News Updates
NATIONAL

હવે 99% હવાથી બનેલું પર્સ લોન્ચ થવા જઈ રહ્યું છે, તેનો રંગ, દેખાવ અને સાઈઝ બનાવે છે તેને સૌથી અલગ

Spread the love

જે 99% હવાથી બનેલું છે. જો કે, તેને હળવાશથી લેવાની ભૂલ ન કરો કારણ કે કાચ જેવી દેખાતી આ નાનકડી બેગ તેના પોતાના વજન કરતા ચાર હજાર ગણા વધુ સરળતાથી ઉપાડી શકે છે.

જો કે સામાન્ય ભાષામાં લોકો મહિલાઓની દરેક બેગને પર્સ કહે છે, પરંતુ વાસ્તવમાં દરેક પ્રકારની બેગના અલગ અલગ નામ છે. ખભા પર પહેરેલી બેગ હોય કે હાથમાં લઈ જતું પર્સ, દરેકનું નામ અલગ હોય છે. અત્યાર સુધી તમે ઘણા પ્રકારના પર્સ વિશે વાંચ્યું અને સાંભળ્યું હશે, જે ધાતુ, ચામડા, કાપડ વગેરેથી બનેલા હોય છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય એવા પર્સ વિશે સાંભળ્યું છે જે 99 ટકા હવા અને એક ટકા કાચથી બનેલું હોય? જો નહીં, તો આ દિવસોમાં એક એવું જ પર્સ લોકોમાં ચર્ચામાં છે.

આ પર્સ કોપર્ની બ્રાન્ડ કંપની દ્વારા પેરિસ ફેશન વીકમાં લોન્ચ કરવામાં આવ્યું છે. તેને આ રીતે બનાવવા માટે પૃથ્વી પરની સૌથી હળવી નક્કર સામગ્રીનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. જે હવે સંપૂર્ણપણે પારદર્શક પર્સ જેવું લાગે છે. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે તે ખૂબ જ હલકું છે પરંતુ એટલું મજબૂત છે કે તે પોતાના વજનથી 4000 ગણું વધારે ઉપાડી શકે છે. જો કે તે સરળ લાગે છે, પરંતુ આ પર્સ બનાવવાનું ખૂબ મુશ્કેલ છે.

આને બનાવવા માટે કોપર્ની બ્રાન્ડે અમેરિકન યુનિવર્સિટી ઓફ સાયપ્રસના વિઝ્યુઅલ આર્ટિસ્ટ અને સંશોધક આયોનિસ મિશેલાઉડિસની મદદ લીધી છે. તેને બનાવતા પહેલા, 15 પ્રોટોટાઇપ બનાવવામાં આવ્યા હતા અને આખરે આ પ્રકારની ડિઝાઇન ઉભરી આવી હતી. તેને બનાવનાર કલાકારે કહ્યું કે આ પર્સ કાચ જેવું લાગે છે અને તેને ટેબલ પર મુકશો તો તમને કાચ જેવો અવાજ સંભળાશે, પરંતુ તે કાચની જેમ તૂટશે નહીં.

કંપનીએ આ બેગનો વીડિયો તેના ઈન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કર્યો છે, જ્યાં તેણે જણાવ્યું છે કે નાસા તેનો ઉપયોગ અવકાશમાં ધૂળના કણોને એકત્રિત કરવા માટે કરે છે. બેગનો આ વીડિયો 93 હજારથી વધુ લોકોએ જોયો છે અને કોમેન્ટ કરીને પોતાનો પ્રતિભાવ આપી રહ્યા છે. એકે લખ્યું, ‘આ પર્સ ખરેખર ખૂબ જ લક્ઝુરિયસ છે.’ જ્યારે બીજાએ લખ્યું, ‘જે રીતે તેને મોંઘું કરવામાં આવ્યું છે… તેની કિંમત પણ એટલી જ વધારે હશે.’


Spread the love

Related posts

નવસારી જિલ્લામાં જમીનને હડપ કરવાના બનાવોમાં ચિંતાજનક વધારો,અઠવાડિયામાં ત્રીજી પોલીસ ફરિયાદ નોંધાઈ

Team News Updates

સમલૈંગિક લગ્નોનું કોકડું ગૂંચવાયું:​​​​​​​પહેલાં વિરોધ કર્યો, હવે સરકાર સમિતિ રચશે, સુપ્રીમ કોર્ટમાં કહ્યું- મુશ્કેલીઓનો ઉકેલ શોધીશું

Team News Updates

શિવજીનું વાહન નહીં પરંતુ અવતાર છે નંદી:નંદી પૂજા વગર શિવ અભિષેક રહે છે અધૂરો, નંદીના કાનમાં મનોકામના કહેવાની છે પરંપરા

Team News Updates