News Updates
BUSINESS

માઈલ્ડ હાઇબ્રિડ એન્જિન સાથે 250kmphની ટોપ સ્પીડ, કિંમત ₹50.50 લાખથી શરૂ

Spread the love

લક્ઝરી કાર નિર્માતા મર્સિડીઝ-બેન્ઝ ઈન્ડિયાએ આજે ​​(31 જાન્યુઆરી) ભારતમાં Mercedes-Benz GLA અને AMG GLE 53 કૂપનું ફેસલિફ્ટ વર્ઝન લૉન્ચ કર્યું છે. AMG GLE 53 Coupe હળવા હાઇબ્રિડ એન્જિન સાથે આવશે. આ કાર 250ની ટોપ સ્પીડ હાંસલ કરી શકે છે. તે જ સમયે, Mercedes-Benz GLA ને પેટ્રોલ અને ડીઝલ એન્જિન સાથે રજૂ કરવામાં આવ્યું છે. કંપનીએ બંને કારમાં કોસ્મેટિક અપડેટ્સ કર્યા છે. નવી GLA Mercedes-Benz GLA ત્રણ વેરિઅન્ટમાં આવશે – 200, 220D 4-મેટિક અને 220D 4-મેટિક AMG લાઈન. તેની એક્સ-શોરૂમ કિંમત 50.50 લાખ રૂપિયાથી શરૂ થાય છે, જે ટોપ એન્ડ વેરિઅન્ટમાં 56.90 લાખ રૂપિયા સુધી જાય છે. જ્યારે, AMG GLE 53 Coupe એક જ વેરિઅન્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યું છે, પરંતુ તેમાં કસ્ટમાઇઝેશનનો વિકલ્પ છે. તેની એક્સ-શોરૂમ કિંમત 1.85 કરોડ રૂપિયા રાખવામાં આવી છે.

ભારતીય બજારમાં, 2024 મર્સિડીઝ-બેન્ઝ GLA, Audi Q3 અને BMW X1 સાથે સ્પર્ધા કરશે. આ કાર મિની કૂપર કન્ટ્રીમેન કરતાં સસ્તી વિકલ્પ છે. તે જ સમયે, મર્સિડીઝ AMG GLE 53 Coupe SUV પોર્શ કેયેન કૂપ અને BMW X5 M સાથે સ્પર્ધા કરે છે.

2024 મર્સિડીઝ AMG GLE 53 કૂપ: બાહ્ય ડિઝાઇન
આગળના ભાગમાં, સ્પોર્ટિયર AMG GLE 53 ફેસલિફ્ટ મોડલને LED DRLs અને આગળના બમ્પરના નીચેના ભાગમાં અપડેટ કરવામાં આવ્યું છે. આ સિવાય એસયુવી-કૂપ બોડી સ્ટાઈલવાળી કારની ડિઝાઈનમાં પણ નાના ફેરફારો કરવામાં આવ્યા છે, હવે તેના બોનેટ પર મર્સિડીઝ-બેન્ઝના સ્ટારને બદલે ‘AMG’નું સિમ્બોલ આપવામાં આવ્યું છે.

21 ઇંચ 5 સ્પોક એલોય વ્હીલ્સ કારની બાજુઓ પર પ્રમાણભૂત છે. તે જ સમયે, 22-ઇંચના 10 ટ્વિન સ્પોક એલોય વ્હીલ્સને વૈકલ્પિક તરીકે રાખવામાં આવ્યા છે. કારને પહેલાની જેમ કૂપ જેવી રૂફલાઇન આપવામાં આવી છે. આ વખતે અપડેટેડ મોડલમાં નવી ડિઝાઈનની એલઈડી ટેલલાઈટ્સ આપવામાં આવી છે. આ સ્પોર્ટી કૂપ એસયુવીમાં બે નવા રંગો ઉમેરવામાં આવ્યા છે. તેમાં આલ્પાઇન ગ્રે યુએનઆઇ અને સોડાલાઇટ બ્લુ મેટાલિકનો સમાવેશ થાય છે.

