News Updates
ENTERTAINMENT

રાહુલનું પાંચમી ટેસ્ટ રમવા પર સસ્પેન્સ; સારવાર માટે વિદેશ ગયો, ઈંગ્લેન્ડ વિરુદ્ધ સિરીઝમાં માત્ર એક જ મેચ રમી

Spread the love

કેએલ રાહુલ ઈંગ્લેન્ડ સામેની પાંચમી ટેસ્ટમાંથી પણ બહાર થઈ શકે છે. હૈદરાબાદમાં પ્રથમ ટેસ્ટ દરમિયાન તે ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો. આ પછી તે બાકીની 3 ટેસ્ટ રમી શક્યો નહોતો. હવે ક્રિકબઝના અહેવાલ મુજબ રાહુલ સારવાર માટે ઈંગ્લેન્ડ ગયો છે. જેના કારણે 7 માર્ચથી યોજાનારી 5મી ટેસ્ટમાં તેના રમવા પર સસ્પેન્સ છે.

રાહુલ પહેલાં ઝડપી બોલર મોહમ્મદ શમી પણ પોતાની એડીની સર્જરી કરાવવા લંડન ગયો હતો. તેની સર્જરી સફળ રહી, પરંતુ તેને મેદાનમાં પાછા ફરવામાં 6 થી 8 મહિનાનો સમય લાગી શકે છે.

રાહુલ પ્રથમ ટેસ્ટમાં ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો
કેએલ રાહુલ ઈંગ્લેન્ડ સામે હૈદરાબાદમાં રમાયેલી પ્રથમ ટેસ્ટમાં ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો. આ પછી તે બાકીની ત્રણ મેચમાં રમી શક્યો નહોતો. હૈદરાબાદમાં રમાયેલી પ્રથમ ટેસ્ટ દરમિયાન તેને જમણા ક્વાડ્રિસેપ્સમાં દુખાવો થયો હતો. જેના માટે તેણે ગયા વર્ષે સર્જરી કરાવી હતી. એવું માનવામાં આવે છે કે તેને હજુ પણ કેટલીક સમસ્યાઓ છે.

તે જ સમયે, ટીમમાં તેની બેવડી ભૂમિકાને ધ્યાનમાં રાખીને મેનેજમેન્ટ કોઈ જોખમ લેવા માંગતું નથી. રિષભ પંતની ઈજા બાદ રાહુલે વિદેશી ટેસ્ટમાં પણ વિકેટ કીપિંગની જવાબદારી સંભાળી હતી.

ઈંગ્લેન્ડ સામે 3 ટેસ્ટ રમી નથી
બીસીસીઆઈએ ઈજામાંથી સાજા થવા માટે કેએલ રાહુલને આરામ આપ્યો છે. અગાઉ તે ત્રીજી ટેસ્ટમાં પાછો ફરવાનો હતો પરંતુ ઈજાના કારણે તે ચોથી ટેસ્ટ સુધી બહાર હતો. બીસીસીઆઈએ હવે તેને નિષ્ણાત ડોક્ટરોની દેખરેખ હેઠળ સારવાર માટે મોકલ્યો છે.

રિપોર્ટ્સ અનુસાર, લગભગ એક અઠવાડિયાથી તેની સારવાર ચાલી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં 7 માર્ચથી ધર્મશાલામાં રમાનારી પાંચમી ટેસ્ટમાં તેની વાપસીની કોઈ શક્યતા નથી.

કેએલ રાહુલને ગયા વર્ષે IPL દરમિયાન જાંઘમાં ઈજા થઈ હતી
કેએલ રાહુલ ગયા વર્ષે આઈપીએલ દરમિયાન લખનૌના એકાના સ્ટેડિયમમાં ફિલ્ડિંગ કરતી વખતે ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો. આરસીબીની ઈનિંગની બીજી ઓવરમાં ફાફ ડુ પ્લેસિસના શોટને રોકવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે રાહુલને પગમાં ઈજા થઈ હતી. પછી તે મેદાનની બહાર ગયો. અંતે રાહુલ ઈજાગ્રસ્ત હોવા છતાં બેટિંગ કરવા આવ્યો, પરંતુ તેને રન લેવામાં મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો. જૂનમાં જર્મનીમાં તેમની જાંઘનું સફળ ઓપરેશન કરવામાં આવ્યું હતું.

ભારતનો સિરીઝ પર કબજો
સિરીઝની પાંચમી અને છેલ્લી ટેસ્ટ 7 માર્ચથી ધર્મશાલામાં રમાશે. ટીમ ઈન્ડિયાએ રાંચીમાં રમાયેલી ચોથી ટેસ્ટ મેચ જીતીને સિરીઝ પર કબજો કર્યો હતો. ભારતે પાંચ ટેસ્ટ મેચની સિરીઝમાં 3-1ની સરસાઈ મેળવી લીધી છે.

બુમરાહ ધર્મશાલા ટેસ્ટમાં વાપસી કરી શકે છે
ફાસ્ટ બોલર જસપ્રીત બુમરાહ ધર્મશાલામાં રમાનાર છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ માટે વાપસી કરી શકે છે. તેને ચોથી ટેસ્ટમાંથી આરામ આપવામાં આવ્યો હતો. વર્કલોડને કારણે કેટલાક ખેલાડીઓને છેલ્લી ટેસ્ટથી આરામ આપવામાં આવી શકે છે. માનવામાં આવે છે કે પાંચમી ટેસ્ટમાં વિરાટ કોહલી પણ વાપસી કરી શકે છે. કોહલી પોતાના બીજા બાળકના જન્મને કારણે ઈંગ્લેન્ડ સામે પ્રથમ 4 ટેસ્ટ રમી શક્યો ન હતો.


Spread the love

Related posts

બધાની નજર અંબાણીની વહુ રાધિકા પર ટકેલી હતી:મોલના લોન્ચિંગ ઈવેન્ટમાં નીતા અંબાણી વેસ્ટર્ન લૂકમાં જોવા મળી હતી, તેમની પુત્રી અને પતિ સાથે જોવા મળી

Team News Updates

અમદાવાદમાં જામશે પ્રો કબડ્ડીનો જંગ, પ્રો કબડ્ડી લીગની ટિકિટની કિંમત કેટલી હશે, જાણો ઓનલાઈન ટિકિટ ક્યાં બુક કરવી

Team News Updates

SPORTS:આખી ટિમને ફટકારાયો લાખ્ખોનો દંડ,ઋષભ પંત પર લાગી શકે છે પ્રતિબંધ,દિલ્હીની ટિમને બીસીસીઆઈનો ઝટકો

Team News Updates