News Updates
NATIONAL

જ્ઞાનવાપીનાં વધુ બે ભોંયરા ખોલવા અરજી દાખલ:હિન્દુ પક્ષની રાખી સિંહનો દાવો, ASI સર્વેની માગ; આજે સુનાવણી

Spread the love

વારાણસીના જ્ઞાનવાપી-શ્રૃંગાર ગૌરી કેસની પક્ષકાર રાખી સિંહે સોમવારે જિલ્લા સેશન્સ કોર્ટમાં નવી અરજી દાખલ કરી છે. રાખી સિંહના એડવોકેટ બહાદુર સિંહ, અનુપમ ત્રિવેદી અને સૌરભ તિવારીએ જિલ્લા ન્યાયાધીશ વારાણસીની કોર્ટમાં અરજી દાખલ કરી હતી. જેમાં જ્ઞાનવાપી સંકુલમાં બંધ પડેલા અન્ય બે ભોંયરા અને તેમના ASI સર્વેને ખોલવાની માંગણી કરવામાં આવી છે.

પિટિશનમાં બંધ બેઝમેન્ટનો નકશો પણ સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. ભોંયરાઓની અંદરના અન્ય ગુપ્ત ભોંયરાઓનો પણ સર્વે કરવાની માગ કરવામાં આવી છે. અપીલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જ્ઞાનવાપીનું સમગ્ર સત્ય જાહેર કરવામાં આવે, જેથી લોકો સત્ય જાણી શકે. અરજી સ્વીકારીને કોર્ટે સુનાવણી માટે આજે (6 ફેબ્રુઆરી) તારીખ નક્કી કરી છે.

ASI સર્વેક્ષણમાં વધુ ભોંયરાઓનું અસ્તિત્વ હોવાનું બહાર આવ્યું
જ્ઞાનવાપી સંકુલમાં વ્યાસજી ઉપરાંત અન્ય ઘણા ભોંયરાઓ છે. ભારતીય પુરાતત્વ સર્વેક્ષણ (ASI)ની ટીમે પોતાના રિપોર્ટમાં આ વાતનો ખુલાસો કર્યો છે. રાખી સિંહે કહ્યું કે જ્ઞાનવાપીમાં બંધ બેઝમેન્ટ્સ પ્રશાસનની દેખરેખ હેઠળ ખોલવામાં આવે અને તેમનો ASI સર્વે કરવામાં આવે.

સંકુલમાં બે ભોંયરાઓ બંધ છે, તેમની અંદર ભોંયરું પણ હોઈ શકે છે. આ ભોંયરાઓ પથ્થરથી બંધ કરવામાં આવ્યા છે, અથવા આપણે કહી શકીએ કે તેઓ પથ્થરના દરવાજા બનાવીને સીલ કરવામાં આવ્યા છે. કાટમાળ હટાવીને સર્વે કરવામાં આવે તો તેમનું સત્ય પણ બહાર આવશે.

75% સત્ય હજુ પણ ભોંયરામાં કેદ
ભગવાન આદિ વિશ્વેશ્વર વિરાજમાન કેસના સંરક્ષક અને વિશ્વ વૈદિક સનાતન સંઘના પ્રમુખ જીતેન્દ્ર સિંહ વિસેને કહ્યું કે ભોંયરામાં ઘણા રહસ્યો છુપાયેલા છે. અત્યાર સુધી જે કંઈ પણ પ્રકાશમાં આવ્યું છે તે આદિ વિશ્વેશ્વર મંદિરના રહસ્યમાંથી માત્ર 25% છે. બાકીનું હજુ પણ રહસ્યમય છે.

જિતેન્દ્ર સિંહ વિસેને કહ્યું કે ભોંયરાઓની અંદરના રસ્તાઓનો સંપૂર્ણ નકશો છે. આજે, ભોંયરામાં જ્યાં પૂજા થઈ રહી છે ત્યાંથી જતો રસ્તો છે. 2 ભોંયરાઓ વટાવ્યા પછી, એક રસ્તો છે જ્યાંથી મંદિરનું સંપૂર્ણ સત્ય પ્રગટ થઈ શકે છે. તેણે કહ્યું કે તે આ માટે 2018થી તૈયારી કરી રહ્યો હતો. હવે હકીકતો એકદમ સ્પષ્ટ છે

બાકીના 8 બેઝમેન્ટના સર્વે માટે વિષ્ણુ જૈને અરજી કરી છે
હિંદુ પક્ષના એડવોકેટ વિષ્ણુ શંકર જૈને હાઈકોર્ટમાં જ્ઞાનવાપી સંકુલ હેઠળના 8 ભોંયરાઓનું વૈજ્ઞાનિક સર્વેક્ષણ કરવા અપીલ કરી છે. આ ઉપરાંત વજુ ખાના અને શિવલિંગનો વૈજ્ઞાનિક સર્વે કરાવવાના કેસમાં પણ આ માંગણી કરવામાં આવી છે.

છ ભોંયરાઓ ખોલવાના અહેવાલ
ગ્રાઉન્ડ પેનિટ્રેટિંગ રડાર (જીપીઆર) ટેક્નોલોજીનો ઉપયોગ કરીને હાથ ધરાયેલા સર્વેક્ષણમાં કોમ્પ્લેક્સમાં છ ભોંયરાઓ ખુલ્લા હોવાનું જણાયું હતું. ASIની ટીમ પણ અહીં પહોંચી હતી. અહીં ટીમે વધુ ચાર બેઝમેન્ટની પુષ્ટિ કરી હતી. સર્વે રિપોર્ટમાં સ્પષ્ટતા કરવામાં આવી છે કે દક્ષિણમાં ભોંયરાઓમાંથી પણ હિંદુ ધર્મ સાથે સંબંધિત પ્રતીકો મળી આવ્યા છે.

એ જ રીતે ઉત્તરમાં એક ભોંયરું પણ છે, જે દેખાતું નથી. જો ઉત્તરીય ભાગ ખોલવામાં આવે તો તે ભોંયરાઓ વિશેની માહિતી બહાર આવશે.


Spread the love

Related posts

રાજસ્થાનમાં PM બોલ્યા, કોંગ્રેસે વોટની રાજનીતિ કરી:કોંગ્રેસ ઈચ્છતી હતી કે કર્ણાટકમાં લોકોને ગોળી વાગે પણ અમે બચાવતા હતા

Team News Updates

સચિન પાયલટે પત્ની સારા સાથે છૂટાછેડા લીધા:ચૂંટણીમાં આપેલા સોગંદનામામાં લખ્યું- ડિવોર્સ્ડ, 19 વર્ષ પહેલા લગ્ન થયા હતા

Team News Updates

આ છે બાસમતી ચોખાની શ્રેષ્ઠ જાતો, કોઈપણ વિસ્તારમાં વાવણી કરવાથી મળશે બમ્પર ઉપજ

Team News Updates