News Updates
BUSINESSNATIONAL

મહિન્દ્રાએ ઇલેક્ટ્રિક થારનું કોન્સેપ્ટ મોડલ બતાવ્યું:’THAR.e’ 2025 સુધીમાં બજારમાં આવી શકે છે, સાથે જ વૈશ્વિક પિકઅપ ટ્રક રજૂ કરવામાં આવી છે

Spread the love

‘મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા લિમિટેડે’ તેની વૈશ્વિક ઇવેન્ટ ‘ફ્યુચરસ્કેપ’માં ઇલેક્ટ્રિક થારના કોન્સેપ્ટ મોડલનું અનાવરણ કર્યું છે. આ 5-દરવાજાની ઇલેક્ટ્રિક SUV કંપનીની બોર્ન ઇલેક્ટ્રિક (BE) રેન્જનો ભાગ હશે. તેનું નામ THAR.e હશે. બીઇ રેન્જમાં, કંપની થાર.ઇ સિવાય 5 ઇલેક્ટ્રિક કાર વિકસાવી રહી છે.

દક્ષિણ આફ્રિકાના કેપ ટાઉનમાં યોજાયેલા કાર્યક્રમમાં મહિન્દ્રાએ સ્કોર્પિયો N SUV પર આધારિત ‘ગ્લોબલ પિક અપ’ ટ્રક અને ‘OJA’ નામનું નવું પ્લેટફોર્મ રજૂ કર્યું. તે મહિન્દ્રા રાઇઝ દ્વારા કંપનીના લાઇનઅપમાં સમાવિષ્ટ હળવા વજનના ટ્રેક્ટર માટે વિકસાવવામાં આવ્યું છે.

કંપની આ બંને કારને 2025 સુધીમાં ભારત સહિત ગ્લોબલ માર્કેટમાં લોન્ચ કરી શકે છે. તે જ સમયે, ‘OJA’ પ્લેટફોર્મ પર આધારિત ટ્રેક્ટર અને ઉપયોગિતા વાહનો 2024 સુધીમાં વિશ્વભરના બજારોમાં લોન્ચ કરવામાં આવશે.

‘Thar.E’ ઓફ-રોડિંગ ક્ષમતા જાળવી રાખવા માટે
મહિન્દ્રા કહે છે કે નવું ઇલેક્ટ્રિક થાર હાલના ICE થારનું ઇલેક્ટ્રિક વર્ઝન નહીં હોય, તે કંપનીના નવા INGLO-P1 પ્લેટફોર્મ પર આધારિત હશે, જે વધુ ગ્રાઉન્ડ ક્લિયરન્સ સાથે બહેતર ઑફ-રોડિંગ અનુભવ પ્રદાન કરશે. વધારાના દરવાજા અને બેટરી પેકને સમાવવા માટે Thar.e નો વ્હીલબેઝ 2,775mm – 2,975mm સુધીનો હશે. આમાં થારનો નવો લોગો જોવા મળશે.

મહિન્દ્રા થાર.ઇ: બાહ્ય ડિઝાઇન
વર્તમાન ICE મોડલની સરખામણીમાં Mahindra Thar.E ને ભાવિ ડિઝાઇન મળે છે. ઇલેક્ટ્રિક એસયુવીના આગળના ભાગમાં ગોળાકાર ઓફ-કોર્નર્સ સાથે એલઇડી ડીઆરએલ વચ્ચે સેન્ડવિચ કરાયેલ સ્ક્વેરીશ એલઇડી હેડલેમ્પ્સ છે. એક ચળકતી કાળી પટ્ટી બે હેડલેમ્પને જોડે છે.

સ્ટીલનું ફ્રન્ટ બમ્પર થાર.ને કઠોર દેખાવ આપે છે. સ્ક્વેર વ્હીલ કમાનો સાથે વધારાના દરવાજા અને મોટા એલોય વ્હીલ્સને કારણે ઇલેક્ટ્રિક થાર વર્તમાન થાર કરતાં લાંબો લાગે છે. પાછળના ભાગમાં ટેલગેટ પર એક સ્પેર વ્હીલ આપવામાં આવ્યું છે. તે વર્તમાન પેઢીના થારની જેમ જ ચોરસ LED ટેલલેમ્પ્સ છે.

