News Updates
NATIONAL

સિદ્ધારમૈયા CM, ડીકે ડેપ્યુટી સીએમ+2 મંત્રાલય+પ્રદેશ અધ્યક્ષ:હાઇકમાન્ડ થોડીવારમાં જાહેરાત કરશે; આવતીકાલે શપથ ગ્રહણ, બેંગલુરુમાં તૈયારીઓ શરૂ

Spread the love

સિદ્ધારમૈયા કર્ણાટકના આગામી CM હશે. થોડીવારમાં તેની જાહેરાત કરવામાં આવશે. ડીકે શિવકુમાર ડેપ્યુટી સીએમની સાથે એનર્જી અને સિંચાઈ મંત્રાલય અને પ્રદેશ પ્રમુખનો પોર્ટફોલિયો સંભાળશે. તેમને એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે સિદ્ધારમૈયાનો બે વર્ષનો કાર્યકાળ પૂરો થયા બાદ તેમને આગામી ત્રણ વર્ષ માટે કર્ણાટકની કમાન સોંપવામાં આવશે.

શપથ ગ્રહણ સમારોહ 18 મેના રોજ યોજાશે. બેંગલુરુના કાંતિરવા સ્ટેડિયમમાં આ માટેની તૈયારીઓ શરૂ થઈ ગઈ છે. બંને નેતાઓ સાથે 10 મંત્રીઓ શપથ લઈ શકે છે.

CM પદને લઈને છેલ્લા ચાર દિવસથી બેંગલુરુથી દિલ્હી સુધી અનેક બેઠકો યોજાઈ હતી. સિદ્ધારમૈયા રેસમાં આગળ હતા. આ પહેલા રવિવારે પણ કોંગ્રેસ ધારાસભ્ય દળની બેઠકમાં તમામ ધારાસભ્યોએ ખડગેને નેતા પસંદ કરવા માટે અધિકૃત કર્યા હતા. આ પછી કોંગ્રેસ અધ્યક્ષે નિરીક્ષકોને તમામ ધારાસભ્યો સાથે વન ટુ વન વાત કરવાનું કહ્યું હતું. જેમાંથી 80થી વધુ ધારાસભ્યોએ સિદ્ધારમૈયાની તરફેણમાં મતદાન કર્યું હતું.

પહેલા 2 ફોર્મ્યુલા અંગે વાંચો
પહેલીઃ સિદ્ધારમૈયાને પહેલા અઢી વર્ષ માટે મુખ્યમંત્રી બનાવો. પછી અઢી વર્ષ પછી ખુરશી ડીકેને આપી દેવી જોઈએ. પરંતુ બંને આ બાબતે સહમત નથી.

બીજીઃ સિદ્ધારમૈયાને મુખ્યમંત્રી બનાવવા જોઈએ. પીસીસીના ચીફ સિવાય ડીકેને બે મોટા મંત્રાલયો આપવામાં આવે.

થોડીવારમાં રાહુલ સાથે મુલાકાત
આ દરમિયાન સમાચાર આવી રહ્યા છે કે ખડગે અને રાહુલ થોડા સમય પછી મીટિંગ કરવાના છે. આમાં ડીકે અને સિદ્ધારમૈયા અને રાજ્ય પ્રભારી રણદીપ સુરજેવાલા પણ હાજર રહેશે. આમાં ત્રણેય ફોર્મ્યુલાની ચર્ચા કરવામાં આવશે. આ પછી સોનિયા અંતિમ નિર્ણય લેશે.

મામલો ક્યાં અટક્યો છે… બંનેના સમર્થકો મક્કમ છે
સૂત્રોના જણાવ્યા પ્રમાણે સિદ્ધારમૈયા સીએમ પદની રેસમાં આગળ વધી રહ્યા છે. નિરીક્ષકો દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલા ગુપ્ત મતદાનમાં મોટાભાગના ધારાસભ્યોએ સિદ્ધારમૈયાની તરફેણમાં મતદાન કર્યું હતું. બંને નેતાઓને સહમતિ બનાવવામાં એટલી મુશ્કેલી નથી પડી રહી જેટલી સમર્થકોને મનાવવામાં છે. બંનેના સમર્થકો પીછેહઠ કરવા તૈયાર નથી.
સિદ્ધારમૈયા કુરુબા સમુદાયના છે. બેંગલુરુમાં આ સમુદાય તેમને સીએમ બનાવવા માટે વિરોધ કરવાની તૈયારી કરી રહ્યો છે. બીજી તરફ, ડીકે વોક્કાલિગા સમુદાયના છે. આ સમાજના લોકો પણ ડીકેના સમર્થનમાં વિરોધ પ્રદર્શન કરવાના છે.

