News Updates
NATIONAL

અજીત પવારના ઘરે ધારાસભ્યોની બેઠક:સતારામાં શરદ પવારની રેલી; NCPએ અજીત સહિત 9 મંત્રીઓને ગેરલાયક ઠેરવવાની માંગ કરી છે

Spread the love

NCPમાં અજિત પવારના બળવા પછી પાર્ટી કોની બનશે? આ બાબતે ખેંચતાણ શરૂ થઈ ગઈ છે. અજિત અને તેના 8 ધારાસભ્યો મંત્રી બન્યાના લગભગ 10 કલાક પછી, NCPએ તમામ બળવાખોરોને ગેરલાયક ઠેરવવા માટે વિધાનસભા અધ્યક્ષ રાહુલ નાર્વેકરને અરજી કરી છે. આ દરમિયાન શરદ પવાર રેલી માટે સતારા જવા રવાના થયા હતા. પવાર અહીં પાર્ટીની રેલી દ્વારા પોતાનું શક્તિ પ્રદર્શન કરશે.

આ અંગે ચૂંટણી પંચને પત્ર પણ લખવામાં આવ્યો હોવાનું જાણવા મળે છે. જેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે પાર્ટીની કમાન શરદ પવાર પાસે છે. શરદે 1999માં પાર્ટીની સ્થાપના કરી હતી. અજિતની પાર્ટી પર દાવા સંબંધિત કોઈપણ અપીલ પર પગલાં લેતા પહેલાં, તેમની વાત પણ સાંભળો. આ દરમિયાન, પાર્ટીએ જિતેન્દ્ર આવ્હાડને વિધાનસભામાં વિરોધ પક્ષના નેતા અને મુખ્ય દંડક તરીકે નિયુક્ત કર્યા છે. અગાઉ અજિત પવાર પાસે આ જવાબદારી હતી.

અપડેટ્સ…

  • પૂર્વ મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરે પણ આજે માતોશ્રી ખાતે પાર્ટીના સીનિયર નેતાઓ સાથે રણનીતિ અંગે ચર્ચા કરશે.
  • સંજય રાઉતે કહ્યું- અજિત પવારની કેબિનેટમાં એન્ટ્રી એટલે કે એકનાથ શિંદે વિદાય લઈ રહ્યા છે. તેઓ હવે મુખ્યમંત્રી નહીં રહે.
  • NCPમાં ભંગાણ થયા બાદ સોનિયા ગાંધી, મલ્લિકાર્જુન ખડગે, રાહુલ ગાંધી અને મમતા બેનર્જીએ શરદ પવારને ફોન કરીને પોતાનું સમર્થન જાહેર કર્યું હતું.

મહારાષ્ટ્રમાં પોસ્ટર વોર; રાજ-ઉદ્ધવને સાથે આવવાની અપીલ, ફડણવીસને મહા ચાણક્ય ગણાવ્યા

NCP પર અજિત પવાર કરશે દાવો, કહ્યું- પાર્ટીના 53 માંથી 40 ધારાસભ્યો સાથે છે
નાયબ મુખ્ય પ્રધાન તરીકે શપથ લીધા પછી, અજિતે કહ્યું કે તેમની સાથે પાર્ટીના 53 ધારાસભ્યોમાંથી 40 ધારાસભ્યો છે. એટલે કે તે એક તૃતીયાંશ કરતાં વધુ છે. તેમણે NCP છોડી દીધી અને શિવસેના-ભાજપ સાથે હાથ મિલાવ્યા નથી, પરંતુ NCP તરીકે જ આ પગલું ભર્યું છે. અમે આ અંગે તમામ વરિષ્ઠ નેતાઓને પણ જાણ કરી છે.

તેમણે કહ્યું કે લોકશાહીમાં બહુમતીને મહત્વ આપવામાં આવે છે. અમારી પાર્ટી 24 વર્ષ જૂની છે અને યુવા નેતૃત્વ આગળ આવવું જોઈએ. તેથી પાર્ટી પર અધિકાર બાબતે ચૂંટણી પંચમાં અજિત પવાર જૂથનો દાવો મજબૂત રહેશે અને શરદ પવારને પાર્ટી અધ્યક્ષ પદ છોડવું પડી શકે છે.

