News Updates
NATIONAL

INDORE:હાથમાં તિરંગો હતો, નિવૃત્ત સૈનિક દેશભક્તિનાં ગીત પર પર્ફોર્મ કરતા સમયે આવ્યો હાર્ટ એટેક,લોકોને લાગ્યું કે પર્ફોર્મ કરી રહ્યા છે

Spread the love

મોત ક્યારે અને કેવી રીતે આવે એ કોને ખબર?…ખરેખર આવી જ એક ઘટના ઈન્દોરમાં સામે આવી છે, જ્યાં યોગ કેન્દ્રમાં દેશભક્તિ ગીત મા તુઝે સલામ… પર પરફોર્મ કરતી વખતે નિવૃત્ત સૈનિક બલવિંદર સિંહ છાબરાનું 31 મે, શુક્રવારે અવસાન થઈ ગયું. તે સ્ટેજ પર પડી ગયા. તેમના હાથમાં તિરંગો હતો, તેથી લોકો તેને પર્ફોર્મન્સનો એક ભાગ માનીને તાળીઓ પાડતા રહ્યા. ત્યાં હાજર અન્ય એક વ્યક્તિએ તિરંગો ઉપાડ્યો અને લહેરાવતો રહ્યો. ગીત પૂરું થતાં જ લોકો તેમની પાસે આવ્યા. તેમને સીપીઆર આપવામાં આવ્યો તો તેમણે ઉઠીને બેસી ગયા. ત્યારબાદ તેમને હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યા, જ્યાં ડોક્ટરોએ તેમને મૃત જાહેર કર્યા. પરિવારે બલવિંદરની આંખો, ત્વચા અને અન્ય અંગોનું દાન કર્યું હતું.

ફૂટી કોળી સ્થિત અગ્રસેન ધામ ખાતે આસ્થા યોગ ક્રાંતિ અભિયાન દ્વારા નિ:શુલ્ક યોગ શિબિરનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. આ દરમિયાન છાબરા સ્ટેજ પર તિરંગો લહેરાવતા એક ગીત પર પરફોર્મ કરી રહ્યા હતા. તેમણે સ્ટેજ પરથી નીચે આવીને પરફોર્મ કર્યું. પછી તે પાછા સ્ટેજ પર ચડ્યા અને અચાનક લથડ્યા ખાઇને પડી ગયા. તે થોડીક સેકન્ડો સુધી આ રીતે બેભાન રહ્યા. લોકોને લાગ્યું કે તેઓ પરફોર્મ કરી રહ્યા છે. કેમ્પના આયોજક આરકે જૈને જણાવ્યું કે છાબરાએ 2008માં બાયપાસ સર્જરી કરાવી હતી.

પ્રત્યક્ષદર્શીઓએ જણાવ્યું કે જ્યારે છાબરાને હોસ્પિટલમાં મૃત જાહેર કરવામાં આવ્યા ત્યારે તેમના મોબાઈલ ફોન પરથી જાણવા મળ્યું કે તેમણે અંગદાનનું ફોર્મ ભર્યું હતું. આ અંગે પરિવારજનોને જાણ કરી હતી. જ્યારે તે આવ્યા ત્યારે વાત કર્યા બાદ તેમની આંખો અને ચામડીનું સ્થળ પર જ મુસ્કાન ગ્રુપના માધ્યમથી દાન કરવામાં આવ્યું હતું.

નિ:શુલ્ક યોગ પ્રવૃતિઓના નિયામક ડો.આર.કે.જૈને જણાવ્યું હતું કે, સ્કીમ 71, દ્વારકાપુરી, સુદામા નગર, ટ્રાન્સપોર્ટ નગર, સૂર્યદેવ નગર, સત્યદેવ નગર વગેરે કોલોનીઓના યુવાનોને યોગ માટે ખાસ પ્રેરિત કરવામાં આવી રહ્યા છે. જેમાં સવારે 6.15થી 7.15 દરમિયાન કેમ્પનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. આ ઘટના અહીં બની હતી.

20 વર્ષથી મફત યોગ વર્ગો ચાલી રહ્યા છે. શહેરભરમાંથી જુદા જુદા યોગાચાર્યો આવીને તાલીમ આપે છે. યોગ મિત્ર સંસ્થાના સહયોગી રાકેશ ચૌધરી દ્વારા નિવૃત્ત આર્મીમેન બલવિંદર સિંહ છાબરા અને તેમના સાથીદારો શુક્રવારે પ્રથમ વખત અમારા યોગ શિબિરમાં આવ્યા હતા. તેઓ મુખ્યત્વે લાફટર યોગ અને વજન ઘટાડવાના યોગ કરાવે છે.

બલવિન્દરે સવારે 6.20 વાગ્યે પરફોર્મ કર્યું અને કહ્યું કે સૌથી પહેલા હું બે દેશભક્તિના ગીતો ગાઈશ અને ડાન્સ કરીશ. તે પછી મારા સાથીદારો લાફ્ટરનો કાર્યક્રમ આગળ વધારશે, પરંતુ પ્રથમ પ્રદર્શનની બે મિનિટમાં જ તે સ્ટેજ પરથી પડી ગયા. અમને લાગ્યું કે તે પ્રસ્તુતિનો એક ભાગ છે. થોડીક સેકન્ડો સુધી રાહ જોઈ, પરંતુ કોઈ જવાબ ન આવતાં CPR આપવામાં આવ્યું. ત્યારબાદ તેમને ઊભા થઈને થોડી વાર બેસી ગયા. તે પછી, અમને શંકા જતાં અમે તેમને નજીકની અરિહંત હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા. ત્યાં તેમનું ઈસીજી કરવામાં આવ્યું હતું. ચેકઅપ કરાવ્યું અને ત્યારબાદ ડોક્ટરે તેમને મૃત જાહેર કર્યા. એટેકની આશંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી હતી.


Spread the love

Related posts

મહાભારત જેવુ જુગટુ આજે પણ રમાયું, પત્નીને જુગારમાં હાર્યો પતિ, મામલો પોલીસ સ્ટેશને પહોચ્યો, પત્નીએ કહ્યુ મને મદદ કરો

Team News Updates

AISHWARIYA-ABHISHEK બચ્ચનનાં મતભેદનાં આ હોઈ શકે છે, કારણો…

Team News Updates

કયા દેશમાં પ્લાસ્ટિકની નોટો સ્વીકારવામાં આવે છે? જાણો આવા જ વધુ સવાલોના જવાબ

Team News Updates