News Updates
NATIONAL

બરસાનામાં 2 લાખની ભીડ, 2 શ્રદ્ધાળુઓનાં મોત:એકને વધારે શુગર, બીજાને હાર્ટ એટેક…અનેક બેભાન; DMનો ખુલાસો- ભીડને કારણે મોત નથી થયું

Spread the love

મથુરાના બરસાનામાં રાધાષ્ટમી દરમિયાન દર્શન માટે આવેલા બે ભક્તોનાં મોત થયા છે. શનિવારે સવારે લાડલીજીના મંદિરમાં અભિષેક અને પૂજાનો કાર્યક્રમ ચાલી રહ્યો હતો. લગભગ 2 લાખ શ્રદ્ધાળુઓ દર્શન માટે બરસાના પહોંચ્યા છે. આ દરમિયાન લાડલીજી મંદિરની સીડી પર એક વૃદ્ધ મહિલા બેભાન થઈ ગયા. તેમને સીએચસીમાં લાવવામાં આવ્યા હતો. ત્યાં તેમનું મૃત્યુ થયું.

તે જ સમયે, બરસાનાના સુદામા ચોકમાં એક વૃદ્ધનું પણ મૃત્યુ થયું હતું. તેમની ઓળખ થઈ શકી નથી. આ ઉપરાંત લાડલી જીના મંદિરે મોટી સંખ્યામાં ભક્તો દર્શન અને પૂજા માટે પહોંચ્યા છે. ભારે ભીડ અને ગરમીના કારણે કેટલાક લોકો રાત્રે બેભાન થઈ ગયા હતા. લોકોએ તેમને ભીડમાંથી બહાર કાઢ્યા અને હોસ્પિટલ લઈ ગયા.

રાત્રે જ ભક્તો આવવા લાગ્યા, વ્યવસ્થા અપૂરતી હતી
બરસાનામાં શનિવારે એટલે કે 23 સપ્ટેમ્બરે રાધાષ્ટમીનો તહેવાર ઊજવવામાં આવી રહ્યો છે. ગત રાતથી જ દેશભરમાંથી ભક્તો મથુરા-વૃંદાવનમાં આવવા લાગ્યા હતા. શનિવારે સવારે લગભગ 4 કલાકે રાધાજી જન્મ સાથે તેમનો અભિષેક કરવામાં આવ્યો હતો. આ દરમિયાન ભીડનું દબાણ ખૂબ વધી ગયું હતું. અંદાજે 2 લાખ જેટલા શ્રદ્ધાળુઓ પહોંચ્યા છે.

જો કે, વહીવટીતંત્રે ભીડના કારણે મૃત્યુના વિચારને નકારી કાઢ્યો છે. ડીએમ શૈલેન્દ્ર કુમાર સિંહે કહ્યું કે ભીડના દબાણમાં કોઈ ભક્તનું મોત થયું નથી. એક વૃદ્ધ મહિલા જેનું શુગર લેવલ વધી ગયું હતું. તે ધર્મશાળામાં રહેતા હતા. તેમણે કંઈપણ ખાધા-પીધા વગર દવા લીધી. આ પછી તેમનું મૃત્યુ થયું.

તે જ સમયે અન્ય એક વૃદ્ધને હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો. જ્યારે તેમનું મૃત્યુ થયું હતું. તે પ્લેટફોર્મ પર બેઠા હતા. સોશિયલ મીડિયા પર કેટલાક લોકો ભીડમાં બંનેના ગૂંગળામણ વિશે જણાવી રહ્યા છે, જે યોગ્ય નથી. તે જ સમયે, મથુરા પોલીસે પણ આ મામલે નિવેદન બહાર પાડ્યું છે. પોલીસનો દાવો છે કે ભીડ કે ગૂંગળામણને કારણે કોઈનું મોત થયું નથી.

