News Updates
ENTERTAINMENT

જેકી શ્રોફ ટોકીઝની બહાર મગફળી વેચતા:માએ સાડી વેચીને 10મા ધોરણ સુધી ભણાવ્યા, બસ સ્ટોપ પર ઊભા હતા ત્યારે મોડેલિંગનો પહેલો પ્રોજેક્ટ મળેલો

Spread the love

જગ્ગુ દાદા ઉર્ફે જેકી શ્રોફ આજે 67 વર્ષના થયા. મુંબઈની તીન બત્તી ચાલમાં જન્મેલા જેકીને આજે કોઈ ઓળખની જરૂર નથી. ગરીબીની સ્થિતિ એવી હતી કે, 10 બાય 10ના રૂમમાં ચાર લોકો રહેતા હતા અને તેમની આવકનો સ્ત્રોત મગફળી વેચવાનો અને શેરીઓમાં પોસ્ટરો ચોંટાડવાનો હતો.

જેકી એક સમયે થિયેટરની બહાર મગફળી વેચતા હતા, ક્યારેક ફિલ્મના પોસ્ટર ચોંટાડતા હતા. એક દિવસ એક વ્યક્તિએ તેમને બસ સ્ટેન્ડ પર જોયા અને પૂછ્યું, ‘શું તું મોડલિંગ કરીશ?’ જેકીએ એક પછી એક પ્રશ્ન પૂછ્યો – ‘પૈસા આપશો?’ આ બે પ્રશ્નો વચ્ચેની વાતચીતે ચાલીના સામાન્ય છોકરાને બોલિવૂડ સ્ટાર બનાવી દીધો.

ફિલ્મોમાં આવ્યા પછી પણ જેકીએ પોતાનું સ્થાન બદલ્યું ન હતું. સેટ પર જવા માટે પણ તેઓ ચાલના બાથરૂમમાં કલાકો સુધી કતારમાં ઊભા રહેતા હતા, જ્યાં 30 લોકો વચ્ચે માત્ર 3 બાથરૂમ હતા. મોટા પ્રોડ્યુસર ક્યારેક બાથરૂમની બહાર તેમની રાહ જોતા.

આજે તેમનું સ્થાન બદલાઈ ગયું છે, પરંતુ જેકીનું કહેવું છે કે, તેમને માત્ર ચૉલમાં જ શાંતિથી ઊંઘ આવે છે. જેકીને ઈન્ડસ્ટ્રીનો મોસ્ટ ડાઉન ટુ અર્થ એક્ટર કહેવું ખોટું નથી. તે જ્યાં પણ જાય છે, તેમના હાથમાં એક છોડ હોય છે, પછી તે ફેમસ એવોર્ડ ફંક્શન હોય કે રામમંદિરનું ઉદ્ઘાટન. ક્યારેક જૂના દિવસોને યાદ કરવા માટે તે 10 બાય 10ની રૂમમાં કલાકો સુધી રહેવા જાય છે તો ક્યારેક તે વૃદ્ધોને મળે છે. ચાલીના જગ્ગુ દાદા હંમેશા લોકોની મદદ માટે હાજર છે. કોઈને મદદની જરૂર ન રહે તે માટે તેમણે ભિખારીઓને પોતાનો વ્યક્તિગત નંબર આપ્યો છે.

આજે જેકી દાદાના જન્મદિવસના ખાસ અવસર પર જાણીએ તેમના જીવન સાથે જોડાયેલી 10 ખૂબ જ રસપ્રદ વાતો

વાર્તા- 1

ચાલમાં જન્મેલા,ફટાકડાથી ડરતા હતા, તેથી તેમની માતા પાડોશીઓના બાળકોને મારતી હતી.

