News Updates
NATIONAL

વૈજ્ઞાનિકોએ રિક્રિએટ કર્યો દુનિયાનો સૌથી ડરામણો અવાજ, જેને સાંભળીને કંપી જાય છે લોકોની રૂહ

Spread the love

‘એઝટેક ડેથ વ્હિસલ’ને વિશ્વનો સૌથી ડરામણો અવાજ માનવામાં આવે છે, જે લોકોના હૃદયમાં ભય ફેલાવે છે. એવું કહેવાય છે કે આ ડેથ વ્હીસલ વગાડવામાં આવે ત્યારે માનવીઓની ચીસોનો અવાજ સંભળાય છે. આ અવાજ સાંભળીને નબળા હ્રદયના લોકો કંપી જાય છે. જોકે આ અવાજ થી નબળા હ્રદયના લોકોએ ના સાંભળવો.

જ્યારે પણ આપણે ભૂત સાથે જોડાયેલી ફિલ્મો જોતા હોઈએ છીએ, ત્યારે આપણે ઘણીવાર એવા અવાજો સાંભળીએ છીએ જે લોકોને ડરાવે છે. ક્યારેક દરવાજા ખુલવાનો ભયંકર અવાજ તો ક્યારેક કોઈની ચીસોનો અવાજ. કેટલીક ભૂતની ફિલ્મો એવી હોય છે જે એટલી ડરામણી હોય છે કે લોકો ક્યારેય એકલા બેસીને આખી ફિલ્મ જોઈ શકતા નથી. ઠીક છે, આ બધું ફિલ્મો વિશે છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ખરેખર વિશ્વનો સૌથી ડરામણો અવાજ શું છે? વાસ્તવમાં, તેનો ઇતિહાસ ખૂબ જૂનો છે, 600 વર્ષથી વધુ જૂનો છે.

ડેઈલી મેઈલના રિપોર્ટ અનુસાર, ‘એઝટેક ડેથ વ્હીસલ’ને દુનિયાનો સૌથી ડરામણો અવાજ માનવામાં આવે છે. તેને ‘હજાર શબની ચીસો’ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. હવે વૈજ્ઞાનિકોએ 3D પ્રિન્ટરની મદદથી આ ભયંકર અવાજને ફરીથી બનાવ્યો છે. તેણે અસલ ખોપરીના આકારની વ્હિસલની ડિઝાઈનના આધારે એક નવી વ્હિસલ બનાવી, જેનો અવાજ લોકોના હૃદયમાં ભય ફેલાવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ખોપરીના આકારની વ્હિસલનો ઉપયોગ એઝટેક દ્વારા પવનના દેવ એહેકેટલના સન્માનમાં કરવામાં આવતો હતો.

15 વર્ષ પછી ચોંકાવનારું સત્ય સામે આવ્યું

અહેવાલો અનુસાર, આ ‘એઝટેક ડેથ વ્હીસલ’ મેક્સિકો સિટીમાં મળી આવી હતી. હકીકતમાં, 1999 માં, જ્યારે મેક્સિકો સિટીમાં એક એઝટેક મંદિરની ખોદકામ કરવામાં આવી રહી હતી, ત્યારે આ મૃત્યુની વ્હિસલ માથા વિનાના હાડપિંજરના હાથમાં મળી આવી હતી. વૈજ્ઞાનિક પ્રયોગોને સમર્પિત YouTube ચેનલ એક્શન લેબના જેમ્સ જે. ઓર્ગિલ કહે છે કે આ અવાજ કોઈ વાસ્તવિક માનવ ચીસો નથી, પરંતુ તેમ છતાં આ અવાજ સ્વાભાવિક રીતે લોકોના હૃદયમાં ડર પેદા કરે છે. તેઓ કહે છે કે પુરાતત્વવિદોને શરૂઆતમાં લાગતું હતું કે તે કોઈ પ્રકારનું રમકડું હશે, તેથી તેઓએ તેના વિશે વધુ વિચાર્યું ન હતું, પરંતુ 15 વર્ષ પછી જ્યારે તેનું સત્ય બહાર આવ્યું તો બધા ચોંકી ગયા.

માણસોની ચીસો જેવો અવાજ

એવું કહેવાય છે કે ‘એઝટેક ડેથ વ્હિસલ’ની શોધ થયાના 15 વર્ષ પછી એક વૈજ્ઞાનિકે આકસ્મિક રીતે સીટી વગાડવાનું વિચાર્યું, પરંતુ તેના પર ફૂંકાતાની સાથે જ ભયંકર અવાજ આવ્યો. જેમ્સ જે. ઓર્ગીલે કહ્યું, ‘આ એક ચોંકાવનારી શોધ હતી, કારણ કે તેનો અવાજ માણસોની ચીસો જેવો હતો. તેને સાંભળીને એવું લાગ્યું કે જાણે કોઈ ભયંકર પીડા અને વેદનામાં છે.


Spread the love

Related posts

બિહારની બાગમતી નદીમાં બોટ ડૂબી ગઈ, 13 ગુમ:30થી વધુ બાળકો બોટમાં બેસીને સ્કૂલે જતાં હતાં, 20ને બચાવાયાં

Team News Updates

ભાજપના નેતાની હત્યાનો મામલો:વલસાડ પોલીસે શકમંદ 6 ઈસમોને રાઉન્ડ અપ કર્યાં, જાહેરમાં ગોળી મારીને વાપી તાલુકા ઉપ પ્રમુખની હત્યા કરાઈ હતી

Team News Updates

Gujarat માં સી-પ્લેન સેવા પુન: શરૂ કરવા કવાયત, બે રુટ અંગે વિચારણા

Team News Updates