News Updates
NATIONAL

 ROBOT:રોબોટે કરી ‘આત્મહત્યા’… પહેલીવાર કોઈ, સીડી પરથી કૂદીને આપ્યો જીવ ! કામથી પરેશાન થઈને

Spread the love

શું તમે સાંભળ્યું છે કે રોબોટ કામથી હતાશ થઈને આત્મહત્યા પણ કરી શકે છે? પરંતુ આવો જ એક કિસ્સો દક્ષિણ કોરિયામાંથી સામે આવ્યો છે. આ દેશમાં એક રોબોટે આત્મહત્યા કરી હોવાનો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે અને સેન્ટ્રલ સાઉથ કોરિયાની નગરપાલિકા દ્વારા પણ આ દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે, તેથી તેને ગંભીર ગણવામાં આવી રહ્યો છે.

વિશ્વભરમાંથી આત્મહત્યાના કિસ્સાઓ પ્રકાશમાં આવે છે. ટેક્નોલોજીના આ યુગમાં આમ કરનારા લોકોની સંખ્યા પણ ઝડપથી વધી રહી છે. દેશો માત્ર લોકોને પોતાની રીતે આ સમસ્યાનો સામનો કરવા સલાહ આપતા નથી. બલ્કે તેમને દવાઓ દ્વારા સારવાર પણ આપવામાં આવે છે. પરંતુ હવે આત્મહત્યાનો એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેણે બધાને ચોંકાવી દીધા છે. આ પ્રકારનો આ પ્રથમ કેસ હોવાનું માનવામાં આવે છે. આ મામલો દક્ષિણ કોરિયાથી સામે આવ્યો છે.

અહીં એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે એક રોબોટે આત્મહત્યા કરી લીધી છે. મધ્ય દક્ષિણ કોરિયામાં એક નગરપાલિકાએ જાહેરાત કરી છે કે તે એવા કેસની તપાસ કરશે જેમાં એક રોબોટે પોતાને સીડીની ફ્લાઇટથી નીચે ફેંકી દીધો. એક મીડિયા અહેવાલ મુજબ આ રોબોટ મહાનગર પાલિકાના કામમાં મદદ કરી રહ્યો હતો. મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન ટીમના એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે રોબોટ લગભગ એક વર્ષથી ગુમી શહેરના રહેવાસીઓને વહીવટી કામમાં મદદ કરી રહ્યો છે.

ગયા અઠવાડિયે તે સીડી પર તે પડેલી હાલતમાં મળી આવ્યો હતો. તેનો અર્થ એ કે તે સક્રિય ન હતો. અધિકારીએ કહ્યું કે પ્રત્યક્ષદર્શીઓએ રોબોટને પડતાં પહેલાં ફરતો જોયો, જાણે કંઈક ખોટું હતું. તેમણે કહ્યું કે ઘટનાના સંજોગો જાણવા માટે તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. એવું પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે રોબોટ કામના કારણે તણાવમાં હતો.

અધિકારીએ વધુમાં કહ્યું કે, ‘રોબોટના ભાગોને એકત્ર કરવામાં આવ્યા છે અને તેને ડિઝાઇન કરનાર કંપની તેનું વિશ્લેષણ કરશે.’ અન્ય એક અધિકારીએ અફસોસ વ્યક્ત કરતા કહ્યું કે, ‘તે સત્તાવાર રીતે શહેરની મ્યુનિસિપાલિટીનો હિસ્સો હતો અને તે અમારામાંથી જ એક હતો.’ કેલિફોર્નિયામાં બેર રોબોટિક્સ દ્વારા વિકસાવવામાં આવેલ આ રોબોટ સવારે 9 થી સાંજના 6 વાગ્યા સુધી કામ કરતો હતો અને તેનું પોતાનું પબ્લિક સર્વિસ કાર્ડ પણ હતું. એક માળ સુધી મર્યાદિત અન્ય રોબોટ્સથી વિપરીત, તે એલિવેટરને કૉલ કરી શકે છે અને ફ્લોર ઉપર અને નીચે જઈ શકે છે.

સ્થાનિક અખબારોએ આ સમાચારને આવરી લીધા છે. જેમાં ‘રોબોટ માટે કામ ખૂબ મુશ્કેલ હતું. હેવી હેડલાઇન આપવામાં આવી છે.ઇન્ટરનેશનલ ફેડરેશન ઓફ રોબોટિક્સ અનુસાર, દક્ષિણ કોરિયા રોબોટ્સ પ્રત્યેના આકર્ષણ માટે જાણીતું છે, જેમાં દર દસ કામદારો માટે એક રોબોટ છે. વિશ્વમાં અહીં સૌથી વધુ રોબોટ્સ છે. (નોંધ : અહીં આપવામાં આવેલી માહિતી મીડિયા રિપોર્ટના આધારે છે)


Spread the love

Related posts

5 દિવસ 43, 44, 44, 43, 43 ગરમીની આગાહી; ગત વર્ષે 27 એપ્રિલથી 1 મે સુધી તાપમાન સતત 44 ડિગ્રી કે તેથી વધુ રહ્યું હતું

Team News Updates

માતાની હત્યા કરી, સૂટકેસમાં લાશ ભરીને પોલીસ સ્ટેશન પહોંચી:39 વર્ષીય ફિઝિયોથેરાપિસ્ટે ગુનો કબૂલ્યો, રોજનો ઝઘડો હતો હત્યાનું કારણ

Team News Updates

વિદ્યુત જામવાલે ગોલ્ડન ટેમ્પલમાં વાસણો સાફ કર્યાં

Team News Updates