News Updates
NATIONAL

બોરવેલમાં પડેલા માસુમે મોત સામે જીંદગીની લડાઈ જીતી:9 વર્ષના અક્ષિતને 7 કલાક પછી બહાર કાઢવામાં આવ્યો; જયપુરમાં 200 ફૂટ ઊંડા બોરવેલમાં બાળક પડી ગયો હતો

Spread the love

જયપુરમાં શનિવારે સવારે 7 વાગ્યે 9 વર્ષીય અક્ષિત 200 ફૂટ ઊંડા બોરવેલમાં પડી ગયો હતો. તે લગભગ 70 ફૂટ ઊંડા બોરવેલમાં ફસાઈ ગયો હતો. 6 કલાકના રેસ્ક્યુ ઓપરેશન બાદ તેને સુરક્ષિત બહાર કાઢવામાં આવ્યો હતો. તે 7 કલાક સુધી બોરવેલની અંદર ફસાયેલો રહ્યો હતો.

સિવિલ ડિફેન્સ અને NDRFની ટીમે તેને લોખંડની જાળીની મદદથી બહાર કાઢ્યો હતો. આ જાળી અક્ષિતની પીઠ પાછળથી થઈને નીચે સુધી ગઈ અને ખુલી ગઈ. આ એક એવી જાળી હોય છે કે જેના પર અક્ષિત બેસી શકે અથવા તે તેના બંને પગ તેના પર મૂકી શકે. બહાર કાઢ્યા બાદ અક્ષિતને હોસ્પિટલમાં મોકલવામાં આવ્યો હતો, જ્યાં તેની હાલત જોખમની બહાર છે.

રજાઓમાં અક્ષિત મામાના ઘરે આવ્યો હતો
ઘટના જયપુરના જોબનેર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારની છે. કુડિયા કા બાસમાં રહેતો 9 વર્ષનો અક્ષિત ઉર્ફે લકી ઉનાળાની રજાઓમાં તેના મામાના ઘરે આવ્યો હતો. ભોજપુરા કલાંમાં મામાના ઘર પાસે ખેતરમાં એક બોરવેલ બનાવવામાં આવ્યો હતો.

સવારે ઉઠ્યા બાદ તે રમતા રમતા બોરવેલ પાસે ગયો હતો. અચાનક તેનો પગ લપસી ગયો અને તે 70 ફૂટ ઉંડા બોરવેલમાં ફસાઈ ગયો. જ્યારે પરિવારના સભ્યો લાંબા સમય સુધી અક્ષિતને ન જોતા તેઓએ તેની શોધખોળ શરૂ કરી. આ દરમિયાન બોરવેલમાંથી થોડી હલચલ જોવા મળી હતી. અક્ષિતનો અવાજ આવી રહ્યો હતો. ત્યારબાદ પરિવારજનોને આ અંગેની જાણ થઈ હતી. તેમણે તરત જ આ અંગે તંત્રને જાણ કરી હતી.

બોરવેલમાં CCTV લગાવાયા, બાળકની હાલત સામાન્ય હતી
ઘટનાની માહિતી મળતાં જ SDRFની ટીમ સવારે 8 વાગ્યે ગામમાં પહોંચી હતી. સૌપ્રથમ તો બોરવેલમાં સીસીટીવી કેમેરા લગાવવામાં આવ્યા જેથી બાળક પર નજર રાખી શકાય. આ પછી બાળકને ઓક્સિજન આપવામાં આવ્યો. સમગ્ર ઓપરેશન દરમિયાન તેમની સ્થિતિ સામાન્ય હતી.

સિવિલ ડિફેન્સના ડેપ્યુટી કમાન્ડન્ટ અમિતે કહ્યું- બાળક સાથે સતત વાત કરવામાં આવી રહી હતી. બાળકના માતા-પિતાને પણ વાત કરવામાં આવી રહી હતી. સારી વાત એ હતી કે બાળક જવાબ આપી રહ્યો હતો. તે બેભાન અવસ્થામાં નહોતો. નીચે ખૂબ જ ગરમી હતી, તેથી તેના માટે પાણી અને જ્યુસની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી હતી.