વાર્તા બોમ્બેથી શરૂ થાય છે. જેકી શ્રોફનો જન્મ 1 ફેબ્રુઆરી, 1957ના રોજ તીન બત્તી ચાલમાં થયો હતો. તેમનાં માતા-પિતા રીટા અને કાકુભાઈની પ્રેમ કહાની પણ આ જ ચાલીમાં શરૂ થઈ હતી. હકીકતમાં, 1936ની આસપાસ કઝાકિસ્તાનમાં બળવા દરમિયાન, 10 વર્ષની રીટા, તેના સાત ભાઈ-બહેન અને માતા સાથે, પોતાનો જીવ બચાવવા માટે પહેલા લાહોર અને પછી દિલ્હી આવી. થોડા સમય પછી તેમનો પરિવાર દિલ્હીથી બોમ્બે આવ્યો. પૈસા ન હતા તેથી આખો પરિવાર ગરીબીમાં તીન બત્તી ચાલમાં સ્થાયી થયો. બીજી તરફ, શ્રીમંત પરિવારમાં જન્મેલા કાકુભાઈ શેરબજારમાં પૈસા ગુમાવવાને કારણે ગરીબીનો સામનો કરીને એક ચાલમાં રહેવા આવ્યા હતા.

રીટા અને કાકુભાઈ તીન બત્તી ચાલમાં મળ્યા અને બંનેના લગ્ન થયા. આ લગ્નથી દંપતીને બે પુત્રો હતા. ચાર જણનું કુટુંબ ચાલમાં એક નાનકડા ઓરડામાં રહેતું હતું. 7 રૂમમાં 30 લોકો માટે માત્ર 3 બાથરૂમ હતા, જેમાં લોકો દરરોજ લાંબી લાઈનોમાં ઊભા રહેતા હતા.

ચાલમાં દર વર્ષે દિવાળીની ખૂબ જ ધામધૂમથી ઉજવણી કરવામાં આવતી હતી. દીવા પ્રગટાવવામાં આવતાં અને આખી ચાલ ફટાકડાથી ઝગમગી ઊઠતી, પણ જેકી ફટાકડાથી ખૂબ જ ડરતો હતો. તે ખાટલા નીચે છુપાઈ જતો હતો. આવી સ્થિતિમાં જ્યારે માતા જેકીને પરેશાન થતી જોતી તો તે પાડોશીઓના બાળકોને મારતી હતી.

વાર્તા-2

10 વર્ષની ઉંમરે ભાઈને દરિયામાં ડૂબતો જોયો

જેકી શ્રોફના મોટા ભાઈ તેમના કરતા 7 વર્ષ મોટા હતા. તીન બત્તી વિસ્તારમાં તેમનું નામ ચાલતું હતું. જ્યારે પણ કોઈને કોઈ સમસ્યા થતી ત્યારે તે સીધો જ જેકીના મોટા ભાઈ પાસે આવતો અને ફરિયાદ કરતો અને તે તેની સમસ્યાઓનું નિરાકરણ કરતા. આસપાસના લોકો તેમને દાદા કહીને બોલાવતા હતા. 1967માં તેમના ભાઈને નોકરી મળી. પરિવારને લાગતું હતું કે, હવે તેમની ગરીબી દૂર થઈ જશે, પરંતુ એક અકસ્માતે બધું બરબાદ કરી દીધું. ખરેખર, જેકીના મોટા ભાઈ પોતાના એક મિત્રને બચાવવા માટે દરિયામાં કૂદી પડયા હતા, પરંતુ તેમને તરતાં આવડતું ન હતું આથી તે ડૂબીને મૃત્યુ પામ્યા. આ દૃશ્ય 10 વર્ષના જેકીએ જોયું હતું, જેનાથી તે આઘાતમાં સારી પડ્યા. તેમના ભાઈના મૃત્યુ પછી, તેઓ પોતે ચાલના ‘જગ્ગુ દાદા’ બન્યા અને લોકોને મદદ કરવા લાગ્યા.

વાર્તા-3

માતાએ સાડી વેચીને ભણાવ્યો, 11મા પછી ભણવાનું છોડી દીધું અને મગફળી વેચતો

જેકીના પિતા જ્યોતિષી હતા. તેમની કમાણીથી પરિવારનું ગુજરાન ચલાવવું ખૂબ જ મુશ્કેલ હતું. જ્યારે જેકી પાસે ગરીબીને કારણે 10મા ધોરણનું ભણતર પૂરું કરવા માટે પૈસા બચ્યા નહોતા, ત્યારે તેમની માતાએ સાડીઓ વેચી દીધી. ઘરમાં ગરીબીની એવી સ્થિતિ હતી કે, તે 11મા પછી અભ્યાસ કરી શક્યો નહીં. અભ્યાસ છોડ્યા બાદ જેકી 2 વર્ષ સુધી કંઈ કરી શક્યો નહીં. થોડા સમય પછી, તેણે તેના મિત્રો સાથે ચાલ પાસેના થિયેટરોમાં પોસ્ટર લગાવવાનું શરૂ કર્યું. ફાજલ સમયમાં તે થિયેટરની બહાર મગફળી પણ વેચતો હતો.