એક ભક્ત પ્રયાગરાજનો હતો, બીજાની ઓળખ જાણી શકાઇ નથી
સ્થાનિક લોકોએ જણાવ્યું કે મૃત્યુ પામેલા લોકોમાં પ્રયાગરાજના રહેવાસી 60 વર્ષીય શ્રદ્ધાલુ રાજમણિ પણ સામેલ છે. તે રાધા રાણીના દર્શન કરવા પરિવાર સાથે બરસાના પહોંચી હતી. શનિવારે સવારે તે લાડલીજીના અભિષેક અને પૂજામાં હાજરી આપવા માટે લાડલીજી મંદિરે સીડીઓ ઉપર જઈ રહી હતી. પછી તે ભીડ વચ્ચે બેભાન થઈ ગયા. આ પછી તેને સીએચસીમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા. અહીં તબીબોએ તેમને મૃત જાહેર કર્યા હતા.

આ સિવાય બરસાનાના સુદામા ચોકમાં અન્ય એક વૃદ્ધ પણ બેભાન થઈ ગયા હતા. તેમને હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યા, પરંતુ ડોક્ટર તેમને બચાવી શક્યા નહીં. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર તેમની ઓળખ થઈ નથી. સીએચસીના ઈન્ચાર્જ ડૉ. મનોજ વશિષ્ઠે જણાવ્યું હતું કે, “બંને ભક્તોને અહીં મૃત હાલતમાં લાવવામાં આવ્યા હતા. મહિલા ભક્તની મેડિકલ હિસ્ટ્રીમાં જાણવા મળ્યું હતું કે તે ડાયાબિટીસથી પીડિત હતી. જ્યારે વૃદ્ધનું હૃદયરોગના હુમલાથી મૃત્યુ થયું હતું.”

ફરી એકવાર વહીવટી તંત્રમાં નિષ્ફળતા?
રાધાષ્ટમી પર બે લોકોનાં મોત બાદ અહીં આવતા શ્રદ્ધાળુઓ આરોપ લગાવી રહ્યા છે કે પોલીસે દોરડા લગાવીને લોકોને કાબૂમાં લેવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. પરંતુ આના કારણે કેટલાક સ્થળોએ લોકોનું દબાણ વધ્યું હતું. જેના કારણે સમસ્યા વધી હતી.

મહિલા ભક્તોએ પૂછ્યું કે પોલીસે રસ્તા કેમ બંધ કર્યા?
અકસ્માત બાદ ભાસ્કરે પણ શ્રદ્ધાળુઓ સાથે વાત કરી હતી. કરનાલની એક મહિલા ભક્તે કહ્યું, “અમે બધા માત્ર દર્શન માટે આવ્યા છીએ. ત્યાં ખૂબ ધક્કામુક્કી થઈ રહી છે. પોલીસે ઘણા રસ્તાઓ બંધ કરી દીધા છે. તેઓએ આવું ન કરવું જોઈએ. મેં મારી જાતને ઘણી વખત પડતા બચાવી છે.” સરકાર અહીં બાઇક રોકી છે. મારા ઘૂંટણનું ઓપરેશન થયું છે. અમારા જેવા લોકો દર્શન માટે કેવી રીતે જઈ શકે?”


Spread the love

Related posts

રિક્ષાવાળાએ પોલીસનું તાળું તોડ્યું!:અમદાવાદના એરપોર્ટ પાસે ગેરકાયદે પાર્કિંગ કરેલી રિક્ષામાં ટ્રાફિક પોલીસે લોક માર્યું, ચાલક લોક તોડી ને સાથે લઈ ગયો

Team News Updates

આજે 15 રાજ્યોમાં વરસાદનું એલર્ટ:MPના 22 જિલ્લા અને UPના 31 જિલ્લામાં વરસાદ પડશે ; કાનપુરમાં એકનું મોત, લખનઉમાં સ્કૂલોમાં રજા

Team News Updates

ચૂંટણી પહેલા ભાજપને પડી શકે છે મોટો ફટકો, યશોધરા રાજે સિંધિયાએ કરી આ મોટી જાહેરાત

Team News Updates