News Updates
ENTERTAINMENT

MI ન્યૂયોર્ક મેજર લીગ T-20ની પ્રથમ ચેમ્પિયન:ઓર્કાસને 7 વિકેટે હરાવ્યું; 40 બોલમાં પુરણની સદી, 13 સિક્સર ફટકારી

Spread the love

MI ન્યૂયોર્કે અમેરિકાની મેજર લીગ T20નું પ્રથમ ટાઇટલ જીત્યું છે. ટીમે ફાઇનલમાં સિએટલ ઓર્કાસને 7 વિકેટે હરાવીને પ્રથમ ટાઇટલ જીત્યું હતું. MIના કેપ્ટન નિકોલસ પૂરને 16 બોલમાં ફિફ્ટી ફટકાર્યા બાદ 40 બોલમાં સદી ફટકારી હતી. પુરણ 137 રનના સ્કોર પર નોટ આઉટ રહ્યો અને પોતાની ટીમને ચેમ્પિયન બનાવી.

ડલાસના ગ્રાન્ડ પિયર સ્ટેડિયમમાં ટોસ હાર્યા બાદ બેટિંગ કરવાનું પસંદ કરતી ઓર્કાસ ટીમે 20 ઓવરમાં 9 વિકેટે 183 રન બનાવ્યા હતા. જવાબમાં MIએ કેપ્ટન પૂરનની વિસ્ફોટક ઇનિંગના આધારે 16 ઓવરમાં મેચ જીતી લીધી હતી.

ઓર્કાસ તરફથી ક્વિન્ટન ડી કોક માટે ફિફ્ટી
ગ્રાન્ડ પીર સ્ટેડિયમમાં ટોસ હાર્યા બાદ બેટિંગ કરવાનું પસંદ કરતા, ઓર્કાસને 5મી ઓવરમાં જ તેનો પહેલો ફટકો પડ્યો હતો. ઓપનર નૌમાન અનવર 9 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. તેના પછી શેહાન જયસૂર્યા 16 અને હેનરિક ક્લાસેન પણ 4 રન બનાવીને આઉટ થયા હતા.

એક છેડેથી સતત વિકેટો પડી રહી હતી, પરંતુ ક્વિન્ટન ડી કોકે બીજા છેડેથી ઝડપી સ્કોર કર્યો અને પોતાની ફિફ્ટી પૂરી કરી. તે 52 બોલમાં 87 રન બનાવીને 17મી ઓવરમાં આઉટ થયો હતો, પરંતુ ત્યાં સુધીમાં તેની ટીમનો સ્કોર 140 રનને પાર કરી ગયો હતો.

રાશિદ ખાને 3 વિકેટ લીધી હતી
ડી કોકના આઉટ થયા બાદ ઓરકાસ ટીમ તરફથી શુભમ રંજને 29, ઈમાદ વસીમ 7 અને ડ્વેન પ્રિટોરિયસે 21 રન બનાવ્યા હતા. જ્યારે વેઈન પાર્નેલ 2, એન્ડ્ર્યુ ટાય અને હરમીત સિંહ 1-1 રન જ બનાવી શક્યા હતા અને ટીમે 20 ઓવરમાં 9 વિકેટે 183 રન બનાવ્યા હતા.

MI તરફથી રાશિદ ખાને માત્ર 9 રન આપીને 3 વિકેટ લીધી હતી. ફાસ્ટ બોલર ટ્રેન્ટ બોલ્ટને પણ 3 વિકેટ મળી હતી. તેમના સિવાય સ્ટીવન ટેલર અને ડેવિડ વીજેને પણ એક-એક વિકેટ મળી હતી જ્યારે એક બેટ્સમેન રન આઉટ થયો હતો. વીજેએ પોતાની 4 ઓવરમાં 65 રન આપ્યા હતા.

