News Updates
NATIONAL

સીરિયામાં વિદ્રોહી જૂથે મિલિટરી એકેડમી પર કર્યો હુમલો, 100થી વધુના મોત, 240 ઘાયલ

Spread the love

વિદ્રોહી જૂથોએ ગુરુવારે મધ્ય સીરિયન શહેર હોમ્સમાં આર્મી પાસિંગ આઉટ પરેડ સમારોહ દરમિયાન હવાઈ હુમલો કર્યો હતો. આ ડ્રોન હુમલામાં 100 થી વધુ લોકો માર્યા ગયા અને 240 થી વધુ લોકો ઘાયલ થયા. તાજેતરના વર્ષોમાં સીરિયન સૈન્ય પર આ સૌથી ઘાતક હુમલાઓમાંનો એક હતો. સીરિયામાં છેલ્લા 13 વર્ષથી સંઘર્ષ ચાલી રહ્યો છે.

વિદ્રોહી જૂથોએ ગુરુવારે મધ્ય સીરિયન શહેર હોમ્સમાં આર્મી પાસિંગ આઉટ પરેડ સમારોહ દરમિયાન હવાઈ હુમલો કર્યો હતો. આ ડ્રોન હુમલામાં 100 થી વધુ લોકો માર્યા ગયા અને 240 થી વધુ લોકો ઘાયલ થયા. તાજેતરના વર્ષોમાં સીરિયન સૈન્ય પર આ સૌથી ઘાતક હુમલાઓમાંનો એક હતો. સીરિયામાં છેલ્લા 13 વર્ષથી સંઘર્ષ ચાલી રહ્યો છે.

શહેરના આરોગ્ય નિયામક ડોક્ટરે આ અંગે જણાવ્યું હતું કે હુમલાઓએ હોમ્સમાં ઉજવણીને અસર કરી હતી કારણ કે તેઓ તેમના અંત નજીક હતા. તેમણે કહ્યું કે જાનહાનિમાં નાગરિકો અને સૈન્ય બંનેનો સમાવેશ થાય છે.

હુમલાની જવાબદારી કોઈ સંગઠને લીધી નથી

અલ-અતાસીએ જણાવ્યું હતું કે ઘાયલોમાંના ઘણાની હાલત ગંભીર છે અને સીરિયાના ત્રીજા સૌથી મોટા શહેર હોમ્સની ઘણી હોસ્પિટલોમાં સારવાર ચાલી રહી છે. સીરિયન સેનાએ અગાઉ એક નિવેદનમાં કહ્યું હતું કે વિસ્ફોટકોથી સજ્જ ડ્રોને યુવાન અધિકારીઓ અને તેમના પરિવારોને નિશાન બનાવ્યા હતા. કોઈ ચોક્કસ જૂથનું નામ લીધા વિના, તેમણે હુમલા માટે ‘જાણીતા આંતરરાષ્ટ્રીય દળો દ્વારા સમર્થિત’ બળવાખોરોને જવાબદાર ઠેરવ્યા હતા. જો કે હજુ સુધી કોઈ સંગઠને આ હુમલાની જવાબદારી લીધી નથી.

ત્રણ દિવસના શોકની જાહેરાત

સેનાએ જાનહાનિ જાહેર કરી ન હતી, પરંતુ સીરિયન રાજ્ય ટેલિવિઝન જણાવ્યું હતું કે સરકારે શુક્રવારથી ત્રણ દિવસનો શોક જાહેર કર્યો છે. બ્રિટન સ્થિત સીરિયન ઓબ્ઝર્વેટરી ફોર હ્યુમન રાઈટ્સ, વિપક્ષી યુદ્ધ મોનિટર અને સરકાર તરફી શામ એફએમ રેડિયો સ્ટેશને હુમલાની જાણ કરનાર સૌપ્રથમ હતા.

આતંકવાદી સંગઠનોને પૂરી તાકાતથી જવાબ આપશે

સીરિયન આર્મીએ કહ્યું કે તે આ આતંકવાદી સંગઠનોને પૂરી તાકાત અને નિર્ણાયકતા સાથે જવાબ આપશે, પછી ભલે તેઓ ગમે ત્યાં હાજર હોય. સીરિયન કટોકટી માર્ચ 2011 માં રાષ્ટ્રપતિ બશર અસદની સરકાર સામે શાંતિપૂર્ણ વિરોધ સાથે શરૂ થઈ હતી, પરંતુ વિરોધીઓ પર સરકારની ક્રૂર કાર્યવાહીને પગલે તે ટૂંક સમયમાં ગૃહ યુદ્ધમાં ફેરવાઈ ગઈ હતી. ડ્રોન હુમલા બાદ, સીરિયન સરકારી દળોએ બળવાખોરોના કબજા હેઠળના ઉત્તર-પશ્ચિમ ઇદલિબ પ્રાંતના ગામડાઓ પર ગોળીબાર કર્યો હતો. ત્યાં કોઈ જાનહાનિના તાત્કાલિક સમાચાર નથી.


Spread the love

Related posts

IIT-બનારસમાં વિદ્યાર્થિનીના કપડાં ઉતારાવ્યાનો મામલો:2500 વિદ્યાર્થીઓએ 11 કલાક સુધી કર્યું પ્રદર્શન, PMOએ રિપોર્ટ માંગ્યો; IIT-BHU વચ્ચે દીવાલ બનાવવામાં આવશે

Team News Updates

જાન્યુઆરીમાં થશે અયોધ્યા રામલલાની પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા, જાણ આજ સુધી કેટલુ કામ થયું પૂર્ણ

Team News Updates

રાહુલ ગાંધી ગેરેજ પછી હવે આજે શાકમાર્કેટ પહોંચ્યા:દિલ્હીમાં શાકભાજી અને ફળના વેપારીઓ સાથે વાતચીત કરી, વેપારીઓને પડી રહેલી મુશ્કેલીઓ જાણી

Team News Updates