News Updates
BUSINESS

GPAI સમિટની શરૂઆત:મોદીએ કહ્યું, ‘આતંકવાદીઓના હાથમાં AI ટૂલ્સ આવવાનો મોટો ખતરો છે, આ ટૂલ્સ 21મી સદીમાં વિકાસ અને વિનાશ બંનેનું સાધન બની શકે છે’

Spread the love

આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સ 21મી સદીમાં વિકાસનું સૌથી મોટું સાધન બની શકે છે અને આ સદીને નષ્ટ કરવામાં પણ સૌથી મોટી ભૂમિકા ભજવી શકે છે. ડીપફેકનો પડકાર આજે સમગ્ર વિશ્વની સામે છે. આ સિવાય આતંકીઓના હાથમાં AI ટૂલ્સ આવવાનો પણ મોટો ખતરો છે. આપણે AI ના નૈતિક ઉપયોગ માટે વૈશ્વિક માળખું બનાવવા માટે સાથે મળીને કામ કરવું પડશે.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ મંગળવારે આર્ટિફિશિયલ ઈન્ટેલિજન્સ (GPAI સમિટ-2023) પર ગ્લોબલ પાર્ટનરશિપ ઈવેન્ટમાં આ વાત કહી. આ કાર્યક્રમ નવી દિલ્હીના પ્રગતિ મેદાન ખાતે ભારત મંડપમ ખાતે 14 ડિસેમ્બર સુધી ચાલશે. પીએમ મોદીએ GPAI સમિટ-2023 કાર્યક્રમ માટે દેશના લોકોને આમંત્રણ આપ્યું છે. AI સમિટમાં વિશ્વના લગભગ 28 દેશોએ ભાગ લીધો છે.

PM મોદીએ કહ્યું 5 મોટી વાતો

  • AI એ માત્ર નવી ટેકનોલોજી નથી. આ એક વિશ્વવ્યાપી આંદોલન બની ગયું છે. તેથી આપણે બધાએ સાથે મળીને કામ કરવું જરૂરી છે. અલ ચોક્કસપણે પરિવર્તનશીલ છે, પરંતુ તેને શક્ય તેટલું પારદર્શક બનાવવાનું આપણા પર નિર્ભર છે.
  • આપણે વિશ્વને સમજાવવું પડશે કે AI તેમના લાભ માટે છે, તેમના કલ્યાણ માટે છે. આપણે વિશ્વના વિવિધ દેશોને પણ ખાતરી આપવી પડશે કે આ ટેક્નોલોજીની વિકાસયાત્રામાં કોઈ પાછળ નહીં રહે.
  • આજે ભારત AI પ્રતિભા અને AI સંબંધિત નવા વિચારોમાં સૌથી અગ્રણી ખેલાડી છે. અહીં આવતા પહેલા મને AI એક્સપોમાં જવાનો મોકો મળ્યો. AI જીવનને કેવી રીતે બદલી શકે છે, આપણે આ એક્સપોમાં જોઈ શકીએ છીએ. યુવાનોના વિચારો જોઈને મને આનંદ થયો.
  • તાજેતરમાં અમે એગ્રીકલ્ચરમાં AI ચેટબોટ લોન્ચ કર્યું છે. આનાથી ખેડૂતોને તેમની અરજીની સ્થિતિ, ચુકવણીની વિગતો અને સરકારી યોજનાઓ સંબંધિત અપડેટ જાણવામાં મદદ મળશે. અમે AIની મદદથી સેક્ટરમાં પરિવર્તન લાવવાની દિશામાં કામ કરી રહ્યા છીએ.
  • અમે ભારતમાં AI મિશન શરૂ કરવા જઈ રહ્યા છીએ. મિશનનો હેતુ ભારતમાં AI કમ્પ્યુટ પાવરની પર્યાપ્ત ક્ષમતા સ્થાપિત કરવાનો છે. આનાથી ભારતના સ્ટાર્ટઅપ્સ અને ઈનોવેટર્સને વધુ સારી સુવિધા મળશે. આ મિશન હેઠળ, AI એપ્લિકેશનને કૃષિ, આરોગ્યસંભાળ અને શિક્ષણ જેવા ક્ષેત્રોમાં પ્રોત્સાહન આપવામાં આવશે. અમે અમારી ઔદ્યોગિક તાલીમ સંસ્થા દ્વારા AI કૌશલ્યોને ટિયર-2 અને ટાયર-3 શહેરોમાં લઈ જઈ રહ્યા છીએ.

150 થી વધુ સ્ટાર્ટઅપ્સે તેમના ઉત્પાદનોનું પ્રદર્શન કર્યું
AI સમિટમાં વિશ્વના લગભગ 28 દેશોએ ભાગ લીધો છે. આમાં 150 થી વધુ વક્તા AI પર તેમના મંતવ્યો રજૂ કરશે. આ ઇવેન્ટમાં 150 થી વધુ AI સ્ટાર્ટઅપ્સે ભાગ લીધો હતો અને તેમના AI ઉત્પાદનોનું પ્રદર્શન કર્યું હતું. આ સિવાય 30 થી વધુ ટેક્નોલોજી સેશન હશે.

ગયા મહિને યુકેમાં એઆઈ સેફ્ટી સમિટ યોજાઈ હતી
ગયા મહિને, યુકેએ એઆઈ સેફ્ટી સમિટનું આયોજન કર્યું હતું, જ્યાં યુએસ, ચીન, જાપાન, યુનાઇટેડ કિંગડમ, ફ્રાન્સ અને ભારત સહિત 28 મોટા દેશો અને યુરોપિયન યુનિયન એક ઘોષણા પર હસ્તાક્ષર કરવા સંમત થયા હતા. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે AI ના સંભવિત જોખમોનો સામનો કરવા માટે વૈશ્વિક પગલાંની જરૂર છે.


Spread the love

Related posts

અદાણીએ વિશ્વનો સૌથી મોટો સોલાર પ્લાન્ટ શરૂ કર્યો:હાલ માત્ર 551 મેગાવોટ વીજળી ઉત્પન્ન થશે, અદાણી ગ્રીન એનર્જીનો શેર 4% વધ્યો

Team News Updates

ગૌતમ અદાણીને લાગી લોટરી ! 21,580 કરોડ આવશે ખાતામાં ! મોટા સ્તરે ચાલી રહી છે ચર્ચા

Team News Updates

રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશને 3000 એકરમાં વનતારા પ્રોગ્રામની શરૂઆતની જાહેરાત કરી છે, પ્રાણીઓની બચાવ અને પુનર્વસનની અનંત લેશે સંભાળ

Team News Updates