News Updates
NATIONAL

PM મોદીનું સંબોધન:કહ્યું- ‘ગરીબ, યુવાનો, મહિલાઓ, ખેડૂતો… મારા માટે આ સૌથી મોટી જાતિ છે’, તેમને મજબૂત કરીને ભારતને વિકસિત બનાવીશું

Spread the love

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુવાર, 30 નવેમ્બરના રોજ વિકાસ ભારત સંકલ્પ યાત્રાના લાભાર્થીઓને વર્ચ્યુઅલ રીતે સંબોધન કર્યુ હતું. મોદીએ કહ્યું કે પહેલાની સરકારો પોતાને માઈ-બાપ માનતી હતી.

પીએમએ વધુમાં કહ્યું કે મારા માટે સૌથી મોટી જાતિ ગરીબ, મહિલાઓ, યુવાનો અને ખેડૂતો છે. તેમને મજબૂત કરીને અમે ભારતને વિકસિત રાષ્ટ્ર બનાવીશું. આપણા અમૃત સ્તંભો આપણી નારી શક્તિ, આપણી યુવા શક્તિ, આપણા ખેડૂતો અને આપણા ગરીબ પરિવારો છે.

મારું સ્વપ્ન 2 કરોડ મહિલાઓને કરોડપતિ બનાવવાનું છે- મોદી
વડાપ્રધાને કહ્યું કે મેં લાલ કિલ્લા પરથી ગામની દીદીઓને ડ્રોન દીદી બનાવવાની જાહેરાત કરી હતી. મેં જોયું કે કેટલાક 10 પાસ છે, કેટલાક 11મા અને કેટલાક 12મા પાસ છે, પરંતુ હજારો બહેનો ડ્રોન ચલાવતા શીખી છે. ખેતીમાં તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો, ખાતર અને દવાઓના છંટકાવમાં તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો, આ બધું તેમણે શીખ્યું છે. હવે મને આ ડ્રોન દીદીઓને નમન કરવાનું મન થાય છે. હું આ યોજનાને નમો ડ્રોન દીદી નામ આપું છું.

હું આ નામ એટલા માટે આપી રહ્યો છું કારણ કે દરેક ગામમાં ડ્રોન દીદીને નમન કરતું રહે. આવનારા સમયમાં 15 હજાર સ્વ-સહાય જૂથોને નમો ડ્રોન દીદી કાર્યક્રમ સાથે જોડવામાં આવશે. આ જૂથોને ડ્રોન આપવામાં આવશે. આ દીદીઓને ડ્રોન પાયલટની તાલીમ આપવામાં આવશે. સેલ્ફ હેલ્પ ગ્રુપ દ્વારા મહિલાઓને સશક્ત કરવા માટે ચાલી રહેલા કાર્યક્રમમાં નમો ડ્રોન દીદી મોટી ભૂમિકા ભજવશે. ગામડાઓમાં સેલ્ફ હેલ્પ ગ્રુપમાં કામ કરતી 2 કરોડ મહિલાઓને કરોડપતિ બનાવવાની છે, આ મારું સપનું છે.

હું તમને આપેલી ગેરંટી પૂરી કરીશ – PM
મોદીએ કહ્યું કે, આ દેશના દરેક નાગરિકને, પછી તે અમીર હોય કે ગરીબ, તેમને સસ્તી દવાઓ મળવી જોઈએ. લોકોને બીમારીથી પીડાતું જીવન વિતાવવું ન જોઈએ. PM એ એક કાર્યક્રમ શરૂ કર્યો, જે અંતર્ગત દેશમાં જન ઔષધિ કેન્દ્રોની સંખ્યા 10 હજારથી વધીને 25 હજાર થશે. તેમણે સ્વયંસેવકોને અપીલ કરી હતી કે લોકોને સરકારી યોજનાઓનો સંપૂર્ણ લાભ મળવો જોઈએ.

આજે વિકાસ ભારત સંકલ્પ યાત્રાના 15 દિવસ પૂર્ણ થઈ રહ્યા છે. અમે આ ગાડીનું નામ વિકાસ રથ રાખ્યું હતું, પરંતુ આ 15 દિવસમાં લોકોએ તેનું નામ બદલીને ‘મોદીનું ગેરંટીવાળી ગાડી’ કરી દીધું. મને એ જાણીને આનંદ થયો કે તમને મોદીમાં આટલો વિશ્વાસ છે. હું તમને ખાતરી પણ આપું છું કે તમને આપવામાં આવેલી તમામ ગેરંટી હું પૂરી કરીશ.

શું છે વિકાસિત ભારત સંકલ્પ યાત્રા?
પીએમ મોદીએ ઝારખંડના ખુંટીથી વિકાસ ભારત સંકલ્પ યાત્રાની શરૂઆત કરી હતી. આ અંતર્ગત વાન દોડશે જે અનેક ગ્રામ પંચાયતોમાં હેલ્થ કેમ્પ લગાવશે. સફરનો ઉદ્દેશ્ય સ્થળ પર સેવા પૂરી પાડવાનો છે.

સરકારના જણાવ્યા અનુસાર, 26 નવેમ્બર, 2023 સુધી 995 ગ્રામ પંચાયતોમાં 5 હજાર 470 સ્વાસ્થ્ય શિબિરો લગાવવામાં આવી હતી. જેમાં 7 લાખ 82 હજારથી વધુ લોકો આવ્યા હતા.


Spread the love

Related posts

રવિવારની રાત્રે બાલીસણામાં બઘડાટી બોલી:સોશિયલ મીડિયામાં પોસ્ટ મૂકવા મામલે બે જૂથો વચ્ચે ધીંગાણું, ધારિયા, પાઈપ લઈને એક બીજાને દોડાવી દોડાવીને માર્યા, 8ને ઈજા

Team News Updates

યુપીની સરકારી સ્કૂલમાં 13 છોકરીનું યૌનશોષણ:કોમ્પ્યુટર શિક્ષક બેડ ટચ કરતો હતો, બાથરૂમમાંથી વાંધાજનક વસ્તુઓ મળી, 3 સામે ફરિયાદ

Team News Updates

દિગ્ગજ ક્રિકેટરની નજર સતત બીજી વખત HCA પ્રમુખ બનવા પર, ભ્રષ્ટાચારનો અંત લાવવાનો હેતુ

Team News Updates