News Updates
BUSINESS

રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશને 3000 એકરમાં વનતારા પ્રોગ્રામની શરૂઆતની જાહેરાત કરી છે, પ્રાણીઓની બચાવ અને પુનર્વસનની અનંત લેશે સંભાળ

Spread the love

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ અને રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશને સોમવારે તેમના ‘વનતારા’ પ્રોગ્રામની શરૂઆતની જાહેરાત કરી છે, જે ભારત અને વિદેશમાં ઘાયલ, દુર્વ્યવહાર અને ભયગ્રસ્ત પ્રાણીઓના બચાવ, સારવાર, સંભાળ અને પુનર્વસન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે એક વ્યાપક પહેલ છે

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ અને રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશને સોમવારે તેમના ‘વનતારા’ પ્રોગ્રામની શરૂઆતની જાહેરાત કરી છે, જે ભારત અને વિદેશમાં ઘાયલ, દુર્વ્યવહાર અને ભયગ્રસ્ત પ્રાણીઓના બચાવ, સારવાર, સંભાળ અને પુનર્વસન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા માટે એક વ્યાપક પહેલ છે. રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝના ચેરમેન મુકેશ અંબાણીના સૌથી નાના પુત્ર અનંત અંબાણીએ તેમની પ્રિવેડિંગ પહેલા એક ઈન્ટરવ્યુમાં આ અંગે ચર્ચા કરી હતી. અનંત અંબાણી ઉદ્યોગપતિ વિરેન મર્ચન્ટની પુત્રી રાધિકા મર્ચન્ટ સાથે લગ્ન કરી રહ્યા છે.

તેમણે ‘વનતારા’ વિશે જણાવ્યું, જે વિશ્વનું સૌથી મોટું બચાવ કેન્દ્ર છે. અનંત અંબાણીએ કહ્યું કે સનાતને ઘણી પ્રેરણા આપી અને જે પણ છે તે ભગવાનના કારણે છે. દરેક દેવી-દેવતાનું વાહન પ્રાણી છે. બહુ ઓછા લોકોને સેવા કરવાની તક મળે છે અને હું ભગવાનનો આભાર માનું છું.

વનતારા એ ભારતમાં આ પ્રકારની પ્રથમ પહેલ છે, જેની કલ્પના RILના ડિરેક્ટર અને રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનના બોર્ડ ઑફ ડિરેક્ટર્સના ઉત્સાહી નેતૃત્વ હેઠળ કરવામાં આવી છે. અનંત અંબાણી જામનગરમાં રિલાયન્સના મહત્વાકાંક્ષી રિન્યુએબલ એનર્જી બિઝનેસનું પણ નેતૃત્વ કરી રહ્યા છે, જેનો ધ્યેય 2035 સુધીમાં ‘નેટ કાર્બન ઝીરો’ હાંસલ કરવાનો છે.

વનતારાનો ઉદ્દેશ્ય અત્યાધુનિક આરોગ્ય સંભાળ, હોસ્પિટલો, સંશોધન અને શૈક્ષણિક કેન્દ્રો સહિત સર્વશ્રેષ્ઠ પશુ સંરક્ષણ અને સંભાળ પ્રદાન કરવાનો છે. વનતારા અદ્યતન સંશોધનને એકીકૃત કરવા અને પ્રતિષ્ઠિત આંતરરાષ્ટ્રીય યુનિવર્સિટીઓ અને સંસ્થાઓ જેમ કે ઇન્ટરનેશનલ યુનિયન ફોર કન્ઝર્વેશન ઓફ નેચર (IUCN) અને વર્લ્ડ વાઇલ્ડલાઇફ ફંડ ફોર નેચર (WWF) સાથે સહયોગ કરવા પર પણ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે.

ગુજરાતમાં રિલાયન્સના જામનગર રિફાઈનરી કોમ્પ્લેક્સના ગ્રીન બેલ્ટની અંદર 3000 એકરમાં ફેલાયેલા, વંતારાનો ઉદ્દેશ્ય વૈશ્વિક સ્તરે સંરક્ષણ પ્રયાસોમાં અગ્રણી યોગદાન આપનારાઓમાંનું એક બનવાનું છે. પશુ સંભાળ અને કલ્યાણના અગ્રણી નિષ્ણાતો સાથે કામ કરીને, વનતારાએ 3000 એકરની વિશાળ જગ્યાને જંગલ જેવા વાતાવરણમાં પરિવર્તિત કરી છે. તે પ્રાણીઓની બચાવેલી પ્રજાતિઓને ખીલવા માટે સંપૂર્ણપણે કુદરતી, સમૃદ્ધ અને હરિયાળું સ્થળ બની ગયું છે.

વર્ષોથી, પ્રોગ્રામે 200 થી વધુ હાથીઓ અને હજારો અન્ય પ્રાણીઓ, સરિસૃપો અને પક્ષીઓને અસુરક્ષિત પરિસ્થિતિમાંથી બચાવ્યા છે. તેણે ગેંડા, ચિત્તા અને મગરના પુનર્વસન સહિતની મુખ્ય પ્રજાતિઓમાં પહેલ કરી છે.


Spread the love

Related posts

હીરો મોટોકોર્પએ તમામ વેરિઅન્ટ્સની કિંમતમાં વધારો કર્યો:આજે બુકિંગ કરાવનારા ગ્રાહકોને ઓછી કિંમતે બાઇક મળશે

Team News Updates

અદાણી ગ્રૂપે Q1 માં 43% કમાણી નોંધાવી, હિંડનબર્ગ રિપોર્ટ બાદ ભારે નુકસાન થયું હતું

Team News Updates

દેશને આર્થિક ગતિ આપવાથી લઈ વાંચો ગૌતમ અદાણીએ AGM મા કરેલી મહત્વની જાહેરાત

Team News Updates