News Updates
NATIONAL

બાળકોને કોઈપણ પ્રકારના રાજકીય પ્રચારથી દૂર રાખોઃ ચૂંટણી પંચ

Spread the love

લોકસભા ચૂંટણી પહેલા, ચૂંટણી પંચે આજે સોમવારે રાજકીય પક્ષોને કહ્યું કે, તેઓ તેમના પોસ્ટર અને પેમ્ફલેટમાં તેમજ કોઈપણ પ્રચાર સામગ્રીમાં બાળકોનો કોઈપણ સ્વરૂપમાં ઉપયોગ કરી શકશે નહીં. વિવિધ રાજકીય પક્ષોને મોકલવામાં આવેલી સૂચનામાં તેમણે કહ્યું છે કે ચૂંટણી પ્રચાર દરમિયાન કોઈપણ રીતે બાળકોના ઉપયોગ પ્રત્યે ઝીરો ટોલરન્સ રાખવામાં આવશે.

દેશમાં ટૂંક સમયમાં લોકસભાની સામાન્ય ચૂંટણીઓ યોજાવા જઈ રહી છે અને તેને ધ્યાનમાં રાખીને પ્રચારનો સમયગાળો પણ શરૂ થઈ ગયો છે. આ દરમિયાન ચૂંટણી પંચે એક મોટો આદેશ આપતા કહ્યું છે કે, કોઈપણ પ્રકારના ચૂંટણી પ્રચારમાં બાળકોનો ઉપયોગ ના કરવો જોઈએ. ચૂંટણી પંચે તમામ પક્ષોને આ કડક સૂચના આપી છે.

ચૂંટણી પંચે શું કહ્યું

દરેક પક્ષ આગામી સામાન્ય ચૂંટણીની તૈયારીમાં વ્યસ્ત છે. આવી સ્થિતિમાં પ્રચારની પ્રક્રિયા પણ જોરશોરથી ચાલી રહી છે. જેને ધ્યાનમાં રાખીને ચૂંટણી પંચે બાળકોને કોઈપણ પ્રકારના ચૂંટણી પ્રચારમાં સામેલ કરવા પર પ્રતિબંધ લગાવ્યો છે. ચૂંટણી પંચના જણાવ્યા અનુસાર રાજકીય પક્ષોને સ્પષ્ટ સૂચના આપવામાં આવી છે કે બાળકોને કોઈપણ ચૂંટણીમાં સામેલ ન કરો. તેમજ રેલી, સૂત્રોચ્ચાર, પોસ્ટર વિતરણ સહિતના અભિયાનોથી બાળકોને દૂર રાખવા જોઈએ. આ સિવાય રાજકીય નેતાઓ અને ઉમેદવારોને ચૂંટણી પ્રચાર કે રેલી દરમિયાન તેમના વાહનમાં બાળકોને રાખવા કે લઈ જવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં.

બાળકો માતાપિતા સાથે જઈ શકે છે

ચૂંટણી પંચે અન્ય કોઈપણ રીતે બાળકોના ઉપયોગ પર પણ પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. જો કે, માતા-પિતા સાથે હાજરીને બાળકો માટે ચૂંટણી પંચ દ્વારા જાહેર કરાયેલ માર્ગદર્શિકાનું ઉલ્લંઘન ગણવામાં આવશે નહીં. બાળકો દ્વારા કવિતાનું પઠન કરવું હોય, કોઈપણ પક્ષને લગતા તેમના દ્વારા બોલવામાં આવતા શબ્દો હોય કે કોઈ રાજકીય પક્ષ કે ઉમેદવારના પ્રતીકનું પ્રદર્શન હોય, આ બધું પ્રતિબંધિત છે.

કમિશનનો કડક આદેશ

મુખ્ય ચૂંટણી કમિશનર રાજીવ કુમારે ચૂંટણી પંચના મુખ્ય હિતધારકો તરીકે રાજકીય પક્ષોની મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા પર સતત ભાર મૂક્યો છે અને તેમને લોકતાંત્રિક મૂલ્યોને જાળવી રાખવામાં સક્રિય ભાગીદાર બનવા વિનંતી કરી છે, ખાસ કરીને આગામી સંસદીય ચૂંટણીઓને ધ્યાનમાં રાખીને તેનું પાલન કરવાનું કહ્યું છે.


Spread the love

Related posts

વ્હિસ્કીના શોખીનો માટે સારા સમાચાર, 8 PM બનાવનારી કંપનીનો કમાલ, હવે બનાવશે આ પ્રીમિયમ વ્હિસ્કી

Team News Updates

પ્રિયંકા ચતુર્વેદી પર શિંદે જૂથના ધારાસભ્યની વિવાદાસ્પદ ટિપ્પણી:કહ્યું- આદિત્ય ઠાકરેએ તેમને તેમની સુંદરતાના કારણે રાજ્યસભાના સાંસદ બનાવ્યા

Team News Updates

પુણેમાં ઇથિલિન ઓક્સાઇડ ભરેલું ટેન્કર પલટી ગયું:ગેસ લિકેજને કારણે આગ અને વિસ્ફોટનો ભય; ફાયર બ્રિગેડની ટીમે પાણીનો છંટકાવ કર્યો

Team News Updates