો થાય છે જે તમામ પ્રકારની સપાટી પર આરામદાયક સવારીનો અનુભવ પ્રદાન કરે છે. આ સિવાય તેમાં 6 ડ્રાઈવ મોડ છે. તેમાં કમ્ફર્ટ, ડાયનેમિક, વ્યક્તિગત, ઓટો, કાર્યક્ષમતા અને ઓફ-રોડનો સમાવેશ થાય છે.

ઓડી ક્યૂ5 લિમિટેડ એડિશન: ફીચર્સ
કારમાં આરામ માટે, થ્રી-ઝોન ક્લાઈમેટ કંટ્રોલ, 30 કલર્સ સાથેની એમ્બિયન્ટ લાઇટિંગ, પાવર્ડ ફ્રન્ટ સીટ, ડ્રાઇવરની સીટ માટે મેમરી ફંક્શન, 10-ઇંચની ટચ સ્ક્રીન ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ, વાયરલેસ ચાર્જિંગ, કીલેસ એન્ટ્રી, સેન્સર-નિયંત્રિત બૂટલિડ અને એક ડિજિટલ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર આપવામાં આવે છે.

ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ એપલ કારપ્લે અને એન્ડ્રોઇડ ઓટો કનેક્ટિવિટી, ઇન-બિલ્ટ MMI નેવિગેશન, વૉઇસ કંટ્રોલ અને ઑડીની વર્ચ્યુઅલ કૉકપિટને સપોર્ટ કરે છે. આ સિવાય કારમાં 19 સ્પીકર સાથે B&O પ્રીમિયમ સાઉન્ડ સિસ્ટમ છે.

ઓડી ક્યૂ5 લિમિટેડ એડિશન: સેફ્ટી ફીચર્સ
કારના સેફ્ટી પેકેજમાં 8 એરબેગ્સ, બોડી ગાર્ડ સાથે વધારાની, સેફ્ટી જેકેટ સાથે ફર્સ્ટ એઇડ કીટ, હિલ હોલ્ડ આસિસ્ટ, ક્રૂઝ કંટ્રોલ સિસ્ટમ સાથે સ્પીડ લિમિટર, રિયર વ્યૂ કેમેરા અને પાર્કિંગ આસિસ્ટ પ્લસ સાથે ઈલેક્ટ્રોનિક પાર્ક સ્વિચ જેવી સુવિધાઓ આપવામાં આવી છે.


Spread the love

Related posts

એમેઝોનના ફાઉન્ડર બેઝોસે નવી યોટ પર સગાઈ કરી:4000 કરોડથી વધુની કિંમત, તેના ફ્રન્ટમાં ગર્લફ્રેન્ડ સાંચેજની પ્રતિમા લગાવી

Team News Updates

ફ્રાંસ, દુબઈ, સિંગાપુર સહિત 17 દેશમાં ભારતના UPIનો ડંકો, ભારતીય ઈકોનોમીને આ રીતે થશે ફાયદો

Team News Updates

નીતા અંબાણીનું રિલાયન્સના ડિરેક્ટરપદેથી રાજીનામું:ઈશા, આકાશ અને અનંત બોર્ડ ઓફ ડિરેક્ટર્સ બનશે, વાયરલેસ 5G બ્રોડબેન્ડ મળશે-મુકેશ અંબાણીની જાહેરાત

Team News Updates