News Updates
ENTERTAINMENT

ભારતમાં હવે નહીં રમાશે પિંક બોલ ટેસ્ટ, BCCIએ લીધો મોટો નિર્ણય, જાણો કેમ?

Spread the love

ગુલાબી બોલથી રમાતી ટેસ્ટ મેચ હવે ભારતીય મેદાન પર નહીં જોઈ શકાશે. બીસીસીઆઈના તાજેતરના નિવેદન બાદ આ શક્ય બની શકે છે. વાસ્તવમાં, BCCI હવે ભારતીય મેદાન પર પિંક બોલ ટેસ્ટ કરાવવામાં રસ ધરાવતું નથી, જેની પાછળનું કારણ પણ ક્રિકેટ સાથે જોડાયેલું છે.

શું એવું માનવું જોઈએ કે ભારતમાં હવે ડે-નાઈટ ટેસ્ટ મેચો નહીં રમાય? ગુલાબી બોલથી રમાતી ડે-નાઈટ ટેસ્ટ મેચ. એવા અહેવાલો છે કે BCCIએ ભારતીય મેદાન પર તેનું આયોજન કરવા અંગે મોટો નિર્ણય લીધો છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ હવે ડોમેસ્ટિક સિઝનમાં તેનું આયોજન કરવા માંગતું નથી અને એ પણ ન તો પુરૂષોની ક્રિકેટમાં અને ન તો મહિલા ઈવેન્ટ્સમાં. BCCI હાલમાં પિંક બોલ ટેસ્ટના આયોજનમાં રસ ધરાવતું નથી.

એક રિપોર્ટ અનુસાર, BCCI સેક્રેટરી જય શાહે પત્રકારો સાથે વાત કરતા કહ્યું કે ભારતીય બોર્ડ હવે પિંક બોલ ટેસ્ટ માટે ઉત્સુક નથી, કારણ કે તે 4 કે 5 દિવસ ચાલવાના બદલે 2 થી 3 દિવસમાં પૂર્ણ થઈ જાય છે.

જય શાહે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે પિંક બોલ ટેસ્ટને લોકોમાં લોકપ્રિય બનાવવા માટે BCCI દ્વારા તમામ શક્ય પ્રયાસો કરવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ અત્યાર સુધી પિંક બોલથી રમાતી તમામ ટેસ્ટ માત્ર 2-3 દિવસમાં પૂરી થઈ ગઈ હતી. જ્યારે લોકો 4 થી 5 દિવસ સુધી ટેસ્ટ મેચ જોવાનું પસંદ કરે છે, જેની તેઓ આદત છે. શાહે કહ્યું કે પિંક બોલ ટેસ્ટ છેલ્લી વખત ઓસ્ટ્રેલિયામાં રમાઈ હતી, ત્યારબાદ કોઈ દેશે તેનું આયોજન કર્યું નથી.

ટીમ ઈન્ડિયાએ અત્યાર સુધીમાં 4 પિંક બોલ ટેસ્ટ રમી છે, જેમાંથી તેણે 3માં જીત મેળવી છે જ્યારે એકમાં તેને હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. ભારતે બેંગલુરુના એમ. ચિન્નાસ્વામી સ્ટેડિયમમાં શ્રીલંકા સામે છેલ્લી પિંક બોલ ટેસ્ટ રમી હતી, જે 3 દિવસમાં પૂરી થઈ હતી. ભારતીય મહિલા ક્રિકેટ ટીમની વાત કરીએ તો અત્યાર સુધી તેઓ વર્ષ 2021માં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે માત્ર એક પિંક બોલ ટેસ્ટ રમી હતી. ક્વીન્સલેન્ડમાં રમાયેલી તે ટેસ્ટ ડ્રો રહી હતી.

BCCI સેક્રેટરીના આ નિવેદન પછી ટીમ ઈન્ડિયાને ગુલાબી બોલથી રમતી જોવાનું સપનું બની જાય તો નવાઈ નહીં. તમને જણાવી દઈએ કે ભારતીય પુરૂષ ટીમ હાલમાં દક્ષિણ આફ્રિકાના પ્રવાસ પર છે, જ્યાં તેને 26 ડિસેમ્બરથી 2 ટેસ્ટ મેચની શ્રેણી રમવાની છે. આ બંને ટેસ્ટ લાલ બોલથી રમાશે.


Spread the love

Related posts

મલાઈકા અરોરાના પિતા મુંબઈની હોસ્પિટલમાં દાખલ:માતાની સાથે પિતાની ખબર જોવા અભિનેત્રી હોસ્પિટલ પહોંચી

Team News Updates

‘ધ કેરલ સ્ટોરી’નું કલેક્શન 70 કરોડને નજીક:વિવાદ વચ્ચે એક અઠવાડિયાંમાં કરી શાનદાર કમાણી, શત્રુઘ્ન સિંહાએ કહ્યું ‘વાતાવરણ ડહોળનાર ફિલ્મ પર અંકુશ લાવવો જરૂરી’

Team News Updates

રાજધાનીમાં ગલી IPL!!:ગાંધીનગરમાં ગલી ક્રિકેટ રમતા જોવા મળ્યા ગુજરાત ટાઈટન્સના ખેલાડીઓ, વીડિયો થયો વાયરલ

Team News Updates