News Updates
BUSINESS

ટાટાએ કોમ્પેક્ટ એસયુવી પંચના 10 વેરિઅન્ટ્સ બંધ કર્યા:SUV સેગમેન્ટમાં દેશની સૌથી સસ્તી CNG કાર, પ્રારંભિક કિંમત ₹6.13 લાખ

Spread the love

ટાટા મોટર્સે તેની લોકપ્રિય કોમ્પેક્ટ SUV પંચની લાઇનઅપ અપડેટ કરી છે. નવીનતમ અપડેટમાં, કંપનીએ પંચના 10 પ્રકારો બંધ કર્યા છે અને ત્રણ નવા રજૂ કર્યા છે – ક્રિએટિવ એમટી, ક્રિએટિવ ફ્લેગશિપ એમટી અને ક્રિએટિવ એએમટી. બંધ કરાયેલ વેરિઅન્ટ્સમાં કેમો એડવેન્ચર એમટી, કેમો એડવેન્ચર રિધમ એમટી, કેમો એડવેન્ચર એએમટી, કેમો એક્સપ્લીશ્ડ એમટી, કેમો એડવેન્ચર રિધમ એએમટી, કેમો એક્સપ્લીશ્ડ ડેઝલ એમટી, કેમો એક્સપ્લીશ્ડ એએમટી, કેમો એક્સપ્લીશ્ડ ડેઝલ એએમટી, ક્રિએટિવ ડ્યુઅલ-ટીએમટી અને ક્રિએટિવ ડ્યુઅલ-ટીટીનો સમાવેશ થાય છે.

ક્રિએટિવ મેન્યુઅલની કિંમત 8.85 લાખ રૂપિયા રાખવામાં આવી છે.ક્રિએટિવ ફ્લેગશિપ મેન્યુઅલ વેરિઅન્ટની કિંમત 9.60 લાખ રૂપિયા રાખવામાં આવી છે. જ્યારે, ક્રિએટિવ AMT વેરિઅન્ટની એક્સ-શોરૂમ કિંમત 9.45 લાખ રૂપિયા છે. કંપનીએ તાજેતરમાં ટાટા પંચની કિંમતો અપડેટ કરી હતી. તેમાં 17,000 રૂપિયા સુધીનો વધારો જોવા મળ્યો હતો. અપડેટ પછી પંચ મોડલ લાઇનઅપની વર્તમાન એક્સ-શોરૂમ કિંમત રૂ. 6.13 લાખથી રૂ. 10.20 લાખની વચ્ચે છે. ભારતમાં, આ કાર Hyundai Xcent, Citroen C3, Renault Kiger, Nissan Magnite, Maruti Suzuki Franck અને Ignis સાથે સ્પર્ધા કરે છે.

SUV સેગમેન્ટમાં દેશની સૌથી સસ્તી CNG કાર
ટાટાએ પહેલીવાર ઓક્ટોબર-2021માં ભારતમાં કાર લોન્ચ કરી હતી. આ પછી, ઓગસ્ટ-2023 માં, ટ્વીન સિલિન્ડર તકનીક સાથે પંચ iCNG રજૂ કરવામાં આવ્યું. પંચ એ માઇક્રો એસયુવી સેગમેન્ટમાં iCNG ટ્વીન-સિલિન્ડર ટેકનોલોજીથી સજ્જ ભારતની પ્રથમ સસ્તું CNG કાર છે. તેની શરૂઆતની કિંમત 7.22 લાખ રૂપિયા છે અને 26 કિમી/કિલો માઇલેજનો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે.

પંચ એ 5 સ્ટાર સેફ્ટી રેટિંગ સાથે સૌથી સસ્તી CNG કાર પણ છે. કંપનીએ સૌપ્રથમ મે-2023માં ટ્વિન સિલિન્ડર ટેક્નોલોજી સાથે Altroz ​​CNG લોન્ચ કર્યું હતું. તે જ સમયે, ટાટા મોટર્સે ફેબ્રુઆરી 2022 માં સિંગલ સિલિન્ડર સાથે ટિયાગો અને ટિગોરને લોન્ચ કરીને CNG સેગમેન્ટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો.