અક્ષિતના માતા-પિતાની હાલત ખરાબ થઈ ગઈ હતી
રડતાં રડતાં અક્ષિતના માતા-પિતાની હાલત ખરાબ થઈ ગઈ હતી. તેના પિતા ફૂલચંદે કહ્યું કે અમે ખૂબ જ ડરી ગયા હતા કારણ કે અક્ષિતને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થઈ રહી હતી અને અંધારું હોવાથી તે ખૂબ જ પરેશાન હતો. જોકે, રેસ્ક્યુ ટીમે તેને ખાતરી આપી હતી કે તેને જલ્દીથી બહાર કાઢવામાં આવશે.

6 કલાક રેસ્ક્યુ ઓપરેશન

  • 7 વાગે બાળક રમતા રમતા બોરવેલમાં પડી ગયો હતો. પરિવારજનોએ પોલીસ કંટ્રોલ રૂમ જયપુર ગ્રામ્યને જાણ કરી હતી.
  • 8 વાગ્યે પોલીસ અને સિવિલ ડિફેન્સની ટીમ ઘટનાસ્થળે પહોંચી હતી. ટીમે કંટ્રોલ રૂમને જણાવ્યું કે ઓપરેશનમાં સમય લાગી શકે છે.
  • એસડીઆરએફની ટીમે સવારે 9 વાગ્યે બચાવ કાર્ય શરૂ કર્યું હતું. લોખંડની જાળી વડે બાળકને બહાર કાઢવાનો પ્રયાસ કરાયો હતો.
  • 10 વાગ્યાની આસપાસ બાળકને ખાવા માટે ગ્લુકોઝ પાણી અને બિસ્કિટ આપવામાં આવ્યા હતા.
  • NDRFની ટીમ પણ સવારે 10:15 વાગ્યે પહોંચી હતી. બોરવેલની સમાંતર ખાડો ખોદવાનું કામ બપોરે 12 વાગ્યે શરૂ થયું હતું.
  • બપોરે 2 વાગ્યે બાળકને બોરવેલમાંથી સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢવામાં આવ્યું હતું. તેમને એમ્બ્યુલન્સ દ્વારા હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યો હતો.

ખાડો પણ ખોદવામાં આવ્યો હતો
રેસ્ક્યુ ટીમના પ્લાન બીના ભાગરૂપે બાળકને બહાર કાઢવા માટે બોરવેલ પાસે ખાડો પણ ખોદવામાં આવી રહ્યો હતો. આ સમાંતર ખાડાની મદદથી અક્ષિત જ્યાં ફસાયેલો છે ત્યાં સુધી પહોંચવાની યોજના બનાવવામાં આવી હતી. જોકે જાળીની મદદથી તેને બહાર કાઢવામાં આવ્યો હતો.


Spread the love

Related posts

MPના હરદામાં ફટાકડાની ફેક્ટરીમાં ધડાકા પર ધડાકા:7નાં મોત, 100થી વધુ ઘાયલ; રસ્તા પર મૃતદેહો વેરવિખેર પડ્યા; ગંભીર ઘાયલોને ભોપાલ-ઈન્દોર ખસેડાયા

Team News Updates

ખાલિસ્તાની-ગેંગસ્ટર નેટવર્ક સામે NIAની કાર્યવાહી:પંજાબ-હરિયાણા અને રાજસ્થાન સહિત 6 રાજ્યોમાં 51 સ્થળો પર દરોડા, બેની ધરપકડ

Team News Updates

ગાંધીનગરનાં પૂર્વ કલેકટર એસ.કે. લાંગા સામે ફરિયાદનો કેસ, ડીવાયએસપી દ્વારા તપાસ શરૂ કરવામાં આવી

Team News Updates