News Updates
BUSINESS

Hero MotoCorp એ Karizma XMR ની કિંમતમાં વધારો કર્યો:1 ઓક્ટોબરથી પ્રીમિયમ સ્પોર્ટ્સ બાઇક ₹7000 મોંઘુ થશે, 32.8 kmplની માઇલેજનો દાવો

Spread the love

Hero MotoCorp એ આજે ​​(25 સપ્ટેમ્બર) તેની પ્રીમિયમ સ્પોર્ટ્સ બાઇક Karizma XMR ની કિંમતમાં વધારો કરવાની જાહેરાત કરી છે. કંપનીએ જણાવ્યું કે Hero Karizmaની કિંમતોમાં 7 હજાર રૂપિયાનો વધારો કરવામાં આવ્યો છે. નવી કિંમતો 1 ઓક્ટોબરથી અમલમાં આવશે.

Hero Karizma XMR 29 ઓગસ્ટે રૂ. 1,72,900ની એક્સ-શોરૂમ કિંમતે લોન્ચ કરવામાં આવ્યો હતો. કંપનીનું કહેવું છે કે ખરીદદારો 30 સપ્ટેમ્બરે 12 વાગ્યા સુધી 3000 રૂપિયાની ટોકન મની ચૂકવીને ઓનલાઈન વેબસાઈટ અને ઓફિશિયલ ડીલરશીપ પર આ કિંમતે બાઇક બુક કરાવી શકે છે.

આ પછી બુકિંગ વિન્ડો બંધ થઈ જશે અને નવી કિંમત સાથે નવી બુકિંગ વિન્ડોની તારીખ પછીથી જાહેર કરવામાં આવશે. આ પછી તેની કિંમત 1,79,900 રૂપિયા (એક્સ-શોરૂમ, દિલ્હી) થઈ જશે.

ડિલિવરી ટૂંક સમયમાં શરૂ થશે
હીરો મોટોકોર્પના ચીફ બિઝનેસ ઓફિસર (ઈન્ડિયા બિઝનેસ યુનિટ) રંજીવજીત સિંહે જણાવ્યું હતું કે નવી કરિઝમા XMRનું પ્રોડક્શન શરૂ થઈ ગયું છે અને હીરો ટૂંક સમયમાં જ બાઇકની ડિલિવરી શરૂ કરશે. ભારતમાં આ બાઇક Yamahaની R15, Bajaj Pulsar 200 અને Apache RTR સાથે ટક્કર આપશે.

તહેવારોની સિઝનથી ડિલિવરી ઉપલબ્ધ થશે
કંપનીએ તેની ઓનલાઈન વેબસાઈટ અને ઓફિશિયલ ડીલરશીપ પર Karizma XMR210નું બુકિંગ શરૂ કરી દીધું છે. ખરીદનાર 3000 રૂપિયાની ટોકન મની ચૂકવીને બાઇક બુક કરાવી શકે છે. આ તહેવારોની સિઝનમાં તેની ડિલિવરી શરૂ કરવામાં આવશે.

Karizma XMR 210 : ડિઝાઇન
નવી Karizma XMR ને LED DRL, ફેરિંગ પર XMR બેજિંગ, એલોય વ્હીલ્સ અને એડજસ્ટેબલ વિન્ડશિલ્ડ સાથે ઇલ્યુમિનેશન LED પ્રોજેક્ટર હેડલેમ્પ્સ મળે છે. સ્પોર્ટ્સ બાઇકમાં સ્પ્લિટ-સીટ સેટઅપ, એક LED ટેલ લેમ્પ અને હળવા વજનના ક્લિપ-ઓન હેન્ડલ બાર છે.

