News Updates
ENTERTAINMENT

SPORTS:એમએસ ધોની નક્કી કરશે! કોણ બનશે ઈન્ડિયાનો કોચ? ગૌતમ ગંભીર કે સ્ટીફન ફ્લેમિંગ

Spread the love

ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ માટે BCCIના રડાર પર પાંચ નામ છે. ગૌતમ ગંભીર અને સ્ટીફન ફ્લેમિંગ આ રેસમાં સૌથી આગળ હોવાનું કહેવાય છે. પરંતુ રાહુલ દ્રવિડના ગયા બાદ આ પદ કોણ સંભાળશે તેનો નિર્ણય એમએસ ધોનીના હાથમાં છે.

T20 વર્લ્ડ કપ બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચનું પદ ખાલી થઈ જશે. તેથી BCCIએ નવા કોચની શોધ શરૂ કરી છે. ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડે કેટલાક ભૂતપૂર્વ ખેલાડીઓનો પણ સંપર્ક કર્યો છે જેઓ આ કામમાં નિષ્ણાત છે. રિપોર્ટ અનુસાર, નેશનલ ક્રિકેટ એકેડમીના હેડ વીવીએસ લક્ષ્મણની સાથે ગૌતમ ગંભીર, જસ્ટિન લેંગર, રિકી પોન્ટિંગ અને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના મુખ્ય કોચ સ્ટીફન ફ્લેમિંગ રેસમાં છે. પરંતુ ગૌતમ ગંભીર અને સ્ટીફન ફ્લેમિંગ આ પદ માટે પ્રબળ દાવેદાર હોવાનું કહેવાય છે. ભારતનો સૌથી સફળ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની નક્કી કરી શકે છે કે રાહુલ દ્રવિડના ગયા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાને કોણ સંભાળશે.

BCCIના શ્રેષ્ઠ પ્રયાસો છતાં રાહુલ દ્રવિડે પોતાનો કાર્યકાળ વધારવાનો ઈનકાર કર્યો છે. આવી સ્થિતિમાં હવે નવા કોચની શોધ કરવી જરૂરી બની ગઈ છે. પરંતુ તમારા મનમાં એક સવાલ ઉઠી શકે છે કે જો આ બોર્ડનું કામ છે તો ધોની નિર્ણય કેવી રીતે લઈ શકે. વાસ્તવમાં, એક અહેવાલ મુજબ, ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ માટે ફ્લેમિંગ BCCIની પ્રથમ પસંદગી છે. પરંતુ તેણે 2027 સુધી આ ભૂમિકા ભજવવામાં ઘણી સમસ્યાઓ વ્યક્ત કરી છે.

બોર્ડે IPLની શરૂઆતમાં ફ્લેમિંગ સાથે વાત કરી હતી, જેમાં તેણે કહ્યું હતું કે હાલમાં તે એવી ભૂમિકા ભજવવા માંગે છે જેમાં ઓછો સમય લાગે. આ પછી બોર્ડે ગૌતમ ગંભીર અને રિકી પોન્ટિંગ જેવા અન્ય વિકલ્પો શોધવાનું શરૂ કર્યું. પરંતુ ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સની હાર સાથે BCCI તેમને મનાવવા માટે બીજી તક શોધી રહી છે અને આમાં મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની મદદ ઈચ્છે છે.

મહેન્દ્ર સિંહ ધોની અને સ્ટીફન ફ્લેમિંગ એકબીજાને ખૂબ જ સારી રીતે જાણે છે અને બંને વચ્ચે વર્ષોથી સારું કનેક્શન છે. ફ્લેમિંગના આગમન પછી ધોનીએ તેને ક્યારેય CSKમાંથી બહાર જવા દીધો નહોતો. પહેલા તે CSK માટે રમ્યો અને પછી કોચ તરીકે તેનો ભાગ બન્યો અને આજ સુધી ટીમનો કોચ છે. આટલું જ નહીં, જ્યારે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ પર બે વર્ષનો પ્રતિબંધ હતો ત્યારે પણ ધોનીએ ફ્લેમિંગને રાઈઝિંગ પૂણે સુપર જાયન્ટ્સમાં પોતાની સાથે રાખ્યો હતો.

રિપોર્ટ અનુસાર, BCCI IPL દરમિયાન ધોની સાથે વાત કરવા માગતું ન હતું. પરંતુ હવે તેની ટીમ બહાર થઈ ગઈ છે, તેથી બોર્ડ છેલ્લી વખત ધોની સાથે આ અંગે વાતચીત કરશે. જો ધોની ફ્લેમિંગને મનાવવામાં સફળ થાય છે તો તે ભારતીય ટીમનો મુખ્ય કોચ બની શકે છે. જો આમ ન થાય તો ગૌતમ ગંભીર આ પદ માટે સૌથી મોટા દાવેદાર માનવામાં આવી રહ્યા છે. તેથી હવે ધોનીના હાથમાં છે કે ગૌતમ ગંભીર કે સ્ટીફન ફ્લેમિંગ ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ બનશે.

સ્ટીફન ફ્લેમિંગ ઘણી લીગમાં કોચ છે. તે આયોજન અને સંચાલન માટે જાણીતો છે. તે 2009થી ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ સાથે જોડાયેલો છે. તેના કોચિંગ દરમિયાન ટીમ પાંચ ટ્રોફી જીતવામાં સફળ રહી છે. આ સિવાય તે મેજર લીગ ક્રિકેટમાં ટેક્સાસ સુપર કિંગ્સ અને દક્ષિણ આફ્રિકા T20માં જોબર્ગ સુપર કિંગ્સનો કોચ છે. ફ્લેમિંગ ધ હન્ડ્રેડ લીગમાં સધર્ન બ્રેવનો મુખ્ય કોચ છે.


Spread the love

Related posts

અભિનેતા રિયો કાપડિયાનું નિધન:’દિલ ચાહતા હૈ’, ‘ચક દે ઇન્ડિયા’ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કરનાર અભિનેતાએ 66 વર્ષની ઉંમરે લીધા અંતિમ શ્વાસ, 15 સપ્ટેમ્બરે થશે અંતિમ સંસ્કાર

Team News Updates

અમિતાભ બચ્ચને કેમ લીધો હતો ત્રિદંડી સંન્યાસ?:41 દિવસ દરમિયાન સદીના મહાનાયકે પરિવારથી દૂર રહીને ઘણા કડક નિયમોનું પાલન કર્યું હતું

Team News Updates

WhatsApp? શું ભારતમાં બંધ થશે,કંપનીએ કહ્યું, અમે દેશ છોડી દઈશું?

Team News Updates