મહિન્દ્રા થાર.ઇ: ઇન્ટિરિયર ડિઝાઇન
Mahindra Thar.E દરવાજા ખોલવાથી લઈને વિવિધ ડ્રાઈવ મોડ્સ માટે 75 અલગ-અલગ ધૂન સાથે આવે છે. આ તમામ ધૂન ભારતીય સંગીતકાર એઆર રહેમાને કમ્પોઝ કરી છે. આ ધૂન કંપનીની આવનારી તમામ ઇલેક્ટ્રિક કારમાં જોવા મળશે. આ ઉપરાંત, ઇલેક્ટ્રિક એસયુવીની અંદર પાણીની નળી હશે જે ઑફ-રોડિંગ પછી કેબિનને સાફ કરશે.

Thar.E ના આંતરિક ભાગમાં મોટી ટચસ્ક્રીન ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ, ડિજિટલ ડ્રાઇવર ડિસ્પ્લે અને ડેશબોર્ડ પર એસી વેન્ટ્સ છે. તેને નવી ડિઝાઈનનું સ્ટીયરિંગ વ્હીલ મળે છે જે કંપનીના હાલના મોડલ્સથી સંપૂર્ણપણે અલગ છે.

થારની ઓફ-રોડિંગ પ્રકૃતિ અકબંધ રહેશે

કંપનીએ હજુ આવનારી SUV વિશે વધુ માહિતી આપી નથી. થારની ઑફ-રોડિંગ પ્રકૃતિ અને 4-વ્હીલ ડ્રાઇવ ક્ષમતાને ધ્યાનમાં રાખીને, કંપની THAR.eને પાવર આપવા માટે ડ્યુઅલ મોટર સેટઅપનો ઉપયોગ કરી શકે છે.

એક મોટર આગળના એક્સલ પર હશે અને બીજી પાછળની બાજુએ, અથવા ક્વોડ-મોટર સેટઅપ પણ જોઈ શકાશે. આમાં, દરેક વ્હીલ માટે ઇલેક્ટ્રિક મોટર ઇન્સ્ટોલ કરવામાં આવી છે. આ સેટઅપ ઓફ-રોડિંગ દરમિયાન ચોક્કસ ટોર્ક અને ટ્રેક્શન નિયંત્રણ પ્રદાન કરે છે.

ગ્લોબલ પિક અપ લેવલ-2 એડાસ જેવી સુરક્ષા સુવિધાઓથી સજ્જ હશે
Thar.E પહેલા, કંપનીએ ‘ગ્લોબલ પિક અપ’ ટ્રકનું અનાવરણ કર્યું હતું. કંપનીએ તેને Scorpio N ના પ્લેટફોર્મ પર ડેવલપ કર્યું છે. કંપનીએ આ પીકઅપ ટ્રકને ગ્લોબલ NCAP અને લેટિન NCAPમાં 5 સ્ટાર સેફ્ટી રેટિંગ લાવવાના લક્ષ્ય સાથે બનાવી છે.

તે લેવલ-2 ADAS, ટ્રેલર સ્વે મિટિગેશન, ઓલ-અરાઉન્ડ એરબેગ પ્રોટેક્શન અને ડ્રૉસી ડ્રાઈવર ડિટેક્શનથી સજ્જ હશે. નેક્સ્ટ જનરેશન લેડર ફ્રેમ ચેસીસ પર આધારિત, મહિન્દ્રા ગ્લોબલ પિક અપને Zip, Zap, Zoom અને કસ્ટમ ડ્રાઇવ મોડ્સ જેવી સુવિધાઓ મળશે.

મહિન્દ્રા ગ્લોબલ પિક અપ: ડિઝાઇન
મહિન્દ્રા ગ્લોબલ પિક અપના આગળના ભાગમાં નવી ગ્રિલ, LED હેડલેમ્પ્સ, વર્ટિકલ LED ફોગ લેમ્પ્સ, એક મોટી સ્ટીલ સ્કિડ પ્લેટ અને સારી વૉટર-વેડિંગ માટે સ્નોર્કલ છે. આ સિવાય, પિકઅપ ટ્રકને સ્ટોરેજ માટે રૂફ રેક અને સારી દૃશ્યતા માટે LED લાઇટ બાર મળે છે.

