સૌરાષ્ટ્રમાંથી ગુવાહાટી, કોલકાતાની સ્પે.પાર્સલ ટ્રેન ડિસેમ્બર સુધી દોડતી રહેશે

0
322

કોરોના વાયરસ રોગચાળાને પગલે રેલવે દ્વારા રેગ્યુલર ટ્રેનોનું લોકડાઉન હજી અમલી છે. દરમિયાન દવા ખાદ્યસામગ્રી સહિતની જીવનજરૂરી ચીજવસ્તુઓના પાર્સલોની હેરફેર માટે નિર્ધારિત સમયપત્રક મુજબ, પશ્ચિમ રેલ્વે સતત પાર્સલ સ્પેશિયલ ટ્રેનો દોડાવવામાં આવી રહી છે. જેમાં પશ્ચિમ રેલવે દ્વારા દેશમાં મોટાભાગની આવશ્યક ચીજવસ્તુઓ જેવી કે તબીબી સાધનો, દવાઓ, અનાજ વગેરે પરિવહન કરવાની જવાબદારી ઉઠાવવામાં આવી રહી છે. ત્યારે સીમ રેલવે તંત્ર દ્વારા ઓખા થી ગુવાહાટી અને પોરબંદરથી કોલકાતા (શાલીમાર)ની સ્પેશિયલ ટ્રેનો ડિસેમ્બર ૨૦૨૦ના અંત સુધી દોડાવવાનું ટાઇમ ટેબલ બહાર પાડ્યું છે. આ પાર્સલ વિશેષ ટ્રેનોની વિગતો આ મુજબ છે.


ઓખા – નવી ગુવાહાટી પાર્સલ વિશેષ ટ્રેન નંબર ૦૦૯૪૯ ઓખા – દર બુધવાર અને રવિવારે સવારે ૦૫.૧૫ વાગ્યે ઓખાથી ઉપડશે અને ત્રીજા દિવસે સવારે ૨૩.૧૫ વાગ્યે નવી ગુવાહાટી પહોંચશે. આવી જ રીતે, ટ્રેન નંબર ૦૦૯૫૦ નવી ગુવાહાટી – ઓખા પાર્સલ સ્પેશિયલ ટ્રેન શનિવાર અને બુધવારે બપોરે ૨૦.૦૦ વાગ્યે નવી ગુવાહાટીથી ઉપડશે અને ચોથા દિવસે સાંજે ૧૫.૩૦ વાગ્યે ઓખા પહોંચશે. આ ટ્રેન જામનગર, રાજકોટ, સુરેન્દ્રનગર, અમદાવાદ, નડિયાદ, આણંદ, છાયાપુરી, ગોધરા, રતલામ, કોટા, સવાઈ માધોપુર, બૈના, આગ્રા કિલ્લો, ટુંડલા, કાનપુર સેન્ટ્રલ, લખનઉ, વારાણસી, પંડિત દયાલ દયાળ ઉપાધ્યાય જંકશન, ગયા, પટણા, બરાઉની છે , કટિહાર, ન્યુ જલ્પાઈગુડી, ન્યુ બોન્ગાઇગાંવ અને ગુવાહાટી સ્ટેશનોએ બંને દિશામાં અટકશે.
પોરબંદર – શાલીમાર (કોલકાતા) પાર્સલ વિશેષ ટ્રેન નંબર ૦૦૯૧૩ દર સોમવાર, બુધવાર અને શુક્રવારે સવારે ૦૬.૦૦ વાગ્યે પોરબંદરથી ઉપડશે અને ત્રીજા દિવસે સવારે ૦૬.૩૦ વાગ્યે શાલીમાર પહોંચશે. આવી જ રીતે ટ્રેન નંબર ૦૦૯૧૪ શાલીમાર – પોરબંદર પાર્સલ સ્પેશિયલ ટ્રેન શાલીમાર (કોલકાતા)થી બુધવાર, શુક્રવાર અને સોમવારે બપોરે ૨૦.૨૫ કલાકે ઉપડશે અને ત્રીજા દિવસે બપોરે ૨૦.૦૦ વાગ્યે પોરબંદર પહોંચશે.
આ ટ્રેન જામનગર, રાજકોટ, સુરેન્દ્રનગર, અમદાવાદ, આણંદ, વડોદરા, ભરૂચ, અંકલેશ્વર, સુરત, નંદુરબાર, ભૂસાવળ, અકોલા, બડનેરા, નાગપુર, ગોંદિયા, દુર્ગ, રાયપુર, બિલાસપુર, ઝારસુગુડા જંકશન, રૂરકેલા, ચક્રધરપુર, તાતાનગર, ખડગપુર જંકશન, હશે પાંસકુરા અને મેકેડા સ્ટેશનોએ બંને દિશામાં રોકાણ કરશે.