News Updates
NATIONAL

PM મોદી બન્યા યુટ્યુબર, લોકોને તેમની ચેનલ સબસ્ક્રાઈબ કરી બેલ આઈકોન દબાવા કરી અપીલ, જાણો કેમ ?

Spread the love

પીએમ નરેન્દ્ર મોદીનો એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે. વીડિયોમાં વડાપ્રધાન લોકોને તેમના યુટ્યુબ એકાઉન્ટને સબસ્ક્રાઈબ કરવા અને બેલ આઈકોન દબાવવાની અપીલ કરી રહ્યા છે. વડાપ્રધાન મોદીનો આ વીડિયો યુટ્યુબ ફેનફેસ્ટ ઈન્ડિયા 2023 કાર્યક્રમનો છે. સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સ વડાપ્રધાનના આ વીડિયો પર જોરદાર કોમેન્ટ કરી રહ્યા છે.

એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે. વીડિયોમાં વડાપ્રધાન લોકોને તેમના યુટ્યુબ ચેનલને સબસ્ક્રાઈબ કરવા અને બેલ આઈકોન દબાવવાની અપીલ કરી રહ્યા છે. વડાપ્રધાન મોદીનો આ વીડિયો યુટ્યુબ ફેનફેસ્ટ ઈન્ડિયા 2023 કાર્યક્રમનો છે.

સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સ વડાપ્રધાનના આ વીડિયો પર જોરદાર કોમેન્ટ કરી રહ્યા છે. એક યુઝરે લખ્યું છે – સોશિયલ મીડિયાની આ તાકાત છે કે 15 વર્ષ પછી વડાપ્રધાને લોકોને યુટ્યુબ સબસ્ક્રાઇબ કરવા માટે કહેવું પડ્યું.ત્યારે પીએમનો આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થતા કેટલાક લોકોએ વડાપ્રધાનની અપીલ સામે વાંધો પણ વ્યક્ત કર્યો હતો.

શું કહ્યું વડાપ્રધાને મોદીએ?

2014 પછી, વિશ્વના વિવિધ ભાગોમાં દર વર્ષે YouTube ફેનફેસ્ટનું આયોજન કરવામાં આવે છે. આ વખતે તેનું આયોજન દિલ્હીમાં કરવામાં આવ્યું હતું, જેમાં લગભગ 5000 યુટ્યુબરોએ ભાગ લીધો હતો. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ વર્ચ્યુઅલ રીતે સંબોધન કર્યું હતું.

યુટ્યુબર્સને સંબોધતા વડાપ્રધાને કહ્યું- હું તમારી વચ્ચે સાથી યુટ્યુબર તરીકે આવ્યો છું. હું તમારા જેવો જ છું, હું થોડો અલગ છું. 15 વર્ષથી હું યુટ્યુબ ચેનલ દ્વારા દેશ અને દુનિયા સાથે પણ જોડાયેલો છું. મારી પાસે ઘણા બધા સબ્સ્ક્રાઇબર્સ અને યોગ્ય સંખ્યા પણ છે.

વડાપ્રધાને આગળ કહ્યું- હું વર્ષોથી જોઈ રહ્યો છું કે યુટ્યુબની સામગ્રી સમાજ પર કેવી અસર કરે છે. તેમણે યુટ્યુબર્સને કહ્યું કે હવે તેને વધુ અસરકારક બનાવવાનો સમય છે. પીએમ મોદીએ વોકલ મુદ્દાઓ માટે સ્વચ્છતા, યુપીઆઈ અને સ્થાનિકને મહત્તમ પ્રાધાન્ય આપવાની અપીલ કરી હતી.

ભાષણના અંતે, વડા પ્રધાને લોકોને તેમની ચેનલને સબ્સ્ક્રાઇબ કરવા અને બેલ આઇકોન બટનને દબાવવાની અપીલ કરી ત્યારે પ્રશ્ન એ છે પીએમ મોદી કેમ લોકોને તેમની ચેનલ સબસ્ક્રાઈબ કરવા કહ્યું.

યુટ્યુબ પર કેમ સક્રિય થયા PM, 2024 માટે નવી રણનીતિ ?