હવે જાણો મંગળવારની ઘટનાઓ…
કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ ખડગેના નિવાસસ્થાન 10, રાજાજી માર્ગ પર મંગળવારે દિવસભર સભાઓ યોજાઈ હતી. સૌથી પહેલા રાહુલ ગાંધી તેમના ઘરે પહોંચ્યા. ત્યારબાદ કર્ણાટકના નવા ચૂંટાયેલા ધારાસભ્યો પણ મળ્યા હતા. શિવકુમાર અને સિદ્ધારમૈયા સાંજે મળવા આવ્યા હતા.

બપોરે 12.30 – રાહુલ ગાંધી ખડગેને મળ્યા

રાહુલ ગાંધી મંગળવારે બપોરે 12.30 વાગે કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ ખડગેના ઘરે પહોંચ્યા હતા. બંનેએ દોઢ કલાક સુધી વાત કરી. આ દરમિયાન પાર્ટીના મહાસચિવ કેસી વેણુગોપાલ અને કર્ણાટકના પ્રભારી રણદીપ સુરજેવાલા હાજર હતા.

સાંજે 5.30 – ડીકે શિવકુમારે ખડગે સાથે એક કલાક ચર્ચા કરી

ડીકે શિવકુમાર મંગળવારે સાંજે 5.30 વાગ્યે ખડગેને મળવા પહોંચ્યા હતા. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, તેમને 6.30 વાગ્યે બોલાવવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ તેઓ એક કલાક વહેલા પહોંચી ગયા હતા. બંને વચ્ચે લગભગ એક કલાક સુધી ચર્ચા ચાલી. મીટિંગ બાદ તેઓ મીડિયા સાથે વાત કર્યા વગર જ નીકળી ગયા હતા.

કર્ણાટકના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી સિદ્ધારમૈયા પણ ખડગેના ઘરે પહોંચ્યા હતા. તેઓ ત્યાં લગભગ દોઢ કલાક રોકાયા હતા. અગાઉ એવી ચર્ચા હતી કે ડીકે-સિદ્ધારમૈયાને અડધી મુદત માટે સીએમ બનાવવામાં આવશે, પરંતુ બંને નેતાઓ 50-50 ફોર્મ્યુલા સાથે સહમત ન હતા.

ડીકેએ કહ્યું- હું દગો આપીશ નહીં કે બ્લેકમેલ કરીશ નહીં

ડીકે શિવકુમારે મંગળવારે સવારે બેંગલુરુમાં કહ્યું, ‘આપણે બધા એક છીએ. આપણે 135 છીએ. હું કોઈને વિભાજિત કરવા માંગતો નથી. હું એક જવાબદાર વ્યક્તિ છું. હું દગો આપીશ નહીં કે બ્લેકમેલ કરીશ નહીં. અમે કોંગ્રેસ પાર્ટી બનાવી, અમે આ ઘર બનાવ્યું. હું તેનો એક ભાગ છું.

તેમણે કહ્યું, ‘માતા તેમના બાળકને બધું જ આપે છે. સોનિયા ગાંધી અમારા આદર્શ છે. કોંગ્રેસ દરેક માટે પરિવાર સમાન છે. આપણું બંધારણ ખૂબ મહત્વનું છે અને આપણે બધાના હિતોનું રક્ષણ કરવાનું છે. અમારું આગામી લક્ષ્ય લોકસભામાં 20 બેઠકો જીતવાનું છે. 13 મેના રોજ ચૂંટણી પરિણામ આવ્યા બાદ કોંગ્રેસ મુખ્યમંત્રીની જાહેરાત કરી શકી નથી.


Spread the love

Related posts

મોદીજી, મણિનગર ફાટક પર બ્રિજ બનાવી આપો:અમદાવાદની 12 વર્ષની સ્ટુડન્ટે વડાપ્રધાનને લેટર લખ્યો, કહ્યું- હું તમારી નાની ફેન છું અને મારી એક નાની માગણી છે

Team News Updates

KD હોસ્પિટલ પર સાયબર એટેક:રેન્સમવેર વાઇરસથી સર્વર હેક કરી બીટકોઇનમાં 70 હજાર ડોલરની માગ કરાઈ, CCTV ફૂટેજ સહિતનો ડેટા ગાયબ

Team News Updates

1984ના શીખ રમખાણો, CBIની ચાર્જશીટમાં ટાઇટલરનું નામ:કોંગ્રેસના નેતા પર ટોળાંને ઉશ્કેરવાનો આરોપ, 3નાં મોત થયાં હતાં; 2 જૂને સુનાવણી

Team News Updates