જયંત પાટીલે કહ્યું- આ નેતા પાર્ટી વિરુદ્ધ છે
એનસીપીના નેતા જયંત પાટીલે કહ્યું કે અમે વિધાનસભા અધ્યક્ષને ગેરલાયક ઠેરવવા માટે અરજી કરી છે. આ 9 ધારાસભ્યોએ કોઈને કહ્યું ન હતું કે તેઓ પાર્ટી છોડવાના છે. તે NCP વિરુદ્ધ છે. અમે ચૂંટણી પંચને પત્ર પણ લખ્યો છે. અમે આ 9 ધારાસભ્યોનું વલણ સહન નહીં કરીએ. જો કે અમને ખાતરી છે કે આ તમામ ધારાસભ્યો NCPમાં પાછા ફરશે. જો તેઓ આવશે, તો અમે તેમને સ્વીકારીશું.

NCP પર અજિત પવાર કરશે દાવો, કહ્યું- પાર્ટીના 53 માંથી 40 ધારાસભ્યો સાથે છે
નાયબ મુખ્યપ્રધાન તરીકે શપથ લીધા પછી, અજિતે કહ્યું કે તેમની સાથે પાર્ટીના 53 ધારાસભ્યોમાંથી 40 ધારાસભ્યો હતા. તે એક તૃતીયાંશ કરતાં વધુ છે. તેમણે NCP છોડીને શિવસેના-ભાજપ સાથે હાથ મિલાવ્યા નથી, પરંતુ NCP તરીકે જ આ પગલું ભર્યું છે. અમે આ અંગે તમામ સિનિયર નેતાઓને પણ જાણ કરી છે.

તેમણે કહ્યું કે લોકશાહીમાં બહુમતીને મહત્ત્વ આપવામાં આવે છે. અમારી પાર્ટી 24 વર્ષ જૂની છે અને યુવા નેતૃત્વ આગળ આવવું જોઈએ. આવી સ્થિતિમાં પાર્ટી પર સત્તાને લઈને ચૂંટણી પંચમાં અજિત પવાર જૂથનો દાવો મજબૂત રહેશે અને શરદ પવારને પાર્ટી અધ્યક્ષ પદ છોડવું પડી શકે છે.

સોનિયા, રાહુલ, મમતાએ શરદ પવાર સાથે ફોન પર વાત કરી હતી
એનસીપીમાં ભંગાણ બાદ કોંગ્રેસ સંસદીય સમિતિના અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધી, કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ મલ્લિકાર્જુન ખડગે, રાહુલ ગાંધી અને પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીએ એનસીપી પ્રમુખ શરદ પવારને ફોન કરીને સમર્થન જાહેર કર્યું હતું.

શરદ પવારે કહ્યું કે મને દેશના દરેક ખૂણેથી સમર્થન મળી રહ્યું છે. મલ્લિકાર્જુન ખડગે અને મમતા બેનર્જીએ મને ફોન કર્યો. તેથી જ હું આજના વિકાસથી પરેશાન નથી. પવારે કહ્યું કે આગામી બે-ત્રણ દિવસમાં તેઓ કોંગ્રેસ અને ઉદ્ધવ ઠાકરે સાથે બેસીને સ્થિતિની સમીક્ષા કરશે. પવારે કહ્યું કે આજે અમારી અસલી તાકાત જનતા છે, તેઓએ અમને ચૂંટ્યા છે.

મહારાષ્ટ્રમાં NCPમાં વિભાજન પછી આગળ શું?

શરદ પવારનું આગામી પગલું?
પવાર માટે આઘાત છે. જો કે, તેણે તે બતાવવા દીધું ન હતું. એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે તે પછી જનતાની વચ્ચે જશે. એટલે કે તેઓ હાર્યા નથી.

NCP અને ચૂંટણી ચિહ્ન પર અજિતના દાવામાં કેટલી તાકાત છે?
અજિત જૂથ દાવો કરે છે કે તેને 53માંથી 40 ધારાસભ્યોના સમર્થન માટે લક્ષ્ય રાખવામાં આવ્યું છે. શિંદે કેસમાં ચૂંટણી પંચે સંખ્યાને જોતા શિંદે જૂથની તરફેણમાં નિર્ણય આપ્યો હતો.