પુરને 16 બોલમાં ફિફ્ટી અને 40 બોલમાં સદી ફટકારી
184 રનના ટાર્ગેટનો પીછો કરવા ઉતરેલી MI ન્યૂયોર્કની ટીમને પહેલી જ ઓવરમાં જ આંચકો લાગ્યો હતો. સ્ટીવન ટેલર ખાતું પણ ખોલાવ્યા વગર ઈમાદ વસીમનો શિકાર બન્યો હતો. નંબર-3 પર ઉતરેલા કેપ્ટન નિકોલસ પુરને ઝડપી બેટિંગ શરૂ કરી હતી. તેણે પાવરપ્લેમાં માત્ર 16 બોલમાં ફિફ્ટી ફટકારી હતી, જે મેજર લીગમાં સૌથી ઝડપી ફિફ્ટી પણ હતી.

શયાન જહાંગીર 5મી ઓવરમાં 10 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો, પરંતુ પુરન રોકાયો નહોતો. તેણે એકલા હાથે મેચ પૂરી કરવાની જવાબદારી ઉપાડી લીધી અને પાવરપ્લે પૂરો થયા પછી પણ શોટ મારવાનું બંધ કર્યું નહીં. તેણે માત્ર 9 ઓવરમાં ટીમના સ્કોરને 100 રનની પાર પહોંચાડી દીધો હતો.

પુરણ 137 રન બનાવી નોટઆઉટ રહ્યો હતો
ડીવાલ્ડ બ્રુઈસ 13મી ઓવરમાં 20 રન બનાવીને રનઆઉટ થયો હતો. કેપ્ટન પૂરન હજુ પણ રોકાયો ન હતો અને 40 બોલમાં સદી ફટકારી હતી. પૂરન 16મી ઓવરમાં પોતાની ટીમને 7 વિકેટે જીતાડવા માટે સંમત થયો. તેણે ફાઇન લેગ તરફ કેમેરોન ગેનન પર વિજયી બાઉન્ડ્રી ફટકારી. પુરને 55 બોલમાં 137 રન બનાવ્યા હતા, તેની સામે ટિમ ડેવિડ 10 રન બનાવીને નોટઆઉટ રહ્યો હતો. ઓરકાસ ટીમ તરફથી ઇમાદ વસીમ અને વેઇન પાર્નેલને 1-1 વિકેટ મળી હતી.

બોલ્ટ ટોપ વિકેટ લેનાર, પુરન ટોપ સ્કોરર
મેજર લીગ T20 ટૂર્નામેન્ટ પ્રથમ વખત અમેરિકામાં રમાઈ હતી. MI ન્યૂયોર્ક પ્રથમ ચેમ્પિયન બન્યું હતું, ટીમના કેપ્ટન નિકોલસ પૂરન ટોપ સ્કોરર હતા. તેણે 8 મેચમાં 388 રન બનાવ્યા હતા. MIનો ટ્રેન્ટ બોલ્ટ સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર રહ્યો હતો. તેણે 8 મેચમાં 22 વિકેટ લીધી હતી, જે કેમેરોન ગેનન પછી બીજા ક્રમે છે જેમને 11 વિકેટ મળી હતી.

પૂરન ઉપરાંત ઓર્કાસ ટીમના હેનરિક ક્લાસને પણ ટૂર્નામેન્ટમાં સદી ફટકારી હતી. તેણે માત્ર MI સામે સદી ફટકારી હતી.


Spread the love

Related posts

ફી ભરવા માટે ડીટરજન્ટ પાવડર અને ફિનાઈલની ગોળીઓ વેચી:શાહરૂખને ઓન-સ્ક્રીન મારવું ગુલશનને ભારે પડ્યું, જેના કારણે મહિલા અધિકારીએ વિઝા આપવાની ના પાડી દીધી

Team News Updates

સ્વરા ભાસ્કરે દીકરીને જન્મ આપ્યો:પ્રખ્યાત સૂફી સંત રાબિયા બસરીથી પ્રભાવિત થઈને પુત્રીનું નામ રાબિયા રાખ્યું

Team News Updates

વરમાળા પછી રાઘવ-પરિણિતીએ ડાન્સ કર્યો:લગ્નનો ઇનસાઇડ વીડિયો સામે આવ્યો, 24મી સપ્ટેમ્બરે ઉદયપુરમાં સાત ફેરા લીધા હતા

Team News Updates