News Updates
INTERNATIONAL

ઓસ્ટ્રેલિયાના શહેરો એક બાદ એક મુશ્કેલીનો કરી રહ્યા છે સામનો, ક્યાક આગની આફત તો ક્યાક પૂરનો પ્રકોપ

Spread the love

સમગ્ર ઓસ્ટ્રેલિયામાં ઘણા વિસ્તારો આગમાં સળગી રહ્યા છે. સત્તાવાળાઓ અપેક્ષા રાખે છે કે આ વર્ષોમાં સૌથી ભયંકર આગની મોસમ હશે. ગિપ્સલેન્ડમાં દક્ષિણ-પૂર્વ વિક્ટોરિયાના એક ગ્રામીણ પ્રદેશમાં અનેક ફાયર ફાઈટરે 2 ગંભીર આગ સામે લડવા માટે ઘણા દિવસો સુધી સંઘર્ષ કર્યો હતો.

વિક્ટોરિયાના ગિપ્સલેન્ડ પ્રદેશ અને ન્યૂ સાઉથ વેલ્સના દક્ષિણ કિનારે બુશફાયર ફાટી નીકળ્યા છે. બંને વિસ્તારો 4 વર્ષ પહેલાં ઓસ્ટ્રેલિયાના (Australia) બ્લેક સમર બુશફાયરથી ખરાબ રીતે પ્રભાવિત થયા હતા. વરસાદ (Heavy Rain) થોડી રાહત આપી રહ્યો છે, પરંતુ હવે પૂરની ચેતવણી આપવામાં આવી છે. જળવાયુ પરિવર્તનની અસરોને અનુભવતા, દેશ તાજેતરના વર્ષોમાં આફત તરફ ગયો છે. વડાપ્રધાન એન્થોની અલ્બેનિસે બુધવારે પરિસ્થિતિ વિશે કહ્યું કે, સરકાર આબોહવા પરિવર્તન પર પગલાં લેવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે.

ઘણા વિસ્તારો આગમાં સળગી રહ્યા છે

સમગ્ર ઓસ્ટ્રેલિયામાં ઘણા બધા વિસ્તારો આગમાં સળગી રહ્યા છે. સત્તાવાળાઓ અપેક્ષા રાખે છે કે વર્ષોમાં સૌથી ભયંકર આગની મોસમ હશે. ગિપ્સલેન્ડમાં દક્ષિણ-પૂર્વ વિક્ટોરિયાનો એક ગ્રામીણ પ્રદેશમાં અનેક ફાયર ફાઈટરે 2 ગંભીર આગ સામે લડવા માટે ઘણા દિવસો સુધી સંઘર્ષ કર્યો છે.

આગથી ઘણા ઘરો નાશ પામ્યા

ન્યૂ સાઉથ વેલ્સ (NSW) ના અધિકારીઓએ પણ પુષ્ટિ કરી છે કે મંગળવારે બેગા ખીણમાં આગથી ઘણા ઘરો નાશ પામ્યા હતા. બંને રાજ્યોમાં, આગ લગભગ 25,000 હેક્ટર જમીન પર લાગેલી છે. જે મેનહટન ટાપુના કદ કરતાં 5 ગણા જેટલો વિસ્તાર છે. આ સાથે બુધવારે ઓસ્ટ્રેલિયાના દક્ષિણ-પૂર્વમાં ભારે વરસાદ વરસ્યો છે. જેના કારણે નદીમાં પૂર આવવાની ચેતવણી આપવામાં આવી છે.

ગિપ્સલેન્ડ પ્રદેશના શહેરો આગની જ્વાળાઓના જોખમમાં હતા તે હવે પૂરના પાણીથી જોખમમાં છે. વિક્ટોરિયાની રાજ્ય કટોકટી સેવાઓના ચીફ ઓફિસર ટિમ વાઇબશે મંગળવારે લોકોને ચેતવણી આપી છે કે, પૂરના પાણીમાંથી વાહન ચલાવવાનો પ્રયાસ કરશો નહીં, કારણ કે તે જોખમી બની શકે છે. NSW માં, આગના મેદાનમાં થોડો વરસાદ પડ્યો છે, પરંતુ પ્રાથમિક પૂરનું જોખમ છે.

વધારે આફતો આવવાની શક્યતા

ઓસ્ટ્રેલિયા તાજેતરના વર્ષોમાં શ્રેણીબદ્ધ આફતોથી ઘેરાયેલું છે. ગંભીર દુષ્કાળ અને ઐતિહાસિક બુશફાયર, પૂર અને ગ્રેટ બેરિયર રીફ પરની ઘટનાઓ ઘટી છે. યુનાઈટેડ નેશન્સ ઈન્ટર ગવર્નમેન્ટલ પેનલ ઓન ક્લાઈમેટ ચેન્જના તાજેતરના અહેવાલમાં ચેતવણી આપવામાં આવી છે કે, જ્યાં સુધી આબોહવા પરિવર્તનને રોકવા માટે તાત્કાલિક પગલાં લેવામાં નહીં આવે, તો ભવિષ્યમાં વધારે આફતો આવવાની શક્યતા છે.


Spread the love

Related posts

કેનેડામાં ખાલિસ્તાનીઓએ તિરંગો ફાડી ભારતનું અપમાન કર્યું:વાનકુવરમાં દૂતાવાસની બહાર પ્રદર્શન;PM મોદીનું પણ અપમાન, કેનેડાએ ભારતમાં તેના નાગરિકોને સતર્ક રહેવા જણાવ્યું

Team News Updates

પાકિસ્તાનમાં મોંઘવારીથી હાહાકાર, ગેસ સિલિન્ડર પહોચ્યો 3000 રૂપિયાને પાર

Team News Updates

ગુજરાતી દીકરીનો અમેરિકામાં ડંકો:વડોદરાની દેવાંશીએ મિસ ઇન્ટરનેશનલ અમેરિકાનો ખિતાબ જીત્યો, કહ્યું: ‘હું ગુજરાતી છું એ જ મારો સુપર પાવર છે’

Team News Updates