થોડા સમય પછી જેકીએ તાજ હોટલમાં શેફ બનવાની કોશિશ કરી, પરંતુ તેને નોકરી ન મળી. ફ્લાઇટ એટેન્ડન્ટ બનવા માટે પણ અરજી કરી, પરંતુ તે નોકરી પણ ન મળી. થોડા સમય પછી, ખૂબ સંઘર્ષ કર્યા પછી, જેકીને રામપત રોડ પર ટ્રેડ વિંગ્સ નામની ટ્રાવેલ એજન્સીમાં નોકરી મળી.

વાર્તા- 4

બસ સ્ટેન્ડ પર પ્રથમ મોડેલિંગ પ્રોજેક્ટ મળ્યો, ફી ચૂકવી રૂ. 7 હજાર

એક દિવસ જેકી શ્રોફ બસ સ્ટેન્ડ પર ઊભા હતા ત્યારે અચાનક એક વ્યક્તિ તેમની પાસે આવીને ઊભો રહ્યો. માણસે પૂછ્યું કે તમે શું કરો છો? જેકીએ વાતચીતમાં પોતાના વિશે બધું જ કહ્યું. તે વ્યક્તિ એક જાહેરાત એજન્સી માટે કામ કરતો હતો. જેકી ખૂબ જ સુંદર હતો, તેથી તેણે તરત જ તેને મોડેલિંગની ઓફર કરી. જ્યારે તેણે કહ્યું કે, તેને માત્ર તસવીરો ક્લિક કરાવવા માટે જ પૈસા આપવામાં આવશે, તો જેકીએ તરત જ તેને કામ માટે કહ્યું. તે વ્યક્તિએ બીજા દિવસે જેકીને ઓફિસમાં બોલાવ્યો.

બીજા દિવસે ઓફિસમાં જ તેનું માપ લેવામાં આવ્યું અને જવાબ મળ્યો કે, ‘અમે તને મોડલ બનાવીએ છીએ.’ પહેલી જ મીટિંગમાં જેકીને એજન્સી તરફથી 7 હજાર રૂપિયાની સાઈનિંગ રકમ મળી હતી. ટ્રાવેલ એજન્સીમાં આખો દિવસ મહેનત કર્યા પછી પણ જેકીને એક હજાર રૂપિયા નહોતા મળતા, તેથી અહીં 7 હજાર રૂપિયા મળવા તેના માટે મોટી વાત હતી. જેકી તરત જ ઘરે ગયો અને બધા પૈસા તેની માતાને આપી દીધા. જેકીની માતાએ તેને કહ્યું હતું કે તે તેની નોકરી છોડીને મોડલિંગ કરવા માગે છે. માતાએ સંમતિ આપી અને જેકી તેની નોકરી છોડીને એક મોડેલ બની ગયો. એજન્સીમાં જોડાયા પછી જેકીને સતત કામ મળવા લાગ્યું.

વાર્તા-5

દેવ આનંદે પહેલું ટાસ્ક આપ્યું, જ્યારે તેઓ અભિનય ન કરી શક્યા ત્યારે તેમને સખત ઠપકો આપવામાં આવ્યો
મોડલિંગના દિવસો દરમિયાન. ચંદ્રાએ જેકીની પ્રતિભાનું મૂલ્યાંકન કરીને, તેને તેની અભિનય શાળામાં જોડાવાનું કહ્યું. પહેલા તો જેકીએ ના પાડી, પરંતુ જ્યારે આશાએ કહ્યું કે, દેવ આનંદનો પુત્ર સુનીલ આનંદ પણ તેની શાળામાં ભણે છે, તો જેકી તરત જ સંમત થઈ ગયા. વાસ્તવમાં જેકી શ્રોફ દેવ આનંદના ફેન હતા. જેકી અને સુનીલની મિત્રતા એક સાથે એક્ટિંગના ક્લાસ લેતી વખતે ગાઢ બની હતી.

