News Updates
NATIONAL

હિમાચલમાં કુલ્લુ દશેરામાં અડધી રાતે ભીષણ આગ:દેવી-દેવતાઓનાં 8 ટેન્ટ સહિત 13 તંબુ બળીને ખાખ; પાંચ દુકાનો પણ બળી, 2 લોકો આગમાં ભડથું

Spread the love

હિમાચલમાં આંતરરાષ્ટ્રીય કુલ્લુ દશેરા ઉત્સવ દરમિયાન દેવી-દેવતાઓ માટે બનાવવામાં આવેલા પંડાલમાં રાત્રે ભીષણ આગ ફાટી નીકળી હતી. જેના કારણે દેવી-દેવતાઓનાં 6 ટેન્ટ સહિત કુલ 13 ટેન્ટ અને પાંચ દુકાનો બળીને ખાખ થઈ ગઈ હતી. આગ ઓલવતી વખતે બે વ્યક્તિઓ પણ દાઝી ગઈ હતી, જે કુલ્લુ હોસ્પિટલમાં સારવાર હેઠળ છે. લાખો રૂપિયાનું નુકસાન થવાનો અંદાજ છે. કેટલાક દેવી-દેવતાઓના સોના-ચાંદીના દાગીના પણ બળી ગયા હોવાના અહેવાલ છે.

આગની આ ઘટના રાત્રે 3 વાગ્યાની આસપાસ બની હતી. આ વાતની જાણ થતાં જ દેવી-દેવતાઓ અને તંબુમાં હાજર લોકો બહાર દોડી ગયા. પરંતુ લાખો રૂપિયાનો સામાન બહાર કાઢી શકાયો ન હતો. જેના કારણે ધરપુર મેદાનમાં અરાજકતાનો માહોલ સર્જાયો હતો. ઘટનાની માહિતી મળતાની સાથે જ ફાયર વિભાગ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયું હતું અને સવારે 4.30 વાગ્યા સુધીમાં આગ પર સંપૂર્ણ કાબૂ મેળવી શકાયો હતો.

આ ઘટનામાં 5 જેટલી દુકાનો પણ બળીને રાખ થઈ ગઈ હતી, જેમાં દુકાનદારોનો સામાન સંપૂર્ણ બળીને ખાખ થઈ ગયો હતો. આગ લાગવાનું કારણ હજુ સુધી જાણી શકાયું નથી.

દેવી-દેવતાઓનો કિંમતી સામાન બળીને ખાખ
દેવી-દેવતાઓની સાથે સોનાના તંબુઓ પણ બળી ગયા હતા. આ ઉપરાંત ચાંદી, લાકડાની બુટ્ટી, દાનપેટી, ડ્રમ, શિંગડા, થડ અને દેવી-દેવતાઓની અન્ય વસ્તુઓ બળીને રાખ થઈ ગઈ છે. સ્થાનિક વહીવટીતંત્ર, પોલીસ અને ફાયર વિભાગ આગના કારણે થયેલા નુકસાનનું મૂલ્યાંકન કરવામાં વ્યસ્ત છે.

દેવી-દેવતાઓના રથને સલામત રીતે બહાર કાઢાયો
દેવી-દેવતાઓના તંબુઓની સાથે પાર્કમાં પાર્ક કરેલી એક કાર પણ સળગી ગઈ હતી. અધિકારીઓ અને પોલીસ કર્મચારીઓએ ભારે જહેમતથી દેવી-દેવતાઓના રથને તંબુમાંથી બહાર કાઢ્યા હતા. તમામ ભગવાનના રથ આગમાંથી બચી ગયા. હવે જે દેવી-દેવતાઓના તંબુઓ બળી ગયા હતા તે હવે કોર્ટ પરિસરમાં ખુલ્લા આકાશ નીચે રાખવામાં આવ્યા છે.

કુલ્લુના મેળામાં આગની પ્રથમ ઘટના

કુલ્લુ દશેરાના ઈતિહાસમાં પહેલીવાર અથર કર્દુ મહિનામાં દેવી-દેવતાઓના કામચલાઉ કેમ્પમાં આગ લાગવાની ઘટના બની છે. આગ ઓલવતી વખતે કેટલાક પોલીસ કર્મચારીઓને સામાન્ય ઈજાઓ પણ થઈ હતી.

જ્યાં આગ લાગી તે વિસ્તારને પોલીસે સીલ કરી દીધો છે. હવે પોલીસ આગનું કારણ શોધવામાં વ્યસ્ત છે.

ડીસી કુલુએ શું કહ્યું?

કુલ્લુના ડીસી આશુતોષ ગર્ગે જણાવ્યું કે આ ઘટના કોર્ટ સંકુલની સામે દશેરા મેદાનમાં બની હતી. પોલીસ આગ પાછળના કારણોની તપાસ કરી રહી છે. તેમણે કહ્યું કે જે લોકોને નુકસાન થયું છે તેમને આકારણી બાદ રાહત આપવામાં આવશે.


Spread the love

Related posts

આગના ભયાવહ દૃશ્યો પ્લેનમાંથી કેદ થયા:બાપુનગરના વિકાસ એસ્ટેટમાં ફટાકડા બજારમાં ભીષણ આગથી ધૂમાડાના ગોટેગોટાથી મોટું વાદળ સર્જાયું, ડરામણો નજારો જોવા મળ્યો

Team News Updates

યોગી આદિત્યનાથ અચાનક બહેરા-મૂંગાની શાળામાં પહોંચ્યા, બાળકોની ખુશી જોઈ ભાવુક થઈ ગયા CM

Team News Updates

ટ્રેનના એન્જિન સાથે માથું અથડાતા છોકરાનું મોત, જુઓ વીડિયો:પ્લેટફોર્મ પર ટ્રેકની બાજુમાં હાથ ધોતો હતો અને ટ્રેનની અડફેટે આવી ગયો

Team News Updates