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના યુટ્યુબ સબસ્ક્રિપ્શન વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયા બાદ સૌથી મોટો સવાલ એ છે કે પીએમ યુટ્યુબ પર કેમ એક્ટિવ થઈ ગયા? ચાલો ડેટાની મદદથી આને સમજવાનો પ્રયત્ન કરીએ.

  1.  YouTube ભારતમાં સૌથી મોટો OTT પ્લેયર છે. એજન્સી અનુસાર, જૂન 2023માં લગભગ 46.4 કરોડ લોકોએ YouTube જોયું હતું. આ મહિને યુટ્યુબની પહોંચ લગભગ 91 ટકા હતી. તે મુખ્ય પ્રવાહના મીડિયાની આસપાસ છે. અન્ય OTT પ્લેટફોર્મ YouTube ની સરખામણીમાં ઘણા પાછળ છે. જૂન 2023 માં, મેક્સ પ્લેયર્સના વ્યુઝ માત્ર 119 મિલિયન છે અને Jio સિનેમાના 106 મિલિયન છે. સ્ટેટિસ્ટા અનુસાર, ભારતમાં યુટ્યુબ યુઝર્સની સંખ્યા સતત વધી રહી છે. વર્ષ 2023માં લગભગ 573 મિલિયન યુઝર્સ હશે, જે 2028 સુધીમાં વધીને 826 મિલિયન થઈ જશે.
  2.  કોરોનાના સમયગાળા દરમિયાન યુટ્યુબ યુઝર્સની સંખ્યામાં ભારે વધારો થયો છે. 2020માં યુટ્યુબના માત્ર 337 મિલિયન યુઝર્સ હતા, જે 2021માં 424 મિલિયન સુધી પહોંચી ગયા હતા. આ તફાવત લગભગ 90 મિલિયન હતો.
  3.  મોટા ભાગના લોકો મોબાઈલ ફોન પર જે સમય વિતાવી રહ્યા છે તે પણ વડાપ્રધાનના યુટ્યુબ પર સક્રિય રહેવાનું એક કારણ માનવામાં આવે છે. Data.AIએ જાન્યુઆરી 2023માં એક રિપોર્ટ જાહેર કર્યો હતો. આ રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે ભારતીય લોકો મોબાઈલ પર સરેરાશ 4.9 કલાક વિતાવે છે. મોબાઈલ પર વિતાવેલા સમયના મામલે ભારત વિશ્વનો આઠમો સૌથી મોટો દેશ બની ગયો છે.
  4. ભારતની 65 ટકા વસ્તી 35 વર્ષથી ઓછી વયની છે. ભારતની કુલ અંદાજિત વસ્તી આશરે 137.63 કરોડ છે. 2018માં 18-19 વર્ષની વયના મતદારોની સંખ્યા લગભગ 1.35 કરોડ હતી.2014 અને 2019ની ચૂંટણીમાં યુવાનોમાં ભારતીય જનતા પાર્ટી ખાસ કરીને વડાપ્રધાન મોદી માટે ઘણો ક્રેઝ હતો.
  5. સોશિયલ મીડિયાના ક્રેઝના કારણે બીજેપીએ મિશન 2024ને લઈને 25 લાખ સોશિયલ મીડિયા યોદ્ધાઓને તૈયાર કર્યા છે. જે લોકોને વધુને વધુ સરકાર સાથે જોડશે અને પલ પલની ખબર પહોચાડશે.

Spread the love

Related posts

દેશભક્તિની અનુભૂતિ કરવા માટે તમે આ સ્થળોની મુલાકાત લઈ શકો છો, તમારા બાળકોને એકવાર ચોક્કસ લઈ જાઓ

Team News Updates

કર્ણાટકની ચૂંટણીથી સુરતના વેપારીઓ ખુશ:ઝંડા, ટોપી, ખેસના ઓર્ડરો મળ્યા, ચૂંટણી સામગ્રીના 50થી 100 કરોડના વેપારની શકયતા, સાડીઓના ઓર્ડર ન આવ્યા

Team News Updates

દલાઈ લામાએ કર્યો મોટો ખુલાસો, ચીન પર કહી આ મોટી વાત

Team News Updates