સાઇડ પ્રોફાઇલમાં 5 ડ્યુઅલ-સ્પોક એલોય વ્હીલ્સ છે. મહિન્દ્રા ગ્લોબલ પિક અપનું ગ્રાઉન્ડ ક્લિયરન્સ ઉબડ-ખાબડ વિસ્તારોમાં ડ્રાઇવિંગ કરવા માટે પૂરતું છે. પાછળના ભાગમાં વર્ટિકલ LED ટેલ લેમ્પ્સ, નીચું બમ્પર અને સ્ટ્રેટ ટેલગેટ છે. આ સિવાય સેફ્ટી માટે તેમાં બે એક્સ્ટ્રા વ્હીલ પણ ઉપલબ્ધ છે.

મહિન્દ્રા ગ્લોબલ પિક અપ: ફીચર લોડેડ કેબિન
મહિન્દ્રા ગ્લોબલ પિક અપની કેબિનમાં પ્રીમિયમ ઑડિયો સિસ્ટમ, 5G કનેક્ટિવિટી, સિંગલ-પેન સનરૂફ અને સેમી-ઑટોમેટિક પાર્કિંગ સુવિધા મળશે. એકવાર ભારતમાં લોન્ચ થયા પછી, મહિન્દ્રા પિક-અપ ટોયોટા હિલક્સ અને ઇસુઝુ વી-ક્રોસની પસંદ સાથે સ્પર્ધા કરશે.

સ્કોર્પિયો એન એન્જિન વિકલ્પો ઉપલબ્ધ હશે
મહિન્દ્રા પિક-અપ વર્તમાન સ્કોર્પિયો એન એસયુવી જેવા જ એન્જિન વિકલ્પો સાથે ઓફર કરી શકાય છે. મહિન્દ્રા સ્કોર્પિયો-એન 2.0-લિટર mStallion ટર્બોચાર્જ્ડ પેટ્રોલ એન્જિન અને mHawk ડીઝલ એન્જિન સાથે આવે છે. પેટ્રોલ એન્જિનવાળી SUV 197bhp અને 380NM પીક ટોર્ક જનરેટ કરે છે. જ્યારે ડીઝલ એન્જિનવાળી SUV 173bhp અને 400NM પીક ટોર્ક જનરેટ કરે છે. સ્કોર્પિયો-એન ડીઝલને 4 વ્હીલ ડ્રાઇવ (4WD) વિકલ્પ પણ મળે છે. એન્જિન 6-સ્પીડ મેન્યુઅલ અને 6-સ્પીડ ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન વિકલ્પો સાથે આવે છે.

મહિન્દ્રાએ OJA પ્લેટફોર્મ લોન્ચ કર્યું
મહિન્દ્રા રાઇઝે OJA નામના ઓછા વજનના ટ્રેક્ટર માટે એક નવું પ્લેટફોર્મ રજૂ કર્યું છે. આ દ્વારા કંપની સમગ્ર વિશ્વમાં લાઇટ ટ્રેક્ટર સેગમેન્ટમાં તેની હાજરી વધારવા માંગે છે. આ પ્લેટફોર્મમાં 4 પેટા પ્લેટફોર્મનો સમાવેશ થાય છે – સબ-કોમ્પેક્ટ, કોમ્પેક્ટ, સ્મોલ યુટિલિટી અને લાર્જ યુટિલિટી.


Spread the love

Related posts

સરકારે ખરીફ પાકોના લઘુત્તમ ટેકાના ભાવમાં વધારો કર્યો:કેબિનેટની બેઠકમાં BSNLના રિવાઈઝલ માટે ₹89 હજાર કરોડને પણ મંજૂરી આપી

Team News Updates

શરદ પવાર કોંગ્રેસના પગલે, પદ છૂટતું નથી:NCPમાં હવે પોતે જ અધ્યક્ષ, પ્રફુલ્લ પટેલે ગણાવ્યા સૌથી મોટા કદના નેતા

Team News Updates

અનંતનાગમાં છઠ્ઠા દિવસે પણ એન્કાઉન્ટર ચાલુ:સેનાએ પ્રથમ વખત હેરોન ડ્રોનથી ગ્રેનેડ વરસાવ્યા; કાશ્મીરમાં અત્યાર સુધીમાં 6 આતંકવાદીને ઢાળી દીધા

Team News Updates