News Updates
BUSINESS

એમેઝોનની અમેઝિંગ કામગીરી:દિવાળીમાં ઝડપી ડિલિવરી માટે વિશ્વની સૌથી મોટી ઈ-કોમર્સ કંપની સજ્જ, કંપનીના હેડક્વાર્ટરમાં 7 લાખ રોબોટ કામ કરે છે

Spread the love

વિશ્વની ટોચની કંપનીઓનું મુખ્ય મથક અમેરિકાના સિએટલમાં આવેલું છે. જેફ બેઝોસે આ શહેરમાંથી એમેઝોનની શરૂઆત કરી હતી. તેની શરૂઆત ગેરેજથી થઈ. હેડક્વાર્ટર અને રોબોટિક્સ ડેવલપમેન્ટ સેન્ટર પર પહોંચ્યું, જ્યાં આધુનિક AI અને મશીન લર્નિંગની મદદથી સંશોધન કરવામાં આવી રહ્યું છે.

સિએટલમાં સેવન્થ એવન્યુ રોડ પર દેખાતી ગગનચુંબી ઇમારત અને તેનું કેમ્પસ એમેઝોનનું મુખ્ય મથક છે. આ બિલ્ડિંગનું નામ ડે-1 છે. નામ પાછળ બેઝોસનો વિચાર એ હતો કે કંપનીએ દરેક પ્રોજેક્ટ પર પહેલા દિવસની જેમ જ ઉત્સાહ સાથે કામ કરવું જોઈએ અને પ્રથમ દિવસથી જ દરેક ક્ષેત્રમાં ટોચ પર રહેવું જોઈએ. જાણો એમેઝોનનું હેડક્વાર્ટર કેવું છે…

સ્થાપક જેફ બેઝોસ જૂના ટેબલ અને કોમ્પ્યુટરનો ઉપયોગ કરતા હતા

કંપનીના શરૂઆતના દિવસોમાં જેફ બેઝોસ આવા જૂના દરવાજામાંથી બનાવેલા ટેબલ પર બેસતા હતા. આજે એમેઝોન હેડક્વાર્ટરનું ‘ધ સ્ફિયર્સ’ વિશ્વભરમાં એમેઝોનની ઓળખ બની ગયું છે. ચમકદાર ગોળા જેવી દેખાતી આ ત્રણ ગોળ ઇમારતોમાં 30થી વધુ દેશોના 40 હજારથી વધુ છોડ લગાવવામાં આવ્યા છે. ડે-1 બિલ્ડિંગ આ કેમ્પસમાં છે.

ધ સ્પિયર્સમાં પ્રવેશતાની સાથે જ તે બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીની ઑફિસ કરતાં ગ્રીન પાર્ક જેવું લાગે છે. BFI-1, એમેઝોનનું રોબોટિક્સ ડેવલપમેન્ટ હબ અને પરિપૂર્ણતા કેન્દ્ર, ધ સ્ફિયર્સથી લગભગ 50 મિનિટના અંતરે, સુમનર (વોશિંગ્ટન)માં આવેલું છે. 4,80,000 ચોરસ ફૂટમાં ફેલાયેલા આ હબમાં સંશોધન અને નવીનતા થાય છે.

કર્મચારીઓને આર્થિક વિચારો આપવા માટે જૂના જમાનાના ટેબલ મળે છે
જ્યારે તમે એમેઝોનના રોબોટિક્સ ડેવલપમેન્ટ હબની અંદર જાઓ છો, ત્યારે તમને એક જૂનું કમ્પ્યુટર દેખાય છે, જે લાકડાના જૂના દરવાજાથી બનેલા ટેબલ પર રાખવામાં આવ્યું છે. જેફ બેઝોસે કંપનીની અંદર એક સંસ્કૃતિ સ્થાપિત કરી છે કે આપણે આપણા જૂના દિવસોને ક્યારેય ભૂલી ન જોઈએ અને આર્થિક હોવાનો વિચાર કરવો જોઈએ. આજે પણ, જ્યારે દુનિયાભરમાં એમેઝોનનો કોઈ કર્મચારી આર્થિક વિચાર આપે છે, ત્યારે તેને ઇનામ તરીકે દરવાજાના લાકડામાંથી બનેલું ટેબલ આપવામાં આવે છે.

અત્યારે એમેઝોનમાં 7.5 લાખથી વધુ રોબોટ્સ ઝડપી ડિલિવરી માટે કામ કરી રહ્યા છે. એમેઝોન રોબોટિક્સના ડાયરેક્ટર એમિલી વેટેરિક કહે છે કે રોબોટ બનાવતી વખતે અમે બે બાબતો ધ્યાનમાં રાખીએ છીએ. પ્રથમ – કાર્યસ્થળમાં સલામતી. જેથી કોઈને ઈજા ન થાય. બીજું – ઝડપ. મતલબ કે ગ્રાહકોને તેમનો સામાન જલદી મળી શકે છે.

આ પાંચ રોબોટની મદદથી ઝડપી ડિલિવરી થાય છે

એમેઝોન પ્રાઇમ એરના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ ડેવિડ કાર્બન કહે છે- ‘અમે MK30 ડ્રોન લોન્ચ કર્યાં છે. આ અમારા હાલના પ્રાઇમ એર ડ્રોન કરતાં બમણું અંતર ઊડી શકે છે. તેઓ વરસાદમાં પણ માલ પહોંચાડશે. હાલમાં અમેરિકાનાં બે રાજ્યોમાં ડ્રોન ડિલિવરી થઈ રહી છે.

તે એક કલાકમાં પાંચ પાઉન્ડ સુધીના વજનનાં પાર્સલ પહોંચાડી શકે છે. 2024માં અમે બ્રિટન અને ઈટાલીમાં પણ ડ્રોન ડિલિવરી શરૂ કરીશું. આ પછી તબક્કાવાર રીતે વિશ્વના વધુ દેશોમાં ડ્રોન દ્વારા ડિલિવરી શરૂ કરવામાં આવશે.


Spread the love

Related posts

તમારા માટે લોનનો કયો વિકલ્પ શ્રેષ્ઠ છે? આ રીતે નક્કી કરો

Team News Updates

સેમસંગનો સસ્તો સ્માર્ટફોન Galaxy A05 ભારતમાં લોન્ચ:50MP કેમેરા સાથે 5000mAh પાવરફુલ બેટરી, શરૂઆતની કિંમત 9999 રૂપિયા

Team News Updates

ફ્રાંસ, દુબઈ, સિંગાપુર સહિત 17 દેશમાં ભારતના UPIનો ડંકો, ભારતીય ઈકોનોમીને આ રીતે થશે ફાયદો

Team News Updates