News Updates
NATIONAL

વાદળ ફાટવાથી આવેલા પૂરને કારણે સિક્કિમમાં તબાહી, 23 જવાન લાપતા

Spread the love

વાદળ ફાટવાથી આવેલા પૂરને કારણે સિક્કિમમાં તબાહી મચી ગઈ છે. આ પૂરમાં સેનાના 23 જવાનો લાપતા હોવાનું કહેવાય છે. વાદળ ફાટવાને કારણે તિસ્તા નદીમાં પૂર આવ્યું હતું. સિંગતમ વિસ્તારમાં વાદળ ફાટ્યું હતું. રાહત અને બચાવ કામગીરી ચાલુ છે. ગુવાહાટી સંરક્ષણ પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર સિક્કિમમાં લોનાક તળાવ પર અચાનક વાદળ ફાટવાથી લાચેન ખીણમાં તિસ્તા નદીમાં અચાનક પૂર આવ્યું.

વાદળ ફાટવાથી આવેલા પૂરને કારણે સિક્કિમમાં તબાહી મચી ગઈ છે. આ પૂરમાં સેનાના 23 જવાનો લાપતા હોવાનું કહેવાય છે. વાદળ ફાટવાને કારણે તિસ્તા નદીમાં પૂર આવ્યું હતું. સિંગતમ વિસ્તારમાં વાદળ ફાટ્યું હતું. રાહત અને બચાવ કામગીરી ચાલુ છે. ગુવાહાટી સંરક્ષણ પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર સિક્કિમમાં લોનાક તળાવ પર અચાનક વાદળ ફાટવાથી લાચેન ખીણમાં તિસ્તા નદીમાં અચાનક પૂર આવ્યું.

તેમણે કહ્યું કે ઘાટીમાં કેટલાક સૈન્ય મથકો પ્રભાવિત થયા છે. 23 જવાનો ગુમ હોવાના અહેવાલ છે અને સર્ચ ઓપરેશન ચાલુ છે. લાચેન ઘાટીમાં તિસ્તા નદીમાં પૂર આવ્યું હતું. ખીણમાં આવેલી ઘણી સૈન્ય ઇમારતો પૂરમાં ધોવાઈ ગઈ હતી. 23 સૈનિકો ઉપરાંત ઘણા લોકો ગુમ થયાના અહેવાલ છે.

લોકોના જીવ બચી રહ્યા છે – ભાજપ નેતા ભુતિયા

સિક્કિમ પૂરની ઘટના અંગે બીજેપી નેતા ઉગેન શેરિંગ ગ્યાત્સો ભુટિયાએ કહ્યું કે, સરકારી તંત્ર કામે લગાડીને લોકોના જીવ બચાવી રહ્યા છે. રિપોર્ટ આવવાનો બાકી છે. જાન-માલનું કોઈ નુકસાન થયું નથી પરંતુ જાહેર મિલકતોને નુકસાન થયું છે. સિંગતમમાં મિલકતોને નુકસાન થયું છે અને કેટલાક લોકો ગુમ થયાની જાણ કરી છે અને તેમને શોધવાના પ્રયાસો ચાલુ છે.

નેશનલ હાઈવે 10 ધોવાઈ ગયો, રાજ્ય સરકાર હાઈ એલર્ટ પર

તિસ્તા નદીમાં પૂરના કારણે મેલ્લીમાં નેશનલ હાઈવે 10 ધોવાઈ ગયો હતો. ઘણી જગ્યાએ નુકસાનના અહેવાલ છે. તિસ્તા નદીને અડીને આવેલા વિસ્તારને ખાલી કરાવવામાં આવ્યો છે. રાજ્ય સરકાર હાઈ એલર્ટ પર છે અને સ્થિતિ પર નજર રાખવામાં આવી રહી છે.

લોકોના જીવ બચી રહ્યા છે – ભાજપ નેતા ભુતિયા

સિક્કિમ પૂરની ઘટના અંગે બીજેપી નેતા ઉગેન શેરિંગ ગ્યાત્સો ભુટિયાએ કહ્યું કે, સરકારી તંત્ર કામે લગાડીને લોકોના જીવ બચાવી રહ્યા છે. રિપોર્ટ આવવાનો બાકી છે. જાન-માલનું કોઈ નુકસાન થયું નથી પરંતુ જાહેર મિલકતોને નુકસાન થયું છે. સિંગતમમાં મિલકતોને નુકસાન થયું છે અને કેટલાક લોકો ગુમ થયાની જાણ કરી છે અને તેમને શોધવાના પ્રયાસો ચાલુ છે.


Spread the love

Related posts

વર્લ્ડ કલાસ રેસિડેન્શિયલ સ્કુલોમાં ભણશે અનાથ બાળકો, UP સરકારનો મોટો નિર્ણય

Team News Updates

અનંતનાગમાં છઠ્ઠા દિવસે પણ એન્કાઉન્ટર ચાલુ:સેનાએ પ્રથમ વખત હેરોન ડ્રોનથી ગ્રેનેડ વરસાવ્યા; કાશ્મીરમાં અત્યાર સુધીમાં 6 આતંકવાદીને ઢાળી દીધા

Team News Updates

EXCLUSIVE/ ગુજરાતની ૪૦,૦૦૦ મહિલાઓ ગુમ થવાના અહેવાલ દેશની ટોચની ન્યુઝ એજન્સીએ ડીલીટ કર્યા..કારણ શું ??

Team News Updates