Hero Karizma XMR 210: એન્જિન વિશિષ્ટતાઓ
કંપનીએ Karizma XMR 210માં 210cc સિંગલ-સિલિન્ડર, 4 વાલ્વ લિક્વિડ-કૂલ્ડ એન્જિન આપ્યું છે, જે 25.5bhpનો પાવર અને 22nmનો પીક ટોર્ક જનરેટ કરે છે. એન્જિનને 6-સ્પીડ મેન્યુઅલ ગિયરબોક્સ અને ટ્રાન્સમિશન માટે સ્લિપ અને આસિસ્ટ ક્લચ સાથે જોડી શકાય તેવું ટ્યુન કરવામાં આવ્યું છે.

Hero MotoCorp દાવો કરે છે કે નવી Hero Karizma XMRની ટોપ સ્પીડ 143 kmph છે. દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે આ સ્પોર્ટ્સ બાઇક 32.8 kmplની માઇલેજ આપે છે.

Karizma XMR 210: ત્રણ રંગ વિકલ્પો
અપડેટેડ બાઇક તેની જૂની પેઢીની સરખામણીમાં એકદમ સ્પોર્ટી અને પ્રીમિયમ લાગે છે. લોન્ચ ઈવેન્ટમાં હીરો મોટોકોર્પના સીઈઓ નિરંજન ગુપ્તાએ કહ્યું હતું કે કરિઝમા XMR એ ‘મોટરસાઈકલનો રિતિક રોશન’ છે. આ બાઇક ત્રણ રંગોમાં ઉપલબ્ધ છે, જેમાં આઇકોનિક યલો, ટર્બો રેડ અને મેટ ફેન્ટમ બ્લેકનો સમાવેશ થાય છે.

Hero Karizma XMR: લક્ષણો
નવું Hero Karizma XMR બ્લૂટૂથ કનેક્ટિવિટી, ટર્ન-બાય-ટર્ન નેવિગેશન સાથે સંપૂર્ણ LCD ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટરથી સજ્જ છે. ડિજિટલ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર સ્પીડોમીટર, ઓડોમીટર, ટ્રિપ મીટર, ગિયર પોઝિશન ઇન્ડિકેટર અને ટેકોમીટર જેવી માહિતી દર્શાવે છે.

આરામદાયક સવારી માટે, બાઇકમાં આગળના ભાગમાં ટેલિસ્કોપિક ફોર્ક અને પાછળના ભાગમાં 6 સ્ટેપ એડજસ્ટેબલ મોનો શોક સસ્પેન્શન આપવામાં આવ્યું છે. બ્રેકિંગ માટે, બાઇકમાં ડ્યુઅલ-ચેનલ ABS સાથે 300 mm ફ્રન્ટ અને 230 mm રિયર ડિસ્ક બ્રેક્સ છે.

આ બાઇકને 2003માં લોન્ચ કરવામાં આવી હતી
કરિઝમાને સૌપ્રથમવાર 2003માં લોન્ચ કરવામાં આવી હતી. ત્યારથી તે ભારતમાં લોકપ્રિય બાઇક છે. જો કે, લાંબા સમય સુધી કોઈ અપડેટ ન હોવાને કારણે, તેનું વેચાણ સતત ઘટતું રહ્યું અને તેના કારણે 2020 માં કરિઝમા બંધ થઈ ગઈ.


Spread the love

Related posts

જથ્થાબંધ ફુગાવો સતત પાંચમા મહિને નકારાત્મક રહ્યો:ઓગસ્ટમાં -1.36%થી વધીને -0.52%, પરંતુ ખાદ્ય ચીજોના ભાવમાં ઘટાડો થયો

Team News Updates

હીરો મોટોકોર્પએ તમામ વેરિઅન્ટ્સની કિંમતમાં વધારો કર્યો:આજે બુકિંગ કરાવનારા ગ્રાહકોને ઓછી કિંમતે બાઇક મળશે

Team News Updates

જીપ કંપાસ ફેસલિફ્ટ ₹20.49 લાખની સ્ટાર્ટિંગ પ્રાઈઝમાં લોન્ચ:ટુ-વ્હીલ ડ્રાઇવ વિકલ્પ સાથે 17.1kmpl ના માઇલેજનો દાવો, હેરિયર સાથે સ્પર્ધા કરશે

Team News Updates