News Updates
BUSINESS

‘મહિન્દ્રા થાર અર્થ એડિશન’ ₹ 15.40 લાખની શરૂઆતી કિંમતે લોન્ચ:ડેઝર્ટ ફ્યુરી સાટિન મેટ કલર સાથે 4-વ્હીલ-ડ્રાઈવનો વિકલ્પ, ફોર્સ ગુરખા સાથે સ્પર્ધા કરશે

Spread the love

મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા લિમિટેડે 27 ફેબ્રુઆરીએ ભારતીય બજારમાં મહિન્દ્રા થારની અર્થ એડિશન લોન્ચ કરી છે. કંપનીનું કહેવું છે કે ઓફ-રોડિંગ એસયુવીની અર્થ એડિશન થાર ડેઝર્ટથી પ્રેરિત છે. તે 4-વ્હીલ-ડ્રાઈવ વિકલ્પ સાથે પેટ્રોલ અને ડીઝલ બંને એન્જિન સાથે ઓફર કરવામાં આવે છે. થારનું સ્પેશિયલ એડિશન ટોપ વેરિઅન્ટ LX હાર્ડ ટોપ પર આધારિત છે. નવી થાર સ્પેશિયલ ડેઝર્ટ ફ્યુરીને સાટિન મેટ કલર સાથે ચાર વેરિઅન્ટમાં લોન્ચ કરવામાં આવી છે. તેની કિંમત રૂ. 15.40 લાખ અને રૂ. 17.60 લાખ (બંને કિંમત એક્સ-શોરૂમ) વચ્ચે છે.

સ્પેશિયલ અર્થ એડિશનના ઉમેરા સાથે, મહિન્દ્રા થારની કિંમત વધીને રૂ. 11.25 લાખ અને રૂ. 17.60 લાખ (એક્સ-શોરૂમ સમગ્ર ભારતમાં) થઈ ગઈ છે. ભારતમાં, તે ફોર્સની ગુરખા અને મારુતિ સુઝુકીની જિમ્ની સાથે સ્પર્ધા કરે છે.

મહિન્દ્રા થાર અર્થ એડિશન: એક્સટીરિયર ડિઝાઇન
ડિઝાઇનની વાત કરીએ તો, થાર અર્થ એડિશન રેગ્યુલર મોડલ જેવું જ લાગે છે, પરંતુ કંપનીએ તેમાં કેટલાક કોસ્મેટિક ફેરફાર કર્યા છે. તે પાછળના ફેંડર્સ અને દરવાજા પર સેન્ડ ડ્યુન-પ્રેરિત સ્ટીકરો છે, મેટ બ્લેક બેજિંગ અને 17-ઇંચ સિલ્વર એલોય વ્હીલ્સ છે. મહિન્દ્રાએ એલોય વ્હીલ્સ પર નવી સિલ્વર ગ્રિલ, ORVM અને THAR બેજ શેડ નાખ્યો છે.

મહિન્દ્રા થાર અર્થ એડિશન: ઇન્ટિરિયર ડિઝાઇન
SUVની કેબિનમાં કોન્ટ્રાસ્ટ સ્ટિચિંગ સાથે હળવા બેજ રંગમાં ડ્યુઅલ-ટોન લેધરેટ સીટ અપહોલ્સ્ટરી મળે છે. થાર અર્થ એડિશનને એસી વેન્ટ્સ, સેન્ટર કન્સોલ, ડોર પેનલ્સ અને સ્ટીયરિંગ વ્હીલની આસપાસ ડેઝર્ટ ફ્યુરી કલર ઇન્સર્ટ મળે છે. તેના હેડરેસ્ટમાં ટેકરા જેવી ઉભી શૈલી છે.

થાર અર્થ એડિશનના દરેક એકમને એક અનન્ય નંબરવાળી VIN પ્લેટ મળશે અને તે નંબર ‘1’ થી શરૂ થશે. ગ્રાહકો કસ્ટમાઇઝ્ડ ફ્રન્ટ અને રીઅર આર્મરેસ્ટ્સ, ફ્લોર મેટ્સ અને કમ્ફર્ટ કીટ જેવી એક્સેસરીઝ પણ પસંદ કરી શકે છે.

મહિન્દ્રા થાર અર્થ એડિશન: પરફોર્મન્સ
થાર અર્થ એડિશનમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલ એન્જિન બંને વિકલ્પો ઉપલબ્ધ હશે. તેમાં 2.2-લિટર ફોર-સિલિન્ડર, ટર્બોચાર્જ્ડ ડીઝલ એન્જિન છે, જે 130PS પાવર અને 300Nm ટોર્ક જનરેટ કરે છે. 2.0-લિટર ટર્બો-પેટ્રોલ એન્જિન ઉપલબ્ધ છે, જે 150PS પાવર અને 320Nm ટોર્ક જનરેટ કરે છે.

ટ્રાન્સમિશન માટે, બંને એન્જિનમાં 6-સ્પીડ મેન્યુઅલ અને 6-સ્પીડ ટોર્ક કન્વર્ટર ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સનો વિકલ્પ છે. આ કાર 4-વ્હીલ ડ્રાઇવ (4X4) વિકલ્પ સાથે આવે છે.

મહિન્દ્રા થાર અર્થ એડિશન: ફીચર્સ
થાર સ્પેશિયલ એડિશનમાં LX વેરિઅન્ટની વિશેષતાઓ છે, જેમાં 7-ઇંચની ટચસ્ક્રીન સિસ્ટમ, ક્રૂઝ કંટ્રોલ, કીલેસ એન્ટ્રી અને હાઇટ એડજસ્ટેબલ ડ્રાઇવર સીટ જેવી સુવિધાઓનો સમાવેશ થાય છે. મુસાફરોની સુરક્ષા માટે, થાર અર્થ એડિશનમાં ડ્યુઅલ ફ્રન્ટ એરબેગ્સ, ISOFIX ચાઈલ્ડ સીટ એન્કર, ઈલેક્ટ્રોનિક સ્ટેબિલિટી પ્રોગ્રામ (ESP) અને રિયર પાર્કિંગ સેન્સર જેવી સુરક્ષા સુવિધાઓ આપવામાં આવી છે.


Spread the love

Related posts

દેશની દિગ્ગ્જ સોફ્ટવેર કંપની વિપ્રો 15 નવેમ્બરથી હાઇબ્રિડ વર્ક પોલિસી લાગુ કરશે, કર્મચારીઓ પર શું અસર પડશે?

Team News Updates

એમેઝોનના ફાઉન્ડર બેઝોસે નવી યોટ પર સગાઈ કરી:4000 કરોડથી વધુની કિંમત, તેના ફ્રન્ટમાં ગર્લફ્રેન્ડ સાંચેજની પ્રતિમા લગાવી

Team News Updates

રિલાયન્સનું માર્કેટ કેપ 20 લાખ કરોડને પાર:આ મુકામ હાંસલ કરનારી દેશની પહેલી કંપની, શેર ઓલટાઇમ હાઇ પહોંચ્યો

Team News Updates