News Updates
BUSINESS

જાવા 350 ક્લાસિકનો નવો બ્લૂ કલર ભારતમાં રિવીલ:બાઇકમાં અપડેટેડ 334cc એન્જિન, Royal Enfield 350 Classicને ટક્કર આપશે

Spread the love

ટુ-વ્હીલર બનાવતી જાવા મોટરસાયકલ્સે મહિન્દ્રા બ્લૂઝ ફેસ્ટિવલમાં ભારતીય બજારમાં નવી ક્લાસિક બાઇક Jawa 350નું નવું કલર વેરિયન્ટ લોન્ચ કર્યું છે. જાવા યેઝદી સ્ટાન્ડર્ડનું અપડેટેડ વર્ઝન હાલમાં ભારતમાં ત્રણ રંગ વિકલ્પોમાં ઉપલબ્ધ છે – બ્લેક, મિસ્ટિક ઓરેન્જ અને મરૂન. આ બાઇકને ટૂંક સમયમાં નવા રંગ સાથે લોન્ચ કરવામાં આવશે.

નવા જાવા 350 ક્લાસિકમાં જાવા સ્ટાન્ડર્ડ મોડલમાં જોવા મળતા 294cc એન્જિનને બદલે શક્તિશાળી 334cc એન્જિન છે. કંપનીએ જાવા 350 જાન્યુઆરી-2024માં રૂ. 2.15 લાખની પ્રારંભિક એક્સ-શોરૂમ કિંમતે રજૂ કરી હતી. જાવા બાઇક સાથે 5 વર્ષની વોરંટી પણ આપી રહી છે. તેની કિંમતમાં હવે 12,000 રૂપિયાનો વધારો થયો છે.

નવું જાવા 350 ક્લાસિક: ડિઝાઇન અને ફીચર્સ
નવા Jawa 350ના દેખાવ વિશે વાતકરવામાં આવે તો, તેને નવી ડબલ કાર્ડલ ફ્રેમ પર વિકસાવવામાં આવી છે અને બાઈક એકંદર રેટ્રો ડિઝાઇનમાં જોવા મળે છે. તે વર્તમાન સ્ટાન્ડર્ડ મોડલથી તદ્દન અલગ દેખાય છે. તેમાં 13.5-લિટર મસ્ક્યુલર ફ્યુઅલ ટેન્ક, ફ્લેટ સીટ, રાઉન્ડ હેડલાઇટ, 8-ઇંચ વ્હીલ્સ અને ઓલ-એલઇડી લાઇટિંગ જેવી સુવિધાઓ છે.

સીટની ઊંચાઈનું સંચાલન 790mm છે અને નવા Jawa 350ને 178mm ગ્રાઉન્ડ ક્લિયરન્સ મળે છે. બાઇકનું વજન 192 કિલો છે. તેમાં બ્લૂટૂથ કનેક્ટિવિટી સાથે સેમી-ડિજિટલ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર પણ છે.

નવું જાવા 350 ક્લાસિક: પર્ફોર્મન્સ
નવીનતમ Jawa 350 માં 334cc સિંગલ-સિલિન્ડર એન્જિન છે, જે 7,000rpm પર 22bhpનો મહત્તમ પાવર અને 5,000rpm પર 28Nmનો પીક ટોર્ક જનરેટ કરે છે. આ એન્જિનનો ઉપયોગ પેરાકમાં પણ થાય છે જે કંપનીના લાઇનઅપમાં સામેલ છે. નવા એન્જિન સાથે, Jawa 350 ના પીક ટોર્કમાં 1Nmનો વધારો થયો છે, પરંતુ અગાઉના 293cc એન્જિનની સરખામણીમાં પાવર 4.8bhp ઘટ્યો છે.

ટ્રાન્સમિશનની વાત કરીએ તો એન્જિનને 6-સ્પીડ ગિયરબોક્સ સાથે ટ્યુન કરવામાં આવ્યું છે. બાઇકમાં પ્રથમ વખત સ્લિપ અને આસિસ્ટ ક્લચ આપવામાં આવ્યા છે. કંપનીનો દાવો છે કે આ બાઇક 135 kmphની ટોપ સ્પીડ પર ચાલી શકે છે અને એક લિટર પેટ્રોલમાં લગભગ 18 થી 22 કિલોમીટરની માઇલેજ આપશે.

નવું જાવા 350 ક્લાસિક: બ્રેકિંગ અને સસ્પેન્શન
આરામદાયક સવારી માટે, બાઇકમાં આગળના ભાગમાં ટેલિસ્કોપિક ફોર્ક અને પાછળના છેડે ડ્યુઅલ શોક એબ્સોર્બર સિસ્ટમ આપવામાં આવી છે. આ સાથે, બાઇક રસ્તાઓ અને ઑફ-રોડિંગ પર વધુ સારું પ્રદર્શન કરશે. બ્રેકિંગ દરમિયાન રસ્તાઓ પર સ્કિડિંગને ટાળવા માટે, Jawa 350 ક્લાસિક બાઇકમાં એન્ટિ બ્રેકિંગ સિસ્ટમ (ABS) સાથે બંને વ્હીલ્સ પર ડિસ્ક બ્રેક લગાવવામાં આવી છે.

નવું જાવા 350 ક્લાસિક: ટક્કર
નવી Jawa 350, Royal Enfield Classic 350 સાથે સ્પર્ધા કરશે, જે ક્લાસિક સેગમેન્ટમાં સૌથી વધુ વેચાતી બાઇક છે. તેની કિંમત 2.51 લાખ રૂપિયાથી શરૂ થાય છે. રોયલ એનફિલ્ડ ક્લાસિક 350 સેમી-ડિજિટલ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ કન્સોલ, એનાલોગ સ્પીડોમીટર અને ઓડોમીટર અને ડિજિટલ ડિસ્પ્લે ધરાવે છે. આ બાઇક નેવિગેશન સિસ્ટમથી પણ સજ્જ છે.


Spread the love

Related posts

રિલાયન્સનું માર્કેટ કેપ 20 લાખ કરોડને પાર:આ મુકામ હાંસલ કરનારી દેશની પહેલી કંપની, શેર ઓલટાઇમ હાઇ પહોંચ્યો

Team News Updates

ITCની સૌથી મોટી શેરહોલ્ડર કંપની BAT એ તેનો હિસ્સો ઘટાડવાની કરી જાહેરાત, શેરના ભાવમાં થયો ઘટાડો

Team News Updates

મુકેશ અંબાણી ભારતની સૌથી ધનાઢ્ય વ્યક્તિ બન્યા:ફોર્બ્સની રિયલ ટાઈમ બિલિયોનેર્સની યાદીમાં 10મી સૌથી અમીર વ્યક્તિ; નેટવર્થ રૂ. 9.45 લાખ કરોડ પહોંચી

Team News Updates