એક દિવસ જેકી શ્રોફના આગ્રહ પર સુનીલ તેને દેવ આનંદને મળવા લઈ ગયો. દેવ આનંદે તેને જોતાં જ કહ્યું, ‘આજે સવારે હું તારી તસવીર જોઈ રહ્યો હતો અને સાંજે તું મારી સામે ઊભો હોઈશ, હું તને ફિલ્મમાં રોલ આપીશ. એક બેઠકમાં જ દેવ આનંદે જેકીને તેમની ફિલ્મ ‘સ્વામી દાદા’માં બીજી મુખ્ય ભૂમિકા આપી હતી. રોલ મેળવીને જેકી ખૂબ જ ખુશ હતો, પરંતુ પછી 15 દિવસ પછી દેવ આનંદે મિથુનને રોલ આપ્યો. આવી સ્થિતિમાં જેકીને શક્તિ કપૂરના શિષ્યનો રોલ મળી શકે તેમ હતું. જ્યારે જેકી શરૂઆતમાં બરાબર એક્ટિંગ કરી શકતો ન હતો ત્યારે તેને સેટ પર ઘણી ઠપકો આપવામાં આવતો હતો, પરંતુ સમયની સાથે જેકી પણ એક્સપર્ટ બની રહ્યા હતા.

જેકી શ્રોફ પોતાની સ્ટાઈલથી દરેકનું ધ્યાન ખેંચતા હતા, તેથી જ્યારે સુભાષ ઘઈ તેમની ફિલ્મ ‘હીરો’ માટે નવો ચહેરો શોધી રહ્યા હતા ત્યારે અશોક ખન્નાએ તેમને જેકીનું નામ સૂચવ્યું. 1983ની ફિલ્મ હીરોથી જેકીને રાતોરાત સ્ટારડમ મળી ગયું પછી તેમણે ક્યારેય પાછળ વળીને જોયું નથી.

ઘણી ફિલ્મોમાં દેખાયા પછી પણ જેકી તેમની માતા સાથે એક ચાલમાં રહેતા હતા. તેમને અહીં બાથરૂમ જવા માટે કલાકો સુધી લાઈનોમાં ઊભા રહેવું પડતું હતું, કારણ કે આખી ચાલમાં માત્ર 3 બાથરૂમ હતાં. ઘણી વાર એવું બનતું કે ડાયરેક્ટર કેટલાય કલાકો સુધી ચાલમાં અને ક્યારેક બાથરૂમની બહાર તેની રાહ જોતા. જેકી પણ ખૂબ જ ચાલાકીથી લાઇન તોડતો અને ચાલના લોકોને ગોળી મારવાનું બહાનું કરીને ઘણી વખત બાથરૂમમાં જતો.

સ્ટાર બન્યા બાદ જેકીએ ગરીબોના ભલા માટે ઘણા મોટા કામ કર્યાં. ઘણા બાળકોને શાળામાં પ્રવેશ અપાવ્યો. અનેક જરૂરિયાતમંદ લોકોને સારવાર અપાવી. આજે, જેકીની મદદથી, લગભગ 100 પરિવારો ટકી રહ્યા છે. જેકીએ પોતાના જૂના ઘરને બદલે તીન બત્તી અને પાલી હિલ ઘરની વચ્ચેના રસ્તા પર રહેતા ઘણા ભિખારીઓને પોતાનો વ્યક્તિગત મોબાઈલ નંબર આપ્યો છે. ઘણા ભિખારીઓ હજુ પણ તેને મદદ માટે બોલાવે છે અને જેકી તરત જ તેમને મદદ કરે છે.

વાર્તા- 6

જ્યારે જેકીની ગર્લફ્રેન્ડે તેની બીજી ગર્લફ્રેન્ડને પત્ર લખ્યો ત્યારે બંને લગ્ન કરવા માગતા હતા.

