News Updates
INTERNATIONAL

આવતીકાલે નવાઝ બ્રિટનથી સાઉદી અરેબિયા જવા રવાના થશે, અને 21 ઓક્ટોબરે દેશ પરત ફરશે

Spread the love

પાકિસ્તાનના પૂર્વ વડાપ્રધાન નવાઝ શરીફ લંડનમાં 4 વર્ષ ગાળ્યા બાદ 21 ઓક્ટોબરે દેશ પરત ફરી રહ્યા છે. આ પહેલાં તે સાઉદી અરેબિયા જશે.

તેમની પાર્ટી પાકિસ્તાન મુસ્લિમ લીગ-નવાઝ (PML-N)ના નેતાએ કહ્યું કે નવાઝ આવતીકાલે એટલે કે 11 ઓક્ટોબરે સાઉદી જવા રવાના થશે. અહીં તે ઉમરાહ (મક્કાની તીર્થયાત્રા) કરશે.

સાંસદ ઈરફાન સિદ્દીકીએ કહ્યું- પાકિસ્તાન આવતા પહેલાં (PML-N) સુપ્રીમો ઉમરાહ કરશે અને તેમના પુત્ર હુસૈન શરીફ સાથે સમય વિતાવશે.

ચાર વર્ષથી લંડનમાં શા માટે છે નવાઝ?

 • શરીફ પરિવારનો લંડનના અત્યંત મોંઘા હાઈડ પાર્ક વિસ્તારમાં આલીશાન બંગલો છે. નવેમ્બર 2019માં નવાઝ સારવારના બહાને લંડન આવ્યા હતા. આ પહેલાં તે ભ્રષ્ટાચારના કેસમાં જેલમાં હતા. તે સમયે ઈમરાન ખાન વડાપ્રધાન હતા. કહેવાય છે કે સાઉદી અરેબિયાના દબાણમાં ઈમરાન અને સેનાએ નવાઝને સારવાર માટે લંડન જવાની મંજૂરી આપી હતી.
 • નવાઝ ત્રણ અઠવાડિયામાં પાકિસ્તાન પરત ફરવાના હતા. હવે તેણે લંડનમાં લગભગ ચાર વર્ષ વિતાવ્યા છે અને આ દરમિયાન તેણે યુરોપ અને આરબ વિશ્વના ઘણા દેશોની યાત્રા કરી છે. નવાઝના રાજકીય દુશ્મન ઈમરાન ખુદ હવે ભ્રષ્ટાચારના કેસમાં ત્રણ વર્ષની સજા ભોગવી રહ્યા છે.
 • આ તકનો ફાયદો ઉઠાવીને નવાઝે દેશ પરત ફરવાનો પ્લાન બનાવ્યો. તેમના નાના ભાઈ અને પૂર્વ વડાપ્રધાન શાહબાઝ શરીફે તાજેતરમાં જાહેરાત કરી હતી કે નવાઝ 21 ઓક્ટોબરે દેશ પરત ફરશે અને ચૂંટણી જીત્યા બાદ ચોથી વખત વડાપ્રધાન બનશે.

નવાઝને ભ્રષ્ટાચારના કેસમાં 7 વર્ષની સજા ફટકારવામાં આવી હતી
2018 માં કોર્ટે નવાઝને અલ-અઝીઝિયા સ્ટીલ મિલ્સ ભ્રષ્ટાચાર કેસમાં દોષી ઠેરવ્યો હતો અને તેને 7 વર્ષની જેલની સજા ફટકારી હતી. એવનફિલ્ડ પ્રોપર્ટી કેસમાં તેને 11 વર્ષની સજા અને 80 કરોડ રૂપિયાનો દંડ ફટકારવામાં આવ્યો હતો.

16 નવેમ્બર 2019 ના રોજ, લાહોર હાઈકોર્ટે નવાઝની સજાને સ્થગિત કરી અને તેને સારવાર માટે વિદેશ જવાની મંજૂરી આપી. નવાઝ શરીફ અત્યાર સુધીમાં ત્રણ વખત પાકિસ્તાનના વડાપ્રધાન રહી ચૂક્યા છે.

શાહબાઝે કહ્યું- દેશમાં અટકાયેલો વિકાસ ફરી શરૂ થશે
હાલમાં જ પોતાના ભાઈના પરત ફરવા અંગે શાહબાઝ શરીફે કહ્યું હતું – જો 2013-18 વચ્ચે પાકિસ્તાનમાં વિકાસની ગતિ 2018ની ચૂંટણી બાદ ન તોડી ન હોત તો આજે દેશ ઘણો આગળ હોત. હવે નવાઝના આગમન પછી પાકિસ્તાનમાં વિકાસ ત્યાંથી શરૂ થશે જ્યાંથી તે 2017માં ગયા હતા.

તે સમયે તેમને ખોટા કેસના આધારે સત્તા પરથી દૂર કરવામાં આવ્યા હતા. ત્યાર બાદ નવાઝના હાથમાંથી માત્ર સત્તા જ છીનવાઈ ન હતી, પરંતુ સમગ્ર દેશમાં વિકાસ અને પ્રગતિ પણ થંભી ગઈ હતી.

પાકિસ્તાનમાં ચૂંટણી કરાવવા અંગેના સવાલના જવાબમાં શાહબાઝે કહ્યું- ચૂંટણી કરાવવાની જવાબદારી દેશના ચૂંટણી પંચની છે અને મને આશા છે કે તેઓ આ જવાબદારી નિભાવશે. આ અગાઉ ગયા અઠવાડિયે પાર્ટીની બેઠક દરમિયાન નવાઝ શરીફે પોતે પહેલીવાર પાકિસ્તાન પરત ફરવાની પુષ્ટિ કરી હતી.


  Spread the love

  Related posts

  દુનિયાનો સૌથી મોટો એનાકોન્ડા એના જુલિયા એમેઝોનના જંગલમાં મૃત હાલતમાં મળ્યો

  Team News Updates

  અનોખો શોખ:USમાં ડેન્ટિસ્ટ પાસે 2000થી વધુ ટૂથપેસ્ટનું કલેક્શન…

  Team News Updates

  રશિયામાં સૈનિકોની પત્નીઓનું પ્રદર્શન:યુક્રેનમાં લડી રહેલા તેમના પતિઓને પાછા બોલાવવાની માગ; 20 લોકો કસ્ટડીમાં

  Team News Updates