News Updates
INTERNATIONAL

ભારતીયોને દુબઈમાં થશે વધુ ફાયદો, CBSEની નવી ઓફિસ ખુલશે, PM મોદીએ જાહેરાત કરી

Spread the love

PM મોદીએ અબુધાબીમાં જાહેરાત કરી છે કે દુબઈમાં ટૂંક સમયમાં નવી CBSE ઓફિસ ખુલશે. જેના કારણે ત્યાં રહેતા ભારતીયોને વધુ ફાયદો થશે.

સીબીએસઈની નવી ઓફિસ ટૂંક સમયમાં દુબઈમાં ખોલવામાં આવશે. UAEમાં સારું શિક્ષણ પ્રદાન કરવાની તેમની પ્રતિબદ્ધતા પર ભાર મૂકતા વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આ જાહેરાત કરી છે. PM એ જાહેરાત કરી કે દુબઈમાં ટૂંક સમયમાં સેન્ટ્રલ બોર્ડ ઓફ સેકન્ડરી એજ્યુકેશન (CBSE)ની નવી ઓફિસની સ્થાપના કરવામાં આવશે. અબુ ધાબીમાં ‘અહલાન મોદી’ પ્રવાસી કાર્યક્રમને સંબોધતા પીએમ મોદીએ શિક્ષણ ક્ષેત્રે મહત્વની સિદ્ધિઓ વિશે વાત કરી છે.

CBSE ઓફિસ દુબઈમાં ખુલશે

શિક્ષણ ક્ષેત્રે મહત્વની સિદ્ધિઓ પર પ્રકાશ પાડતાં પીએમ મોદીએ કહ્યું કે, UAEની શાળાઓમાં 1.5 લાખથી વધુ ભારતીય વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસ કરે છે. ગયા મહિને અહીં IIT દિલ્હીના અબુ ધાબી કેમ્પસમાં માસ્ટર ડિગ્રી કોર્સ શરૂ કરવામાં આવ્યો હતો અને ટૂંક સમયમાં દુબઈમાં નવી CBSE ઑફિસ ખોલવામાં આવશે. આ સંસ્થાઓ અહીંના ભારતીય સમુદાયને શ્રેષ્ઠ શિક્ષણ આપવામાં મદદરૂપ સાબિત થશે.

‘બંને દેશોની સિદ્ધિઓ વિશ્વ માટે નમૂનો છે’

બંને દેશો વચ્ચેના સાંસ્કૃતિક સંબંધોનો ઉલ્લેખ કરતાં વડાપ્રધાને ગાઢ ભાષાકીય સંબંધોની પ્રશંસા કરી હતી અને ભારત-યુએઈની સિદ્ધિઓને વિશ્વ માટે ઉદાહરણ તરીકે ગણાવી હતી. ભારત અને UAEની સિદ્ધિઓ વિશ્વ માટે એક મોડેલ તરીકે સેવા આપે છે, એમ વડા પ્રધાને જણાવ્યું હતું. ભારત અને UAEની ભાષાઓ વચ્ચે પણ નિકટતા છે. 2015માં તેમની પ્રથમ મુલાકાતને યાદ કરતાં તેમણે જણાવ્યું કે, કેવી રીતે તેમનું ક્રાઉન પ્રિન્સ દ્વારા ઉષ્માભર્યું સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું. જે હવે રાષ્ટ્રપતિ છે.

2015ની UAE ટૂર યાદ આવી ગઈ

તેમણે કહ્યું કે, મને સ્પષ્ટપણે યાદ છે કે વડાપ્રધાન પદ સંભાળ્યાના થોડાં સમય બાદ 2015માં મારી પ્રથમ UAE મુલાકાત હતી. ત્રણ દાયકામાં ભારતીય વડાપ્રધાન દ્વારા UAEની આ પ્રથમ મુલાકાત હતી. મને યાદ છે કે ક્રાઉન પ્રિન્સનું તેમના પાંચ ભાઈઓ સાથે એરપોર્ટ પર સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું. તે પ્રવાસ દરમિયાન મને એવું લાગ્યું કે જાણે હું મારા પરિવારમાં પાછો આવ્યો છું.


Spread the love

Related posts

હમાસના હુમલા વચ્ચે ઇઝરાયેલને ફ્રાન્સનું સમર્થન દર્શાવવા એફિલ ટાવર પર રોશની કરાઇ,

Team News Updates

હવે જર્મનીમાં ખાલિસ્તાનનાં નારા લાગ્યા:ગુરુદ્વારા શીખ સેન્ટરમાં KCF ચીફ પંજવડની તસવીર લગાવી, પાકિસ્તાનમાં માર્યો ગયો હતો

Team News Updates

પંજાબ પોલીસના સિંઘમ ઓફિસર હતા IPS પવન કુમાર રાય, જેમને ભારતે રાજદ્વારી બનાવી કેનેડા મોકલ્યા હતા

Team News Updates