જેકી શ્રોફે ફિલ્મોમાં આવ્યા બાદ 1987માં આયેશા સાથે લગ્ન કર્યા હતા, જોકે તેણે 1973માં જ આયેશા દત્ત સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું હતું. આયેશા એક સમૃદ્ધ પરિવારની છોકરી હતી અને જેકી તે સમયે તીન બત્તી ચાલમાં રહેતો એક સામાન્ય છોકરો હતો. બંનેની પહેલી મુલાકાત ત્યારે થઈ જ્યારે આયેશા 13 વર્ષની હતી. એક દિવસ જેકીની નજર સ્કૂલ બસના ગેટ પર ઊભેલી આયેશા પર પડી. જેકી દોડી ગયો અને પોતાનો પરિચય આપ્યો. બંનેની બીજી મુલાકાત કેસેટ રેકોર્ડની દુકાનમાં થઈ જ્યાં આયેશા કેટલાક રેકોર્ડિંગ લેવા આવી હતી.જ્યારે જેકીએ તેની મદદ કરી તો આયેશા પણ પ્રભાવિત થઈ ગઈ. તેણે નક્કી કર્યું કે તે આ છોકરા સાથે લગ્ન કરશે.

જેકી શ્રોફે સિમી ગ્રેવાલના ચેટ શોમાં કહ્યું હતું કે, ‘આયેશા પહેલા તે બીજી છોકરીના પ્રેમમાં હતો. છોકરી અભ્યાસ માટે અમેરિકા ગઈ હતી, પરંતુ જેકી ઈચ્છતો હતો કે જ્યારે છોકરી પાછી આવે ત્યારે બંનેના લગ્ન થઈ જાય. જેકીએ આયશાને પણ આ વાત કહી હતી. આયશાને આ વાતની જાણ થતાં જ તેણે જેકીને તે છોકરીને પત્ર લખવાની પરવાનગી માંગી. આયેશાએ પત્રમાં લખ્યું હતું કે, ‘જ્યારે તમે પાછા આવશો ત્યારે આપણે બંને જેકી સાથે લગ્ન કરીશું અને બહેનોની જેમ જીવીશું.’ આ જોઈને જેકી સમજી ગયો કે આયેશા તેને ખૂબ પ્રેમ કરે છે. હીરો બન્યા બાદ બંનેએ 1987માં લગ્ન કરી લીધા હતા.આ દંપતીને આ લગ્નથી બે બાળકો છે, ટાઈગર શ્રોફ અને ક્રિષ્ના શ્રોફ.

વાર્તા – 7

અનિલ જેકી શ્રોફના પેન્ટને નસીબદાર માને છે, આજે પણ તેને રાખે છે

‘કર્મ’, ‘ત્રિમૂર્તિ’, ‘લજ્જા’, ‘રામ-લખન’, ‘પરિંદા’, ‘રૂપ કી રાની ચોરોં કા રાજા’ જેવી ઘણી હિટ ફિલ્મોમાં સાથે જોવા મળેલા જેકી શ્રોફ અને અનિલ કપૂર વાસ્તવિક જીવનમાં સારા મિત્રો છે. એક સમયે તેમની મિત્રતા એટલી ગાઢ હતી કે આજે પણ અનિલ કપૂરે જેકીએ આપેલા પેન્ટને લકી માની લીધું છે. ખરેખર, જેકી શ્રોફ તેમના સમયના ફેશન આઇકોન માનવામાં આવતા હતા. જ્યારે અનિલને ફિલ્મ ‘વિરાસત’ માટે પેન્ટની જરૂર હતી, ત્યારે તેણે જેકીનું એક પેન્ટ માંગ્યું કારણ કે તેને તે ખૂબ ગમ્યું હતું. જેકીએ પણ પ્રશ્ન કર્યા વગર પેન્ટ આપી દીધું. જ્યારે વિરાસત ફિલ્મ જબરદસ્ત હિટ થઈ, ત્યારે અનિલે તેનો શ્રેય જેકીના પેન્ટને આપ્યો. અનિલને લાગ્યું કે તે પેન્ટ તેના માટે નસીબદાર છે.