શું પક્ષપલટા વિરોધી કાયદો લાગુ થશે?
આ કાયદાની બે શરતો છે. જે પાર્ટીનો નેતા છોડી રહ્યો છે તેને અન્ય પાર્ટીમાં ભેળવી દેવો જોઈએ. બે તૃતીયાંશ ધારાસભ્યો સંમત છે. બંને સ્થિતિ અજિતની તરફેણમાં છે. અજિત પવારનો દાવો છે કે તેમને રાજ્ય વિધાનસભાના કુલ 53 NCP ધારાસભ્યોમાંથી 40થી વધુનું સમર્થન છે. પક્ષપલટા વિરોધી કાયદાની જોગવાઈઓને ટાળવા માટે અજિત પવાર પાસે 36થી વધુ ધારાસભ્યો હોવા જોઈએ.

શું શિંદે જૂથનો ખતરો ઘટશે?
શિંદે જૂથની ઉપયોગીતા લગભગ ખતમ થઈ ગઈ છે. 288 સભ્યોની વિધાનસભામાં બહુમતી 145 છે. શિંદે-ફડણવીસ સરકારનો આંકડો 160 હતો. હવે NCPના 35 ધારાસભ્યો છે. ભાજપ-શિવસેના પાસે 10-10 મંત્રીઓ છે. 23 પદોમાંથી 9 NCPમાં ગયા છે. ભાજપે શિંદેને 5 મંત્રીઓને હટાવવાનું સૂચન કર્યું હતું. તેઓએ ભાજપની સૂચનાઓનું પાલન કરવું પડશે.

ભાજપ કેટલી સફળ?
એનસીપીને મદદ કરીને ભાજપે મહારાષ્ટ્રને લોકસભા ચૂંટણી માટે સૌથી સરળ રાજ્યની શ્રેણીમાં લાવી દીધું છે. નિષ્ણાતોનું માનવું છે કે પાર્ટી બિહારમાં પણ ઓપરેશન લોટસ પાર્ટ 2 લાવી શકે છે.

જેઓ મંત્રી બન્યા તેઓ કેન્દ્રીય એજન્સીઓના નિશાના પર રહ્યા છે
સરકારમાં સામેલ નેતાઓ સામે ED-CBI દ્વારા કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. તેલગી સ્ટેમ્પ કૌભાંડમાં CBI તપાસના કારણે છગન ભુજબળ 2 વર્ષથી જેલમાં હતા. હસન મુશ્રીફ EDની તપાસનો સામનો કરી રહ્યા છે.

એનસીપીએ ચૂંટણી પંચને પત્ર લખ્યો હતો
NCP એ ભારતના ચૂંટણી પંચ (EC) ને પણ પત્ર લખીને જાણ કરી છે કે 1999માં NCPની સ્થાપના કરનાર શરદ પવાર પક્ષનું નેતૃત્વ ચાલુ રાખશે અને નેતૃત્વમાં કોઈ ફેરફાર થશે નહીં. તેમણે ચૂંટણી પંચને કોઈપણ વિનંતી પર કાર્યવાહી કરતા પહેલાં અજિત પવાર કેમ્પને સાંભળવા જણાવ્યું હતું.


Spread the love

Related posts

ઉત્તરાખંડમાં ભૂસ્ખલનથી 4ના મોત:કોટદ્વારમાં કાર તણાઈ ગઈ; હિમાચલમાં આગામી 4 દિવસ સુધી ભારે વરસાદનું એલર્ટ

Team News Updates

પાકિસ્તાન કનેકશન ખૂલ્યુ, ગુજરાત ATSએ દિલ્હી થી અફઘાની નાગરિકને ઝડપ્યો

Team News Updates

ભીંડમાં RSSની ઓફિસમાંથી પીન અટેચ બોમ્બ મળ્યો:SPએ કહ્યું- બોમ્બ 30 વર્ષ જૂનો, ફાયરિંગ રેન્જ વિસ્તારનો હોઈ શકે

Team News Updates