News Updates
ENTERTAINMENT

રિંકુની સિક્સથી સ્ટેડિયમનો કાચ તૂટ્યો; ભારત અને સાઉથ આફ્રિકા મેચની મોમેન્ટ્સ અને રેકોર્ડ

Spread the love

દક્ષિણ આફ્રિકાએ મંગળવારે T-20 સિરિઝની બીજી મેચમાં ભારતને 5 વિકેટે હરાવ્યું. ટોસ હારીને પ્રથમ બેટિંગ કરતા ટીમ ઈન્ડિયાએ 19.3 ઓવરમાં 7 વિકેટે 180 રન બનાવ્યા હતા. વરસાદના કારણે દક્ષિણ આફ્રિકાને 15 ઓવરમાં 152 રનનો ટાર્ગેટ આપવામાં આવ્યો હતો, જેને ટીમે માત્ર 13.5 ઓવરમાં 5 વિકેટ ગુમાવીને હાંસલ કરી લીધો હતો. તબરેઝ શમ્સી પ્લેયર ઓફ ધ મેચ રહ્યો હતો.

શમ્સીએ સૂર્યકુમારની વિકેટ લઈને ‘શૂ’ની ઉજવણી કરી, જ્યારે તિલક વર્માને 2 જીવ મળ્યા. રિંકુએ તેની 68 રનની ઇનિંગમાં 2 સિક્સર ફટકારી હતી, જેમાંથી એક મીડિયા બોક્સના કાચ પર વાગી હતી.

1. તિલક વર્માને 2 આજીવન સજા મળી
ભારતીય ઇનિંગ્સ દરમિયાન તિલક વર્માને 2 જીવનદાન મળ્યા હતા. પ્રથમ ઓવરમાં માર્કો યાનસેનના બોલ પર જીવનનો પહેલો લીઝ આવ્યો. ત્રીજા બોલ પર ઈશાનને આઉટ કર્યા પછી, યાનસને ચોથા બોલ પર બેકવર્ડ પોઈન્ટ પર શોટ રમવા માટે તિલકને દબાણ કર્યું, જ્યાં ડેવિડ મિલર ઊભો હતો, પરંતુ મિલર આને પકડી શક્યો નહીં.

બીજી ઓવરમાં તિલકને જીવનની બીજી લીઝ મળી. ઓવરના ચોથા બોલ પર લિઝાડ વિલિયમ્સે તિલકને બાઉન્સર ફેંક્યો અને તિલક પુલ શોટ રમ્યો. શમ્સી તેનો કેચ પકડવા દોડ્યો, પરંતુ કેચનો અંદાજો લગાવી શક્યો નહીં અને બોલ તેના હાથ સુધી પહોંચ્યા વિના જ નીચે પડી ગયો.

સૂર્યકુમાર યાદવે હેલિકોપ્ટર શોટ પર સિક્સર ફટકારી
ભારતની ઇનિંગ્સની 5મી ઓવરમાં જ્યારે લિઝાદ વિલિયમ્સ બોલિંગ કરી રહ્યો હતો ત્યારે સૂર્યકુમાર યાદવે હેલિકોપ્ટર શોટ માર્યો હતો. લિઝાડે ઓવરના છેલ્લા બોલ પર યોર્કર ફેંક્યો, જેના પર સૂર્યાએ હેલિકોપ્ટર શોટ રમ્યો અને મિડવિકેટ તરફ સિક્સર ફટકારી.

શમ્સીએ કર્યું ‘શૂ’ સેલિબ્રેશન
દક્ષિણ આફ્રિકાના બોલર તબરેઝ શમ્સીએ સૂર્યકુમાર યાદવની વિકેટ લીધા બાદ ‘શૂ સેલિબ્રેશન’ કર્યું હતું. 14મી ઓવરના 5માં બોલ પર સૂર્યાએ શમ્સીની ગુગલી પર લોંગ ઓન પર શોટ રમ્યો, પરંતુ તે બોલને જોડી શક્યો નહીં. બોલ હવામાં ગયો અને યાનસને તેને સરળતાથી કેચ કરી લીધો.

સૂર્યકુમાર યાદવની વિકેટ લીધા બાદ શમ્સીએ શૂઝ ઉતારીને ઉજવણી કરી હતી. આ શમ્સીનું સિગ્નેચર સેલિબ્રેશન છે, જે તેણે ઘણી વખત કર્યું છે. 2019 માં, શમ્સીએ શિખર ધવનની વિકેટ લીધા પછી આવું જ સેલિબ્રેશન કર્યું હતું.

રાસી વેન ડેર ડ્યુસેને 2020 માં જાહેર કર્યું કે શમ્સી તેના આદર્શ ઇમરાન તાહિરની પ્રશંસા કરે છે અને જ્યારે પણ તે વિકેટ લે છે ત્યારે તેના વધુ અનુભવી બોલરને બોલાવવાનો મુદ્દો બનાવે છે.

શમ્સીએ મેચ પછી કહ્યું કે તેના બાળકો સ્ટેન્ડ પરથી આ સેલિબ્રેશનની ડિમાન્ડ કરી રહ્યા હતા, તેથી તેણે આમ કર્યું.