વાર્તા-8

જ્યારે અનિલ કપૂરને 17 વાર થપ્પડ મારવી પડી હતી

1989માં રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ ‘પરિંદા’માં જેકી શ્રોફ, અનિલ કપૂર, માધુરી દીક્ષિત અને નાના પાટેકર મહત્ત્વની ભૂમિકામાં હતા. આ ફિલ્મે 5 નેશનલ એવોર્ડ જીત્યા હતા અને ઓસ્કરમાં મોકલવામાં આવી હતી. આ ફિલ્મમાં જેકી શ્રોફે અનિલ કપૂરના મોટા ભાઈની ભૂમિકા ભજવી હતી. ફિલ્મના એક સીન માટે જેકીએ અનિલને થપ્પડ મારવી પડી હતી. દિગ્દર્શક વિધુ વિનોદ ચોપરા પરફેક્શન માટે જાણીતા હતા, તેથી તેમણે જેકીને અનિલને થપ્પડ મારવાનું કહ્યું. પરફેક્ટ શોટ માટે જેકીએ અનિલને 17 વાર થપ્પડ મારી હતી.

વાર્તા-9

વિધુ વિનોદ ચોપરાને ફિલ્મમાં જેકીને મરતો બતાવવા માટે 10 લાખ રૂપિયાની ઓફર કરવામાં આવી હતી

‘પરિંદા’ ફિલ્મના ક્લાઈમેક્સમાં અનિલ કપૂર અને માધુરીને મરતા દર્શાવવામાં આવ્યા હતા. આ ફિલ્મ બનાવતી વખતે વિધુ વિનોદ ચોપરા પાસે પૈસાની તંગી હતી. જ્યારે વિધુ વિનોદ ચોપરાએ તે ફિલ્મ ડિસ્ટ્રીબ્યુટર્સને બતાવી ત્યારે એક ડિસ્ટ્રીબ્યુટરે તેમને કહ્યું કે, ‘હું તમને 10 લાખ રૂપિયા રોકડા આપીશ, ક્લાઈમેક્સમાં માધુરી અને અનિલને બદલે જેકીને મારી નાખો.’ વિધુ વિનોદ ચોપરાએ 10 લાખ રૂપિયાની ઓફર ફગાવી દીધી હતી, પરંતુ જેકીને મરતો દર્શાવ્યો ન હતો.

વાર્તા-10

જિંદગીની કમાણી ફિલ્મમાં ખર્ચી, નુકસાન થયું ત્યારે વેચવું પડ્યું ઘરનું ફર્નિચર

2003ની ફિલ્મ ‘બૂમ’ જેકી શ્રોફ અને તેની પત્ની આયેશા શ્રોફ દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી. બંનેએ જીવનભરની બચત આ ફિલ્મમાં લગાવી દીધી હતી. કેટરીના કૈફની આ પહેલી ફિલ્મ હતી અને તેમાં અમિતાભ બચ્ચન, ગુલશન ગ્રોવર, ઝીનત અમાન જેવી મોટી સ્ટાર કાસ્ટ હતી. ફિલ્મના વિતરકોએ છેલ્લી ક્ષણે પીછેહઠ કરી અને જેકીને સમગ્ર નુકસાન સહન કરવું પડ્યું. આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર ખરાબ રીતે ફ્લોપ થઈ અને જેકીએ તેના તમામ પૈસા ગુમાવ્યા. ગરીબી એવી આવી ગઈ કે ફર્નિચર, આર્ટવર્ક અને આખું ઘર પણ વેચાઈ ગયું. ટાઈગર શ્રોફે તે સમયે તેની માતાને વચન આપ્યું હતું કે તે ઘર પાછું ખરીદશે. આજે ટાઇગરે તેની માતા માટે ઘર ખરીદ્યું છે.


Spread the love

Related posts

લગ્નના 25 વર્ષ બાદ અભિનેતાએ લગ્નની નોંધણી કરાવી, આ કારણ જણાવ્યું

Team News Updates

ઈમરાન હાશ્મીએ સાઉથના ફિલ્મ મેકર્સના ભરપેટ વખાણ કર્યા:કહ્યું, ‘તેઓ આપણાં કરતાં વધુ શિસ્તબદ્ધ છે, બોલિવૂડમાં ખોટી બાબતોમાં પૈસા વેડફવામાં આવે છે’

Team News Updates

13 મહિનાથી નથી રમી ટેસ્ટ મેચ, ઈંગ્લેન્ડ સામે વિશાખાપટ્ટનમમાં કરશે કમબેક!

Team News Updates