2024 મર્સિડીઝ AMG GLE 53 કૂપ: ઇન્ટિરિયર એન્ડ ફીચર્સ
નવી AMG GLE 53 Coupe ને બે કેબિન થીમ – બાહિયા બ્રાઉન અને બ્લેક અથવા માસિયાટો બેજ અને બ્લેકની પસંદગી મળે છે. કારમાં એક નવું AMG વિશિષ્ટ સ્ટીયરિંગ વ્હીલ પણ છે, જે કાર્બન ફાઈબર ફિનિશમાં પણ ઉપલબ્ધ છે. તેમાં નવી સીટ અપહોલ્સ્ટ્રી પણ છે. આ સ્પોર્ટી કૂપ એસયુવી કારમાં પેનોરેમિક સનરૂફ, હીટેડ ફ્રન્ટ સીટ્સ, 13-સ્પીકર 590-વોટ બર્મેસ્ટર સાઉન્ડ સિસ્ટમ, ઇન્ફોટેનમેન્ટ અને ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટેશન માટે ડ્યુઅલ 12.3-ઇંચ ડિજિટલ ડિસ્પ્લે, હેડ-અપ ડિસ્પ્લે અને 4-ઝોન ક્લાઇમેટ કંટ્રોલ જેવી સુવિધાઓ છે.

સેફટી માટે, AMG GLE 53 Coupe માં બહુવિધ એરબેગ્સ, 360-ડિગ્રી કેમેરા, EBD સાથે ABS, ઈલેક્ટ્રોનિક સ્ટેબિલિટી પ્રોગ્રામ (ESP) અને બ્લાઈન્ડ સ્પોટ આસિસ્ટ જેવી સુવિધાઓ છે.

મર્સિડીઝ-એએમજી GLE 53 કૂપ: એન્જિન અને પાવર
Mercedes-AMG GLE 53માં 3-લિટર ઇનલાઇન 6-સિલિન્ડર ટર્બો-પેટ્રોલ એન્જિન છે, જે 435PS પાવર અને 560Nm ટોર્ક જનરેટ કરે છે. એન્જિન 48W હળવા હાઇબ્રિડ સેટઅપ અને 9 સ્પીડ ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સ સાથે આવે છે. 48 વોલ્ટનું હળવું હાઇબ્રિડ સેટઅપ 20PS પાવર અને 200 Nm ટોર્કને બૂસ્ટ પણ આપશે. આ સિવાય AMG GLE 53 Coupeમાં ઓલ વ્હીલ ડ્રાઇવ સેટઅપ પણ આપવામાં આવ્યું છે. કંપનીનો દાવો છે કે આ કાર 5 સેકન્ડમાં 0 થી 100 kmphની ઝડપ પકડી શકે છે અને તેની ટોપ સ્પીડ 250 kmph છે. કારમાં સખત સસ્પેન્શન સેટઅપ, મોટી બ્રેક્સ, AMG સ્પેસિફિક થ્રોટી એક્ઝોસ્ટ નોટ, બ્રેકિંગ અને રાઈડ કંટ્રોલ પણ છે.


Spread the love

Related posts

અદાણીના શેરમાં તોફાની તેજી, આ અહેવાલ બાદ રોકાણકારોની ખરીદી માટે પડાપડી

Team News Updates

સામાન્ય લોકોને મોટો ઝટકો, CNG ના ભાવમાં થયો વધારો, જાણો હવે કેટલા રૂપિયા ચૂકવવા પડશે

Team News Updates

શેરબજારમાં આજે તેજી:સેન્સેક્સ 130 પોઈન્ટના વધારા સાથે 62,157 પર ખુલ્યો, તેના 30માંથી 21 શેર વધ્યા

Team News Updates