ગેસ લિક ડિટેક્શનનું સેફટી ફીચર્સ
ટાટા મોટર્સે ત્રણેય કારમાં ગેસ લીક ​​ડિટેક્શનનું સેફ્ટી ફીચર આપ્યું છે. કારમાં સીએનજી લીકેજના કિસ્સામાં, લીક ડિટેક્શન ટેક્નોલોજી વાહનને સીએનજીથી પેટ્રોલ મોડમાં આપમેળે શિફ્ટ કરે છે. આ ટેક્નોલોજી ડ્રાઇવરને ગેસ લીક ​​થવા અંગે પણ એલર્ટ કરે છે.

આ સિવાય ઈંધણ ભરતી વખતે કારને બંધ રાખવા માટે માઈક્રો સ્વીચ આપવામાં આવી છે. આ સ્વીચ ઇંધણનું ઢાંકણ ખોલતાની સાથે જ ઇગ્નીશનને બંધ કરી દે છે. જ્યાં સુધી ઇંધણનું ઢાંકણું સુરક્ષિત રીતે બંધ ન થાય ત્યાં સુધી આ કારને શરૂ થવાથી અટકાવે છે. તે ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર પર ‘ક્લોઝ ફ્યુઅલ લિડ’ એલર્ટ પણ આપે છે.

ટાટા પંચ: એન્જિન અને પાવર
પંચમાં 1.2 લિટર 3-સિલિન્ડર બાય-ફ્યુઅલ પેટ્રોલ એન્જિન છે, જે 86 bhpનો પાવર અને 113Nmનો ટોર્ક જનરેટ કરે છે. જ્યારે CNG મોડમાં આ એન્જિન 73.4 bhp અને 103Nm ટોર્ક જનરેટ કરે છે. એન્જિન 5-સ્પીડ મેન્યુઅલ ગિયરબોક્સ સાથે જોડાયેલું છે, જ્યારે કારના રેગ્યુલર પેટ્રોલ વેરિઅન્ટમાં 5-સ્પીડ AMT ગિયરબોક્સનો વિકલ્પ પણ મળે છે.

ટાટા પંચ: ફીચર્સ
પંચમાં એપલ કાર પ્લે અને એન્ડ્રોઇડ ઓટો કનેક્ટિવિટી, ઓટોમેટિક એસી, રિવર્સ પાર્કિંગ કેમેરા, 7-ઇંચ TFT ડિજિટલ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર, પુશ બટન સ્ટાર્ટ/સ્ટોપ સાથે 7 ઇંચની હરમન ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ છે. આ સિવાય ક્રૂઝ કંટ્રોલ, હાઇટ એડજસ્ટેબલ ડ્રાઇવર સીટ, લેધર અપહોલ્સ્ટરી, પ્રોજેક્ટર હેડલેમ્પ્સ, LED DRLs, R16 ડ્યુઅલ-ટોન એલોય વ્હીલ્સ, શાર્ક ફિન એન્ટેના, ઓટો ફોલ્ડિંગ ORVM પણ ઉપલબ્ધ છે. કારના ટોપ વેરિઅન્ટમાં વૉઇસ કમાન્ડ સાથે ઇલેક્ટ્રિક સનરૂફ પણ ઉપલબ્ધ હશે.


Spread the love

Related posts

SBI એ સરકારને 5740 કરોડ રૂપિયા ડિવિડન્ડ આપ્યું, સરકારી બેંકે બમ્પર નફો કરીને સરકારી તિજોરી ભરી

Team News Updates

સેન્સેક્સ પહેલીવાર 66 હજારને પાર:ટ્રેડિંગ દરમિયાન 66,043ની સપાટીએ ઓલ ટાઈમ હાઈ, નિફ્ટી પણ 19,566ની ઊંચી સપાટીએ

Team News Updates

RBI પાસે આવી 1.80 લાખ કરોડની 2000ની નોટ, જાણો બંધ થયેલી નોટનું શું કરશે આરબીઆઇ

Team News Updates