News Updates
INTERNATIONAL

સાઉદીના સૌથી મોટા શહેર જેદ્દાહમાં ફરવા માટે શ્રેષ્ઠ સ્થળો કયા ? 

Spread the love

જેદ્દાહ સાઉદી અરેબીયાનું પ્રાઇડ કહેવામાં આવે છે. સાઉદી અરેબિયાની કલા રાજધાની તરીકે ઓળખાતા જેદ્દાહમાં તમારા માટે ઘણા સંગ્રહાલયો અને ગેલેરીઓ છે. જૂની અને નવી આકર્ષક જગ્યાઓ જે જેદ્દાહની ખુબસુરતીમાં ચાર ચાંદ લગાવે છે તમને જેદ્દાહમાં ઘણા વિશ્વ-વર્ગના મોલ્સ, બગીચા સહિત અનેક ફરવા લાયક સ્થળો છે. ત્યારે ઉમરાહ કરવા મક્કા મદિના જતા લોકો માટે આ ફરવા માટેની શ્રેષ્ઠ જગ્યા છે.

જેદ્દાહ સાઉદી અરેબીયાનું પ્રાઇડ કહેવામાં આવે છે. સાઉદી અરેબિયાની કલા રાજધાની તરીકે ઓળખાતા જેદ્દાહમાં તમારા માટે ઘણા સંગ્રહાલયો અને ગેલેરીઓ છે. જૂની અને નવી આકર્ષક જગ્યાઓ જે જેદ્દાહની ખુબસુરતીમાં ચાર ચાંદ લગાવે છે તમને જેદ્દાહમાં ઘણા વિશ્વ-વર્ગના મોલ્સ, બગીચા સહિત અનેક ફરવા લાયક સ્થળો છે. 

1. તૈયબત મ્યુઝિયમ : લાલ સમુદ્રના કિનારે આવેલા સૌથી પ્રાચીન બંદરોમાંના એક તરીકે તૈયબત મ્યુઝિયમ જેદ્દાહનો સમૃદ્ધ ઇતિહાસ છે. જ્યારે આ ઈતિહાસની શોધ કરવામાં આવે છે, ત્યારે તમને અરેબિયાના ભૂતકાળની ઝલક મળે છે જેટલું અન્ય કોઈ શહેર જોઈ શકતું નથી. તૈયબત મ્યુઝિયમની મુલાકાત આ સંશોધન તરફ તમારું પ્રથમ પગલું હશે. પરંપરાગત હિજાઝી આર્કિટેક્ચરનું પ્રદર્શન કરતું, તૈયબત મ્યુઝિયમ તમને 25 સદીઓ પાછળ લઈ જાય છે અને તમને ઇસ્લામની વાર્તા કહે છે 

નસીફ હાઉસ : 1881માં નસીફ નામના વેપારી દ્વારા બાંધવામાં આવેલ નસીફ હાઉસ 1925માં જેદ્દાહના યુદ્ધ પછી સાઉદી રાજાનું નિવાસસ્થાન બની ગયું હતું. 100 થી વધુ ઓરડાઓ સાથે, નસીફ હાઉસ એ દુર્લભ કોરલ ગૃહોમાંથી એક છે જે સંપૂર્ણપણે પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યું છે. 

3.ખલીજ સલમાન બીચ : જેદ્દાહના પ્રસિદ્ધ સ્થળોની વાત કરીએ તો ખલીજ સલમાન બીચનો ઉલ્લેખ ન કરવો તે અક્ષમ્ય છે! જેદ્દાહમાં ઘણા બીચ છે. કોઈ આશ્ચર્ય નથી કે તેને લાલ સમુદ્રની કન્યા કહેવામાં આવે છે! પરંતુ જેદ્દાહના તમામ બીચ પૈકી, ખલીજ સલમાન બીચની મુલાકાત લેવી આવશ્યક છે.

4.કિંગ ફહદનો ફુવારો : શું તમે જાણો છો, જેદ્દાહમાં વિશ્વના સૌથી ઊંચા ફુવારો આવેલો છે. જેને કિંગ ફહદનો ફાઉન્ટેન કહે છે 312 મીટરથી વધુની ઊંચાઈ ધરાવે છે, અને તે જોવા માટે ખૂબ જ આકર્ષક છે.

5. અલ બલાદ : શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે બુલવર્ડ એ એક વાર્તા કહે છે? શું તમે ઈચ્છો છો કે તમે જ્યા જાવ તે જગ્યા તેની વાર્તા કહે? જો હા, તો અલ બલાદ એ જેદ્દાહના તે છુપાયેલા રત્નોમાંથી એક છે જેને તમારે તમારા પ્રવાસ કાર્યક્રમમાં સામેલ કરવાની જરૂર છે. અલ બલાદ, યુનેસ્કો દ્વારા માન્યતા પ્રાપ્ત વર્લ્ડ હેરિટેજ સાઇટ, જેદ્દાહમાં એક ઐતિહાસિક ક્વાર્ટર છે. આ પડોશમાં અનન્ય સ્થાપત્ય છે જે તમને વિશ્વમાં બીજે ક્યાંય નહીં મળે. અહીંની મોટાભાગની ઇમારતો પરવાળાના ચૂનાના પથ્થરથી બનેલી છે. અલ બલાદને જેદ્દાહમાં જોવા માટેના શ્રેષ્ઠ સ્થળોમાંનું એક બનાવે છે.

6.રેડ સી મોલ : જેદ્દાહનો સૌથી મોટો શોપિંગ મોલ, રેડ સી મોલ એ જેદ્દાહ પર્યટન સ્થળોમાંથી એક છે જે તમને ગમશે.શોપિંગ હોય કે મનોરંજન, જેદ્દાહમાં આવેલ રેડ સી મોલ નિરાશ નહીં કરે. કિંગ અબ્દુલ અઝીઝ ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટથી માત્ર 13.5 કિમી દૂર સ્થિત રેડ સી મોલ જેદ્દાહમાં ઉતર્યા પછી સમય પસાર કરવા માટેનું શ્રેષ્ઠ સ્થળ છે.


Spread the love

Related posts

PM મોદીની ફ્રાન્સ મુલાકાતનો પહેલો દિવસ:બાઈડેન પછી હવે રાષ્ટ્રપતિ મેક્રોન પ્રાઈવેટ ડિનર હોસ્ટ કરશે; નેવી માટે 26 રાફેલ ફાઈટર જેટ આવશે

Team News Updates

અમેરિકાનાં રેસ્ટોરન્ટમાં મોદીજી થાળી લોન્ચ:તિરંગા ઈડલી, ઢોકળા અને કાશ્મીરની વાનગીનો સમાવેશ; PM 21 જૂને 4 દિવસના પ્રવાસ પર US જશે

Team News Updates

સ્વીડનના રાજા કાર્લ XVI ગુસ્તાફે શાસનના 50 વર્ષ પૂર્ણ થતા સુવર્ણ જયંતિની ઉજવણી કરી

Team News Updates