News Updates
ENTERTAINMENT

નેશનલ ક્રશ રશ્મિકા મંદાના સાથે અભદ્ર મજાક:અભિનેત્રીનો નકલી વિડીયો વાયરલ, અમિતાભ બચ્ચને કહ્યું,’ગુનેગાર સામે કાયદેસરની કાર્યવાહી થવી જોઈએ’

Spread the love

રશ્મિકા મંદાનાનો એક નકલી વીડિયો સામે આવ્યો છે, જે AI દ્વારા બનાવવામાં આવ્યો હતો. વીડિયોમાં જોવા મળી રહ્યું છે કે લિફ્ટમાં એક મહિલા પ્રવેશે છે, જેનો ચહેરો બિલકુલ રશ્મિકા જેવો છે. એઆઈની ડીપફેક ટેક્નોલોજીની મદદથી તે મહિલાનો ચહેરો બરાબર રશ્મિકા જેવો બનાવવામાં આવ્યો છે.

આ વીડિયો સામે આવ્યા બાદ અમિતાભ બચ્ચન ફિલ્મ ‘ગુડબાય’ની તેમની કો-સ્ટાર રશ્મિકાના સમર્થનમાં સામે આવ્યા છે. તેમણે દોષિતો સામે જલ્દી કાયદેસરની કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી છે. બિગ બીની સાથે ચાહકો પણ રશ્મિકાના સમર્થનમાં ઉભા છે. આ વીડિયો સામે આવ્યા બાદ અભિનેત્રીનું નિવેદન પણ સામે આવ્યું છે.

રશ્મિકા સિવાય પણ ઘણા લોકો સાયબર ક્રાઈમનો શિકાર બની ચૂક્યા છે. AIના વધતા ઉપયોગથી આવી ઘટનાઓ ઝડપથી વધી રહી છે.

મને આ બાબત વિશે વાત કરતાં દુઃખ થાય છે- રશ્મિકા
બિગ બી અને ફેન્સ બાદ રશ્મિકાએ પણ આ વીડિયો પર પોતાની પ્રતિક્રિયા આપી છે. ઈન્સ્ટાગ્રામ પર સ્ટોરી શેર કરતી વખતે તેણે લખ્યું છે – મને મારા ડીપફેક વીડિયો વિશે વાત કરતા અને શેર કરતા ખૂબ જ દુઃખ થાય છે જે ઓનલાઈન ફેલાય છે. સાચું કહું તો, આવું કંઈક માત્ર મારા માટે જ નહીં પરંતુ આપણામાંના દરેક માટે ખૂબ જ ડરામણી છે જેઓ આ ટેક્નોલોજીના દુરુપયોગને કારણે જોખમમાં છે.

આજે એક મહિલા અને અભિનેત્રી તરીકે હું મારા પરિવાર, મિત્રો અને શુભેચ્છકોનો આભારી છું જેઓ મારી સુરક્ષા વ્યવસ્થા છે. જો હું શાળા કે કૉલેજમાં હતો ત્યારે મારી સાથે આવું બન્યું હોત, તો હું ખરેખર આ પરિસ્થિતિમાંથી મારી જાતને કેવી રીતે બહાર કાઢી શકી હોત તેની હું કલ્પના કરી શકતી નથી.

આપણામાંથી વધુને આવી નકલી વસ્તુઓની અસર થાય તે પહેલાં શક્ય તેટલી વહેલી તકે પગલાં લેવાની જરૂર છે.

પત્રકાર અભિષેકની પોસ્ટ પરથી આ મામલો સામે આવ્યો છે
ALT ન્યૂઝના પત્રકાર અભિષેકે પોતાના ટ્વિટર હેન્ડલ પર આ નકલી વીડિયો અપલોડ કર્યો હતો. આ વીડિયોની સાથે તેણે કેપ્શનમાં લખ્યું છે – ભારતમાં ડીપફેક સાથે કામ કરવા માટે કાનૂની કાર્યવાહીની જરૂર છે. તમે સોશિયલ મીડિયા હેન્ડલ્સ પર અભિનેત્રી રશ્મિકા મંદાનાનો આ વાયરલ વીડિયો જોયો હશે, પરંતુ આ ઝરા પટેલ નામની મહિલાનો ડીપફેક વીડિયો છે.

અભિષેકે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, મૂળ વિડિયો ઝરા પટેલ નામની બ્રિટિશ ભારતીય યુવતીનો છે, જેના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર 415 હજાર ફોલોઅર્સ છે. આ વીડિયો ઝારાએ 9 ઓક્ટોબરે તેના ઈન્સ્ટાગ્રામ પર અપલોડ કર્યો હતો.

બિગ બીએ કાયદાકીય કાર્યવાહીની માંગ કરી હતી
અભિષેકની આ પોસ્ટને રી-ટ્વીટ કરતાં અમિતાભ બચ્ચને લખ્યું- હા, કાયદાકીય દૃષ્ટિકોણથી આ એક મજબૂત કેસ છે. બિગ બીની સાથે રશ્મિકાના ફેન્સ પણ આ વીડિયો સામે કડક કાર્યવાહીની માંગ કરી રહ્યા છે.

બિગ બી સાથે ડેબ્યૂ ફિલ્મમાં કામ કર્યું
રશ્મિકાએ તેની બોલિવૂડ ડેબ્યૂ ફિલ્મ ગુડબાયમાં બિગ બી સાથે કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મમાં તેણે બિગ બીની દીકરીનો રોલ કર્યો હતો. નીના ગુપ્તાએ પણ આ બંને સાથે સ્ક્રીન શેર કરી હતી. જો કે, આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર ખાસ કમાલ ન કરી શકી અને નિષ્ફળ ગઈ. મોટી સ્ટાર કાસ્ટ અને ફેમિલી ડ્રામા હોવા છતાં, ફિલ્મ અપેક્ષાઓ પર ખરી ઉતરી ન હતી.

આગામી દિવસોમાં રશ્મિકા રણબીર સાથે ફિલ્મ ‘એનિમલ’માં જોવા મળશે. આ ફિલ્મ 1 ડિસેમ્બરે સિનેમાઘરોમાં રિલીઝ થશે.


Spread the love

Related posts

બચ્ચન સાહેબ અને અનુષ્કાને ખોટી હોંશિયારી ભારે પડી!:હેલ્મેટ વિના બાઇક પર ફરવા બદલ મુંબઈ પોલીસે તાત્કાલિક એક્શન લેવા આપ્યા આદેશ, યુઝર્સે યાદ કરાવ્યા ટ્રાફિકના નિયમો

Team News Updates

ડેડમેનના નામથી પ્રખ્યાત છે ધ અંડરટેકર, જાણો તેની નેટવર્થ

Team News Updates

IPLમાં આજે MI માટે કરો યા મરોનો જંગ:અંતે મુંબઈના કેમ્પમાં હાશકારો અનુભવાયો, આકાશે સેન્ચુરીની નજીક પહોંચેલા અગ્રવાલને આઉટ કર્યો

Team News Updates