News Updates
NATIONAL

મોદી પહોંચ્યા શિરડી, સાંઈ મંદિરમાં પૂજા કરી:7500 કરોડની યોજનાઓનું કર્યું ઉદ્ઘાટન, કહ્યું- પહેલા ભ્રષ્ટાચારના આંકડા હતા, હવે વિકાસ થઈ રહ્યો છે

Spread the love

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી 5 વર્ષ બાદ ગુરુવારે શિરડીના સાંઈ બાબા સમાધિ મંદિર પહોંચ્યા. તેમણે સાઈ બાબાની પૂજા કરી. અહીં PMએ સાંઈ મંદિરમાં નવા દર્શન કતાર સંકુલનું પણ ઉદ્ઘાટન કર્યું, જેનો શિલાન્યાસ વર્ષ 2018માં કરવામાં આવ્યો હતો.

આ દરમિયાન પીએમ મોદી, મહારાષ્ટ્રના રાજ્યપાલ રમેશ બૈસ, સીએમ એકનાથ શિંદે અને ડેપ્યુટી સીએમ દેવેન્દ્ર ફડણવીસ પણ હાજર હતા.

શિરડીમાં મોદીના ભાષણની ખાસ વાતો

  • આજે સાંઈ બાબાના આશીર્વાદથી 7500 કરોડ રૂપિયાના પ્રોજેક્ટનું ઉદ્ઘાટન અને શિલાન્યાસ કરવામાં આવ્યો હતો. આજે જે મંદિરનું ઉદ્ઘાટન કરવામાં આવ્યું છે તેને લગતી યોજનાઓનો શિલાન્યાસ કરવાનું પણ મને સૌભાગ્ય મળ્યું હતું. આ પ્રોજેક્ટ પૂરો થવાથી ભારત અને વિદેશના શ્રદ્ધાળુઓ માટે ખૂબ જ સુવિધાજનક બનશે.
  • આજે મહારાષ્ટ્રમાં 1 કરોડ 10 લાખ આયુષ્માન કાર્ડ આપવામાં આવી રહ્યા છે, તેમાં 5 લાખ રૂપિયાની મફત સારવારની સુવિધા છે. દરેક ઘરમાં પાણી પહોંચાડવા માટે 2 લાખ કરોડ રૂપિયા પણ ખર્ચવામાં આવ્યા છે. PM સ્વાનિધિ યોજનામાંથી સ્ટ્રીટ વેન્ડર્સને હજારો કરોડ રૂપિયાનો ફાયદો મળી રહ્યો છે.
  • તાજેતરમાં વિશ્વકર્મા યોજના શરૂ કરવામાં આવી હતી. જેના કારણે નાના વેપારીઓ પર 13 હજાર કરોડ રૂપિયાથી વધુનો ખર્ચ થઈ રહ્યો છે. 2014 પહેલા પણ તમે આંકડા સાંભળતા હતા, પરંતુ તે લાખો કરોડના કૌભાંડો, લાખો કરોડના ભ્રષ્ટાચારના હતા. આજે આ પૈસા વિકાસ માટે ખર્ચવામાં આવી રહ્યા છે.
  • અગાઉ કોઈએ ખેડૂતોની કાળજી લીધી ન હતી, અમે પીએમ કિસાન સન્માન નિધિ યોજના શરૂ કરી. તેની મદદથી દેશભરના નાના ખેડૂતોને 2 લાખ 60 હજાર કરોડ રૂપિયા આપવામાં આવ્યા છે. મહારાષ્ટ્રના નાના ખેડૂતોના ખાતામાં 26 હજાર કરોડ રૂપિયા ટ્રાન્સફર કરવામાં આવ્યા છે. મહારાષ્ટ્ર સરકારે અહીં નમો શેતકરી મહાસમ્માન નિધિ શરૂ કરી છે, જેના દ્વારા રાજ્યના ખેડૂતોને વધારાના 6,000 રૂપિયા મળશે.

પીએમ મોદીની મહારાષ્ટ્ર મુલાકાત…
પીએમઓ અનુસાર, પીએમ મોદી સૌથી પહેલા મહારાષ્ટ્ર જશે. તેઓ બપોરે 1 વાગ્યે શિરડી પહોંચશે, જ્યાં તેઓ શ્રી સાંઈબાબા સમાધિ મંદિરમાં પૂજા અને દર્શન કરશે. આ સાથે તેઓ મંદિરમાં નવા દર્શન કતાર સંકુલનું પણ ઉદ્ઘાટન કરશે. PMએ વર્ષ 2018માં તેનો શિલાન્યાસ કર્યો હતો. ત્યારબાદ તેઓ નીલવંડે ડેમનું જળપૂજન કરશે અને ડેમનું નહેર નેટવર્ક (85 કિમી) રાષ્ટ્રને સમર્પિત કરશે. આનાથી 7 તાલુકાઓમાં (6 અહમદનગર જિલ્લામાં અને 1 નાસિક જિલ્લામાં) 182 ગામોને ફાયદો થશે.

આ પછી પીએમ મોદી શિરડીમાં 7500 કરોડ રૂપિયાની અનેક વિકાસ યોજનાઓનું ઉદ્ઘાટન અને શિલાન્યાસ કરશે. ‘નમો શેતકારી મહાસમ્માન નિધિ યોજના’ પણ શરૂ કરશે. આ યોજના દ્વારા રાજ્યમાં પ્રધાનમંત્રી કિસાન સન્માન નિધિ યોજનાનો લાભ લઈ રહેલા 86 લાખથી વધુ ખેડૂતોને દર વર્ષે 6000 રૂપિયાની વધારાની સહાય આપવામાં આવશે. અહીં પીએમ લાભાર્થીઓને આયુષ્માન કાર્ડનું પણ વિતરણ કરશે.

PM ગોવામાં નેશનલ ગેમ્સનું ઉદ્ઘાટન કરશે
મહારાષ્ટ્ર બાદ પીએમ મોદી ગોવા જવા રવાના થશે. અહીં પીએમ મારગાવના પંડિત જવાહરલાલ નહેરુ સ્ટેડિયમમાં 37મી નેશનલ ગેમ્સનું ઉદ્ઘાટન કરશે. વડાપ્રધાન નેશનલ ગેમ્સમાં ભાગ લઈ રહેલા ખેલાડીઓને પણ સંબોધન કરશે. આ પહેલીવાર છે જ્યારે ગોવામાં નેશનલ ગેમ્સ યોજાઈ રહી છે. આ ઈવેન્ટ 26 ઓક્ટોબરથી 9 નવેમ્બર સુધી ચાલશે, જેમાં દેશના 10 હજારથી વધુ ખેલાડીઓ 28 સ્થળોએ 43થી વધુ રમતોમાં ભાગ લેશે.


Spread the love

Related posts

970 કરોડના ખર્ચે તૈયાર થયું નવું સંસદ ભવન, સુંદરતા જોઈ તમારી આંખો અંજાઈ જશે

Team News Updates

મહિલાઓની રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવા માટે શ્રેષ્ઠ છે આ વસ્તુઓ, બીમારીઓ દૂર રહેશે

Team News Updates

અનંતનાગમાં છઠ્ઠા દિવસે પણ એન્કાઉન્ટર ચાલુ:સેનાએ પ્રથમ વખત હેરોન ડ્રોનથી ગ્રેનેડ વરસાવ્યા; કાશ્મીરમાં અત્યાર સુધીમાં 6 આતંકવાદીને ઢાળી દીધા

Team News Updates