રિંકુ સિંહની સિક્સરે મીડિયા બોક્સના કાચ તોડી નાખ્યા હતા
રિંકુ સિંહની સિક્સરે સેન્ટ જ્યોર્જ પાર્ક સ્ટેડિયમના મીડિયા બોક્સના કાચ તોડી નાખ્યા હતા. 19મી ઓવરમાં સાઉથ આફ્રિકાનો કેપ્ટન એડન માર્કરામ બોલિંગ કરવા આવ્યો હતો. ઓવરના પાંચમા બોલ પર રિંકુ સિંહે આગળ વધીને મિડવિકેટ તરફ શોટ રમ્યો. બોલ સીધો મેદાનના મીડિયા બોક્સ તરફ ગયો, જ્યાં કાચ તૂટી ગયો.

બ્રિટ્ઝકી મૂંઝવણને કારણે બહાર હતો
સાઉથ આફ્રિકાના ઓપનર મેથ્યુ બ્રિટ્ઝકી મૂંઝવણના કારણે રનઆઉટ થયો હતો. ત્રીજી ઓવરમાં રવિન્દ્ર જાડેજા બોલિંગ કરી રહ્યો હતો. ઓવરના 5મા બોલ પર રીઝા હેન્ડ્રીક્સે મિડવિકેટ પર શોટ રમીને સિંગલ લીધો હતો.

હેન્ડ્રીક્સ માત્ર એક જ રન લેવા માંગતો હતો, પરંતુ ક્રિઝ પર પહોંચ્યા બાદ બ્રેટ્ઝકી જોયા વગર બીજા રન માટે દોડી ગયો હતો. હેન્ડ્રીક્સે તેને રન લેવાની મનાઈ કરી હતી, પરંતુ તેણે ઈશારો લીધો ન હતો. તેઓ લગભગ બીજા છેડે પહોંચી ગયા. ફિલ્ડરે થ્રો બોલર જાડેજા તરફ ફેંક્યો હતો. બ્રિટ્ઝકી પાછા જવા દોડી, પણ મોડું થઈ ગયું. જરા પણ સમય બગાડ્યા વિના જાડેજાએ થ્રો વિકેટકીપર જીતેશ શર્મા તરફ ફેંક્યો અને બ્રેટ્ઝકી રનઆઉટ થયો.

સિરાજે બાઉન્ડ્રી પર સંતુલિત કેચ લીધો હતો
ભારતના મોહમ્મદ સિરાજે બાઉન્ડ્રી પર શાનદાર કેચ લીધો હતો અને એડન માર્કરામની વિકેટ લીધી હતી. 8મી ઓવરના છેલ્લા બોલ પર મુકેશ કુમારે માર્કરામને લેન્થ બોલ ફેંક્યો, જેને તેણે ડીપ મિડવિકેટ તરફ ખેંચ્યો. બાઉન્ડ્રી પર ઉભેલા સિરાજ માટે કેચ પકડવો મુશ્કેલ હતો, પરંતુ તેણે પોતાનું સંતુલન જાળવી રાખ્યું અને શરીરને સ્ટ્રેચ કરીને કેચ પૂરો કર્યો.

સૂર્યા એવો ખેલાડી છે જેણે T-20માં સૌથી ઝડપી 2000 રન બનાવ્યા છે.
સૂર્યકુમાર યાદવ વિશ્વનો સૌથી ઝડપી 2 હજાર રન બનાવનાર ખેલાડી બની ગયો છે. આ પહેલા આ રેકોર્ડ ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ કેપ્ટન એરોન ફિન્ચના નામે હતો. એરોન ફિન્ચે 1283 બોલમાં એટલે કે 213.5 ઓવરમાં સૌથી ઝડપી 2 હજાર રન બનાવ્યા હતા. સૂર્યાએ આ સિદ્ધિ માત્ર 1164 બોલમાં એટલે કે 194 ઓવરમાં પૂરી કરી હતી.

સૂર્યાએ કોહલીની બરાબરી કરી હતી
સૂર્યકુમાર યાદવે 56 ઇનિંગ્સમાં 2000 રન પૂરા કર્યા. કોહલીએ પણ માત્ર 56 ઇનિંગ્સમાં આટલા રન પૂરા કર્યા હતા. એટલે કે સૂર્યાએ સૌથી ઓછી ઇનિંગ્સમાં 2 હજાર રન પૂરા કરનારા ભારતીયોમાં ટોચ પર રહેલા કોહલીની બરાબરી કરી લીધી. કોહલી અને સૂર્યાએ સૌથી ઓછી ઇનિંગ્સમાં આ આંકડાને સ્પર્શ કર્યો હતો.


Spread the love

Related posts

શુભમન ગિલને હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી, પાકિસ્તાન સામે રમવા અંગે સસ્પેન્સ યથાવત

Team News Updates

અમદાવાદમાં જામશે પ્રો કબડ્ડીનો જંગ, પ્રો કબડ્ડી લીગની ટિકિટની કિંમત કેટલી હશે, જાણો ઓનલાઈન ટિકિટ ક્યાં બુક કરવી

Team News Updates

IPL 2023 ઓરેન્જ અને પર્પલ કેપ રેસમાં થયો ફેરફાર, વરુણ ચક્રવર્તી અને રિંકુ સિંહે કરી કમાલ

Team News Updates