News Updates
NATIONAL

રાજનાથે કહ્યું- કોઈના પર હુમલો નહીં કરીએ:એક ઇંચ પણ જમીન નહીં છીનવીએ, જમીન, આકાશ કે દરિયામાંથી હુમલો થશે તો જડબાતોડ જવાબ આપીશું

Spread the love

રાજનાથ સિંહે ગુરુવારે (7 માર્ચ) કહ્યું કે અમે કોઈ દેશ પર હુમલો નહીં કરીએ. કોઈની એક ઈંચ જમીન પણ નહીં લઈએ. જો ભારત પર સમુદ્ર (પાણી), જમીન (જમીન) અથવા આકાશ (આકાશ)માંથી હુમલો કરવામાં આવે છે, તો અમે યોગ્ય જવાબ આપવાની સ્થિતિમાં છીએ.

સંરક્ષણ મંત્રીએ એમ પણ કહ્યું કે અમે કોઈપણ સમયે યુદ્ધ માટે તૈયાર છીએ, શાંતિ દરમિયાન પણ. નરેન્દ્ર મોદી સરકારને ભારત અને ભારતીયોની ક્ષમતાઓ પર વિશ્વાસ છે, જ્યારે અગાઉની સરકારો આ મુદ્દે શંકાશીલ રહી હતી. રાજનાથ સિંહે NDTV ડિફેન્સ સમિટમાં આ વાત કહી.

રાજનાથે આ વાતો પાકિસ્તાન અને ચીનના સંદર્ભમાં કહી હતી, પરંતુ તેમણે ભાષણમાં બંને દેશોનો ઉલ્લેખ કર્યો ન હતો. 2019માં પુલવામા હુમલા બાદ ભારતે પાકિસ્તાન સાથે રાજદ્વારી સંબંધો તોડી નાખ્યા છે. તે જ સમયે, લદ્દાખ અને ઉત્તર-પૂર્વ (સિક્કિમ, અરુણાચલ)માં લાંબા સમયથી ચીન સાથે વિવાદ ચાલી રહ્યો છે. જૂન 2020માં, લદ્દાખની ગલવાન ખીણમાં ચીની સૈનિકોની ઘૂસણખોરી રોકવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે 20 ભારતીય સૈનિકો શહીદ થયા હતા.

સંરક્ષણ મંત્રીએ કહ્યું કે અમે ચીફ ઓફ ડિફેન્સ સ્ટાફ (CDS) માટે સૈન્ય બાબતોના વિભાગ (DMA)ની રચના કરી છે. ભારતમાં હવે ઘણા શસ્ત્રોનું ઉત્પાદન થઈ રહ્યું છે, જેની યાદી લાંબી છે. આ આત્મનિર્ભરતાથી સંરક્ષણ ક્ષેત્ર મજબૂત બન્યું છે. અમે સૈન્યના આધુનિકીકરણ અને દેશના સંરક્ષણ ક્ષેત્રને મજબૂત કરવા માટે કામ કરી રહ્યા છીએ.

રાજનાથના કહેવા પ્રમાણે, જ્યારથી અમારી સરકાર સત્તામાં આવી છે ત્યારથી અમારું ધ્યાન સૈન્યના આધુનિકીકરણ અને હથિયારોના ઉત્પાદનમાં આત્મનિર્ભરતા તરફ હતું. જોકે, હું એવું બિલકુલ નથી કહેતો કે અગાઉની સરકારોએ સંરક્ષણ ક્ષેત્રને મજબૂત કરવા માટે કામ કર્યું નથી.

અમને યુવાનોમાં વિશ્વાસ છેઃ રક્ષા મંત્રી
રાજનાથ સિંહે કહ્યું કે જો આપણા યુવાનો એક પગલું ભરશે તો સરકાર 100 પગલાં લેશે અને જો તેઓ 100 પગલાં લેશે તો અમે 1000 પગલાં આગળ વધીશું અને આ અમારો સંકલ્પ છે.

એનડીટીવી ડિફેન્સ સમિટમાં આર્મી ચીફ જનરલ મનોજ પાંડેએ કહ્યું- આજે પરંપરાગત યુદ્ધની પદ્ધતિ બદલાઈ ગઈ છે.ટેક્નોલોજી હવે માત્ર અમીર દેશ સુધી સિમિત નથી રહી. ભારતીય સેના, એક મોટી લેન્ડ બેસ્ડ ફોર્સ છે. આપણે તેને એક ચુસ્ત, ભવિષ્ય માટે તૈયાર રહેનારી ફોર્સમાં બદલવી પડશે. જે મલ્ટી-ડોમેઇનમાં કામ કરી શકે અને અન્ય બળો સાથે તાલમેલ બેસાડી શકે.

જનરલ પાંડેના જણાવ્યા અનુસાર, સ્વદેશીકરણ દ્વારા સશક્તિકરણનું કામ ઝડપી ગતિએ ચાલી રહ્યું છે. તમામ ક્ષેત્રોએ જવાબદારીપૂર્વક કામ કરવું પડશે. મુખ્ય ક્ષમતા વિકસાવવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.


Spread the love

Related posts

માતાની હત્યા કરી, સૂટકેસમાં લાશ ભરીને પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી:39 વર્ષીય ફિઝિયોથેરાપિસ્ટે ગુનો કબૂલ્યો, રોજનો ઝઘડો હતો હત્યાનું કારણ

Team News Updates

સપનું પૂરું થશે:હવે બહારના રાજ્યના નાગરિકો પણ જમ્મુ-કાશ્મીરના રહીશ બની શકશે

Team News Updates

રાજસ્થાનમાં સગીરાને ભઠ્ઠીમાં સળગાવી દીધી:ગેંગરેપની આશંકા, ચાંદીના કડાથી ઓળખ થઈ, શરીરના ટુકડા મળ્યા; ખેતરમાં જવા માટે ઘરેથી નીકળી હતી

Team News Updates