News Updates
NATIONAL

ખરાબ હવામાનના કારણે અમરનાથ યાત્રા રોકી દેવાઈ, બદરીનાથ હાઈવે બંધ:ઉત્તરાખંડના ધારચુલામાં વાદળ ફાટવાને કારણે પુલ ધોવાઈ ગયો; ગામમાં 200 લોકો ફસાયા

Spread the love

હવામાન વિભાગ (IMD) એ આગામી 24 કલાકમાં બિહાર અને તેલંગાણા સિવાય દેશના તમામ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ભારે વરસાદ અને ખરાબ હવામાનને કારણે અમરનાથ યાત્રા સ્થગિત કરવામાં આવી છે. ઉત્તરાખંડના ચમોલીમાં પહાડો પરથી પથ્થરો પડવાના કારણે બદરીનાથ હાઈવે પણ બંધ છે. છેલ્લા 10 દિવસમાં આ હાઈવે ચોથી વખત બંધ કરવામાં આવ્યો છે.

ઉત્તરાખંડના ધારચુલામાં શુક્રવારે વાદળ ફાટવાથી એક પુલ ધોવાઈ ગયો હતો. અહીં ચલ ગામમાં 200 લોકો ફસાયેલા છે. બચાવકાર્યમાં ગયેલી SDRFની ટીમ પણ ફસાઈ ગઈ છે.

ઉત્તર પ્રદેશ, મધ્યપ્રદેશમાં ગુરુવારે વીજળી પડવાથી 13 લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા.

કેરળના અનેક જિલ્લાઓમાં સતત વરસાદ પડી રહ્યો છે. કન્નુર, કાસરગોડમાં રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. અલપ્પુઝાના નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે. અહીં રસ્તાઓ પર હોડી ચલાવવી પડી હતી. એક હજારથી વધુ લોકોને રાહત શિબિરોમાં ખસેડવામાં આવ્યા છે.

કેવા રહેશે આગામી 24 કલાક…

આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ થશેઃ મધ્ય પ્રદેશ, રાજસ્થાન, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, ઉત્તર પ્રદેશ, ગુજરાત, દિલ્હી, પંજાબ, હરિયાણા, સિક્કિમ, પશ્ચિમ બંગાળ, આસામ, ત્રિપુરા, મેઘાલય, મિઝોરમ, મણિપુર, અરુણાચલ પ્રદેશ, નાગાલેન્ડ, ઓડિશા , છત્તીસગઢ, ઝારખંડ, મહારાષ્ટ્ર, ગોવા, આંધ્રપ્રદેશ, કર્ણાટક, કેરળ અને તમિલનાડુ.

આ રાજ્યોમાં હળવો વરસાદ પડશે: બિહાર, તેલંગાણા અને જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં વીજળીના ચમકારા સાથે હળવોથી મધ્યમ વરસાદ થઈ શકે છે.

આ રાજ્યોમાં હવામાન સ્વચ્છ રહેશેઃ આંધ્રપ્રદેશના રાયલસીમા, મહારાષ્ટ્રના મરાઠાવાડ અને ગંગાના પશ્ચિમ બંગાળમાં વરસાદની અપેક્ષા નથી.

કેરળ અને યુપીમાં ભારે વરસાદ પછીની 2 તસવીરો…

હિમાચલઃ સિરમૌરમાં ભૂસ્ખલનથી 45 રસ્તા બંધ, ગુરુદ્વારાની છત પડી
હિમાચલ પ્રદેશમાં ઓરેન્જ એલર્ટ વચ્ચે છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ થયો છે. ભૂસ્ખલનને કારણે 45 જેટલા રસ્તાઓ બંધ થઈ ગયા હતા. મંડીના કેન્હવાલ ગામમાં પહાડ રસ્તા પર પડી ગયો. ગુરુવારે રાત્રે લગભગ 8:30 વાગ્યે સિરમૌરના રાજગઢમાં ગુરુદ્વારાની નિર્માણાધીન ઈમારતની છત તૂટી પડી હતી.

મધ્યપ્રદેશઃ ભોપાલ, ઈન્દોર સહિત 38 જિલ્લામાં ભારે વરસાદ, વીજળી પડવાથી 6નાં મોત
મધ્યપ્રદેશમાં બે-ત્રણ દિવસ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. શુક્રવારે રાજ્યના 60 ટકાથી વધુ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ છે. ભોપાલ, ઈન્દોર, જબલપુર સહિત 38 જિલ્લામાં ભારે વરસાદ થશે. હવામાનશાસ્ત્રીઓના મતે આ જિલ્લાઓમાં અઢીથી ચાર ઈંચ વરસાદ પડી શકે છે. ઘણી જગ્યાએ વીજળી પડવાની ઘટનામાં 6 લોકોનાં મોત થયા છે.

UP: 29 જિલ્લામાં વરસાદનું એલર્ટ, 5 દિવસ આવું રહેશે હવામાન
યુપીમાં ચોમાસાનો વરસાદ ચાલુ છે. શુક્રવારે પણ હવામાન વિભાગે પશ્ચિમ યુપીના 29 જિલ્લામાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. ગુરુવારે રાજ્યના પશ્ચિમ ભાગમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. IMD અનુસાર રાજ્યમાં 12 જુલાઈ સુધી વરસાદની પ્રક્રિયા ચાલુ રહેશે. ગુરુવારે 10 મીમી વરસાદથી ગાઝિયાબાદ જળબંબાકાર થઈ ગયું હતું. પૂર્વાંચલ એક્સપ્રેસ વેની નીચેની માટી અંદર ખાબકી.

બિહાર: 8 જિલ્લામાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ, બેતિયામાં અનેક ગામો ડૂબી ગયા; ગંગા-કોસી વધી રહી છે
બિહારના 8 જિલ્લામાં આજે ભારે વરસાદ અને વીજળી પડવાની ચેતવણી આપવામાં આવી છે. નેપાળ અને બિહારમાં અવિરત વરસાદને કારણે નદીઓ તણાઈ રહી છે. ગંગા, કોસી અને બાગમતીના જળસ્તરમાં વધારો નોંધાઈ રહ્યો છે. જોકે, અત્યારે પણ બિહારમાં સામાન્ય કરતાં 24% ઓછો વરસાદ થયો છે. બેતિયામાં ગંડક બેરેજમાંથી છોડવામાં આવેલા પાણીમાં અનેક ગામો ડૂબી ગયા છે.


Spread the love

Related posts

1984ના શીખ રમખાણો, CBIની ચાર્જશીટમાં ટાઇટલરનું નામ:કોંગ્રેસના નેતા પર ટોળાંને ઉશ્કેરવાનો આરોપ, 3નાં મોત થયાં હતાં; 2 જૂને સુનાવણી

Team News Updates

લોકો શા માટે ઇકો ફ્રેન્ડલીને બદલે POPથી બનેલા ‘બાપ્પા’ને લાવી રહ્યા છે?

Team News Updates

આજે OLA ની ‘એન્ડ આઇસ એજ’ ઇવેન્ટ યોજાશે:₹1 લાખ કરતાં સસ્તું ઈ-બાઈક અને ઈ-સ્કૂટર લોન્ચ થઈ શકે છે, Ather 450S સાથે સ્પર્ધા કરશે

Team News Updates