News Updates
BUSINESS

‘સિમ્પલ એનર્જી’ 15 ડિસેમ્બરે ​​​​​​​લોન્ચ કરશે સસ્તું ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર:’સિમ્પલ ડોટ વન’ની કિંમત 1 લાખ રૂપિયાથી ઓછી હોઈ શકે છે, Ola અને Ather સાથે થશે ટક્કર

Spread the love

સિમ્પલ એનર્જી તેના ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટર પોર્ટફોલિયોને મજબૂત કરવા માટે 15 ડિસેમ્બરે એક ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર લોન્ચ કરવા જઈ રહી છે. બેંગલુરુ સ્થિત સ્ટાર્ટ-અપે તેને સિમ્પલ.વન નામ આપ્યું છે. નવું સ્કૂટર હાલના સિમ્પલ વન મોડલ કરતાં ઓછું હશે અને તેનો અર્થ એ છે કે તેની કિંમત 1 લાખ રૂપિયાથી ઓછી હશે. જો કે, ચોક્કસ કિંમત લોન્ચ સમયે જાહેર કરવામાં આવશે. નવા ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટરને સિમ્પલ વનના પ્લેટફોર્મ પર ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યું છે. કંપનીના હાલના ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટરમાંથી ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટરમાં નાના ફેરફારો જોવા મળશે. ભારતમાં, તે Ather 450S અને Ola S1 Air સાથે સ્પર્ધા કરશે. કંપનીએ ઓગસ્ટમાં સિમ્પલ ડોટ વન અને ડોટ વન ટ્રેડમાર્ક કર્યું હતું.

સિમ્પલ ડોટ વન: ફીચર્સ
સિમ્પલ એનર્જીએ ઇલેક્ટ્રિક મોટરના સ્પષ્ટીકરણો જાહેર કર્યા નથી. ડોટ વન ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર 3.7kWh ક્ષમતાના બેટરી પેકથી સજ્જ હશે. કંપનીનો દાવો છે કે આ EV ફુલ ચાર્જ પર 160km (IDC) રેન્જ આપશે. વાસ્તવિક દુનિયામાં આ ઈ-સ્કૂટર 151 કિમીની રેન્જ આપવામાં સક્ષમ હશે. આ સિવાય સિમ્પલે કહ્યું કે ડોટ વનનું ટાયર રેગ્યુલર વનથી અલગ છે જે કાર્યક્ષમતામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય ઈ-સ્કૂટરમાં 30 લિટરથી વધુ અન્ડર-સીટ સ્ટોરેજ, ટચસ્ક્રીન ઈન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર જેવી સુવિધાઓ મળશે. તે જ સમયે, તે સિમ્પલ એનર્જીની એપ્લિકેશન દ્વારા સ્માર્ટફોન કનેક્ટિવિટી સુવિધાથી સજ્જ હશે.

કંપનીના પોર્ટફોલિયોમાં સિમ્પલ વન એકમાત્ર EV છે
સિમ્પલ એનર્જીના પોર્ટફોલિયોમાં એકમાત્ર ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર સિમ્પલ વન છે. કંપનીએ 15 ઓગસ્ટ 2021ના રોજ આ સ્કૂટરનું અનાવરણ કર્યું હતું. દોઢ વર્ષ પછી, સિમ્પલ વનને મે 2023માં રૂ. 1.45 લાખની કિંમતે લોન્ચ કરવામાં આવી હતી અને તેની ડિલિવરી જૂન 2023માં બેંગ્લોરમાં શરૂ થઈ હતી. સિમ્પલ વન 6 કલર વિકલ્પોમાં આવે છે – બ્રેઝન બ્લેક, નમ્મા રેડ, એઝ્યુર બ્લુ, ગ્રેસ વ્હાઇટ, બ્રેઝન એક્સ અને લાઇટ એક્સ.

સિમ્પલ ડોટ 1 બેટરી અને રેન્જ
સિમ્પલ વન સ્કૂટરમાં 5 kWh ક્ષમતાનું લિથિયમ-આયન ડ્યુઅલ બેટરી પેક છે, જેમાં એક બેટરી ફિક્સ છે અને એક દૂર કરી શકાય તેવી છે. આ બેટરી પેકને 750-વોટના હોમ ચાર્જર વડે 5 કલાક અને 54 મિનિટમાં 0-80% સુધી ચાર્જ કરી શકાય છે. કંપનીનો દાવો છે કે આ ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર સિંગલ ચાર્જ પર 212 કિલોમીટરની રેન્જ આપે છે. તેની મોટર 8.5kW નો પાવર અને 72Nm નો પીક ટોર્ક જનરેટ કરે છે. આ સાથે આ સ્કૂટર માત્ર 2.77 સેકન્ડમાં 0-40 Kmphની સ્પીડ હાંસલ કરી શકે છે.

સિમ્પલ ડોટ 1 ફીચર્સ
સ્કૂટરમાં 7-ઇંચની TFT ડિસ્પ્લે છે, જેને બ્લૂટૂથ દ્વારા ફોન સાથે કનેક્ટ કરી શકાય છે. ડિસ્પ્લેમાં નેવિગેશન સાથે મ્યુઝિક કંટ્રોલ કરી શકાય છે. તેમાં ચાર અલગ-અલગ રાઈડિંગ મોડ્સ છે – ઈકો, રાઈડ, ડૅશ અને સોનિક.


Spread the love

Related posts

સેન્સેક્સ પહેલીવાર 66 હજારને પાર:ટ્રેડિંગ દરમિયાન 66,043ની સપાટીએ ઓલ ટાઈમ હાઈ, નિફ્ટી પણ 19,566ની ઊંચી સપાટીએ

Team News Updates

જાપાનમાં મંદી, અર્થતંત્ર ચોથા સ્થાને પહોંચ્યું:જર્મની હવે વિશ્વની ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા, નબળા ચલણ અને ઘટતી વસ્તીને કારણે જાપાન પાછળ

Team News Updates

ડેસ્ટિનેશન વેડિંગ પર કરોડો રૂપિયા થઈ રહ્યા છે ખર્ચ, વિદેશ સહિત દેશની આ જગ્યા કપલ માટે બની રહી છે પહેલી પસંદગી

Team News Updates