News Updates
INTERNATIONAL

દુબઇ માત્ર સુંદરતા નહીં અજીબ કાયદા માટે પણ જાણીતું છે, ફરવા જવાના પ્લાનિંગ પહેલા જાણીલો નહીંતર જેલના સળિયા ગણવા પડશે

Spread the love

દુબઈની સુંદરતા તેની ઉંચી ઈમારતો અને અદભૂત ટેક્નોલોજીના અનુભવ માટે દુનિયાભરમાંથી પ્રવાસીઓ અહીં આવે છે. દુબઈની અદ્યતન સુવિધાઓ જોતા એવું લાગે છે કે દુબઈ આજે નહીં પરંતુ 2050માં જીવી રહ્યું છે. પ્રવાસીઓના દિલમાં સ્થાન બનાવનાર આ દેશ પોતાના આકર્ષણોથી લોકોને આકર્ષી રહ્યો છે ત્યારે દુબઈના અનોખા કાયદા પણ હંમેશા ચર્ચામાં રહે છે

દુબઈની સુંદરતા તેની ઉંચી ઈમારતો અને અદભૂત ટેક્નોલોજીના અનુભવ માટે દુનિયાભરમાંથી પ્રવાસીઓ અહીં આવે છે. દુબઈની અદ્યતન સુવિધાઓ જોતા એવું લાગે છે કે દુબઈ આજે નહીં પરંતુ 2050માં જીવી રહ્યું છે. પ્રવાસીઓના દિલમાં સ્થાન બનાવનાર આ દેશ પોતાના આકર્ષણોથી લોકોને આકર્ષી રહ્યો છે ત્યારે દુબઈના અનોખા કાયદા પણ હંમેશા ચર્ચામાં રહે છે.જો તમે પણ દુબઈ જઈ રહ્યા છો તો પહેલા આ દેશના નિયમો વિશે જાણી લો, કોણ જાણે એક ભૂલ તમને જેલના સળિયા પાછળ ધકેલી શકે છે.

જાહેર સ્થળે ખાવું કે પીવું

જો તમને રસ્તા પર કોઈપણ જગ્યાએ ઉભા રહીને ખાવાની આદત હોય તો દુબઈમાં આવું બિલકુલ ન કરો. મેટ્રો અને બસોથી લઈને પગપાળા ક્રોસિંગ સુધી તમામ પ્રકારના જાહેર સ્થળો અને તેમના સ્ટેશનો પર ખાવા-પીવા પર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ છે. જો તમે અહીં ખાવાનું કે કોઈ પીણું પીતા જોવા મળે તો તમને 2,000 રૂપિયાનો દંડ થઈ શકે છે.

લોકોની પરવાનગી વગર તેમની તસવીરો ન ખેંચો

ખેર, દરેક દેશમાં એ ગુનો છે, તમે કોઈને પૂછ્યા વગર તેમની તસવીર પણ ન ખેંચી શકો. અને દુબઈ તેના લોકોની ગોપનીયતાને લઈને ખૂબ જ કડક છે. અહીં તમે કોઈની જાણ કે સંમતિ વિના તેમના ફોટોગ્રાફ્સ લઈ શકતા નથી. જો તમે તેમનો ફોટો સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરો છો, તો સાયબર ક્રાઈમ કાયદા અનુસાર, તમને કરોડો રૂપિયાનો દંડ થઈ શકે છે અને અપરાધ તરીકે 6 મહિનાની જેલ પણ થઈ શકે છે.

રોડ અથવા પ્લેન અકસ્માતના ફોટોગ્રાફ્સ કેપ્ચર અને શેર કરવા

એટલું જ નહીં, તમે સૈન્યની ઇમારતો, અદાલતો અને મહેલોની તસવીરો પણ નથી લઈ શકતા, આ વસ્તુઓ પર પણ અહીં સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ છે. અહીંયા મુસાફરી કરતી વખતે રોડ એક્સિડન્ટની તસવીરો લેવાની મંજૂરી નથી, જેના કારણે તમને લાખોથી લઈને કરોડો રૂપિયા સુધીના દંડનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

તમે રસ્તા પર બૂમો પાડી શકતા નથી.

તમે સાર્વજનિક સ્થળે અભદ્ર અથવા અશ્લીલ ભાષાનો ઉપયોગ કરી શકતા નથી, એટલું જ નહીં, તમે રસ્તા પર એકબીજા સામે અશ્લીલ હરકતો કે બૂમો પાડી શકતા નથી. જો તમને નોટિસ મળે અથવા ફરિયાદ દાખલ કરો, તો તમારી ધરપકડ થઈ શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ટ્રાફિક દરમિયાન અશ્લીલ હરકતો કરવા અથવા દુર્વ્યવહાર કરવા બદલ ઘણા પ્રવાસીઓની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. વપરાયેલી ભાષા અથવા શારીરિક ભાષાના આધારે, તમને દેશનિકાલ પણ કરવામાં આવી શકે છે.

અપરિણીત લોકો સાથે હોટલનો રૂમ શેર કરવો

અપરિણીત યુગલો માટે હોટલનો રૂમ શેર કરવો ગેરકાયદેસર છે, જો કે ઘણી મોટી આંતરરાષ્ટ્રીય હોટેલ્સ તમે પરિણીત છો કે કેમ તે તપાસતી નથી, પરંતુ કેટલીક કરે છે. જો તમે દુબઈની કોઈ હોટલમાં રોકાવા જઈ રહ્યા છો, તો ત્યાં રોકાતા પહેલા ચોક્કસ આવી માહિતી મેળવી લો. જો તમે નથી ઈચ્છતા કે કોઈ અધિકારી તમારા રૂમ સુધી તમને હેરાન કરે તો બધા દસ્તાવેજો તમારી પાસે રાખો.


Spread the love

Related posts

નિજ્જર મર્ડર કેસ પર અમેરિકામાં એસ જયશંકરની સ્પષ્ટ વાત, કેનેડા પુરાવા રજુ કરે

Team News Updates

સેના જ ચલાવશે પાકિસ્તાનની રાજનીતિ: PM અનવારુલ હક કાકરે

Team News Updates

અમેરિકાના હવાઈના જંગલમાં લાગેલી આગમાં 53ના મોત:હજારથી વધુ ઈમારતો સળગી ગઈ, રાજ્યમાં અત્યાર સુધીની આ સૌથી મોટી દુર્ઘટના છે

Team News Updates