News Updates
NATIONAL

મોદીએ સાગરમાં સંત રવિદાસ મંદિર-સ્મારકનો પાયો નાખ્યો:100 કરોડમાં બનશે; PMએ કહ્યું- રવિદાસે કહ્યું હતું કે પરાધીનતા એ સૌથી મોટું પાપ છે

Spread the love

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ શનિવારે (12 ઓગસ્ટ) મધ્યપ્રદેશના સાગરમાં બડતૂમા ખાતે સંત રવિદાસ મંદિર અને સ્મારકનો પાયો નાખ્યો. આ અવસર પર PMએ કહ્યું- જ્યારે આપણી માન્યતાઓ પર પ્રહારો થઈ રહ્યા હતા, આપણી ઓળખને ભૂંસી નાખવા માટે નિયંત્રણો લાદવામાં આવી રહ્યા હતા, ત્યારે રવિદાસજીએ મુગલોના સમયમાં કહ્યું હતું- પરાધીનતા એ સૌથી મોટું પાપ છે. જે પરાધીનતા સ્વીકારે છે, જે લડતો નથી, તેને કોઈ પ્રેમ કરતું નથી.

વડાપ્રધાનના ભાષણની મોટી વાતો…

  • રવિદાસજીએ પોતાના દોહામાં કહ્યું – એસા ચાહું રાજ મૈં, જહાં મિલૈ સબન કો અન્ન, છોટ બડોં સબ સે, રૈદાસ રહે પ્રસન્ન. આઝાદીના સુવર્ણકાળમાં આપણે દેશને ગરીબી અને ભૂખમરામાંથી મુક્ત કરવાના પ્રયાસો કરી રહ્યા છીએ.
  • કોરોનાકાળમાં આખી દુનિયાની વ્યવસ્થા પડી ભાંગી. દરેક વ્યક્તિ ગરીબ અને દલિત લોકો માટે આશંકા વ્યક્ત કરી રહી હતી. કહેવામાં આવી રહ્યું હતું કે 100 વર્ષ પછી આટલી મોટી આફત આવી છે. મેં કહ્યું હતું કે હું કોઈને ખાલી પેટ સૂવા નહીં દઉં. હું સારી રીતે જાણું છું કે ભૂખ્યા રહેવાની તકલીફ શું હોય છે.
  • અમારા પ્રયાસોની વિશ્વભરમાં પ્રશંસા થઈ રહી છે. દેશમાં ગરીબોના કલ્યાણ માટેની તમામ યોજનાઓ ચાલી રહી છે, તેનો લાભ દલિત-આદિવાસી-પછાત સમાજને મળી રહ્યો છે. અગાઉ ચૂંટણીની સિઝન પ્રમાણે યોજનાઓ આવતી હતી.
  • કોઈ દલિત કે વંચિત વ્યક્તિ ઘર વગર ના રહે તે માટે વડાપ્રધાનના આવાસ પણ આપવામાં આવી રહ્યા છે. પાણી-વીજળી કનેક્શન પણ વિનામૂલ્યે આપવામાં આવ્યું છે. આજે SC-ST સમાજના લોકો પોતાના પગ પર ઉભા છે.
  • સાગરના નામમાં જ સાગર (સમુદ્ર) છે. લાખા બંજારાનું નામ પણ સાગર સાથે જોડાયેલું છે. તેમણે પાણીની જરૂરિયાત સમજી અને તેના માટે કામ કર્યું. આજે પછાત-આદિવાસી વિસ્તારોમાં પાણી પહોંચી રહ્યું છે. અમે લાખા બંજારાની યોજનાને આગળ વધારી રહ્યા છીએ.
  • રાષ્ટ્રના વિકાસમાં આદિવાસી-દલિત-પછાત વર્ગના લોકોએ ભાગ ભજવ્યો છે. બાબા સાહેબ સાથે જોડાયેલા સ્થળોને પંચતીર્થ તરીકે વિકસાવવાની પહેલ કરી છે. એક સ્ટેશનનું નામ ટંટ્યા મામાના નામ પરથી રાખવામાં આવ્યું છે. આજે આદિવાસીઓને તે સન્માન મળી રહ્યું છે જેને તેઓ હકદાર હતા. મને ખાતરી છે કે સંત રવિદાસના ઉપદેશો એકજૂટ કરતા રહેશે.

100 કરોડના ખર્ચે મંદિર-સ્મારક બનાવવામાં આવશે
100 કરોડના ખર્ચે 11.29 એકર જમીનમાં સંત રવિદાસ મંદિર-સ્મારક બનાવવામાં આવનાર છે. દીવાલો પર સંત રવિદાસના ઉપદેશો અને ઉપદેશો કોતરવામાં આવશે. સમગ્ર પ્રોજેક્ટ શહેરી શૈલીમાં હશે. આર્ટ ગેલેરી બનાવવામાં આવશે. ભક્ત નિવાસની સાથે અન્ય ઘણી વસ્તુઓ પણ બનાવવામાં આવશે.

53 હજાર ગામોમાંથી માટી અને 350 નદીઓમાંથી પાણી લાવવામાં આવી રહ્યા છે
8 ફેબ્રુઆરીના રોજ મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણે મંદિર અને સ્મારક બનાવવાની જાહેરાત કરી હતી. સંત રવિદાસ મંદિર માટે સમગ્ર રાજ્યના 53 હજાર ગામોમાંથી માટી અને 350 નદીઓમાંથી પાણી લાવવામાં આવી રહ્યા છે. આ વર્ષના અંતમાં મધ્યપ્રદેશમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી છે. પીએમ મોદીએ છેલ્લા 5 મહિનામાં પાંચ વખત રાજ્યની મુલાકાત લીધી છે.

મોદી છેલ્લા 5 મહિનામાં 5મી વખત મધ્યપ્રદેશની મુલાકાત લીધી

1 એપ્રિલ (ભોપાલ): PMએ ભોપાલ-દિલ્હી વંદે ભારતને લીલી ઝંડી બતાવી.
25 એપ્રિલ (રેવા): પંચાયતી રાજ કોન્ફરન્સમાં હાજરી આપી. તેમણે અહીં 31 મિનિટ સુધી વાત કરી હતી. મોદીએ શિલાન્યાસ કર્યો અને રૂ. 2300 કરોડની રેલ યોજનાઓ અને રૂ. 7853 કરોડની 5 નળ-પાણી યોજનાઓનું ઉદ્ઘાટન કર્યું. ત્રણ ટ્રેનોને વર્ચ્યુઅલ ફ્લેગ ઓફ કરાવ્યો.
જૂન 27 (ભોપાલ): ભોપાલ-જબલપુર અને ભોપાલ-ઈન્દોર વંદે ભારતને ફ્લેગ ઓફ કરવામાં આવ્યું.
1 જુલાઈ (શાહડોલ): નેશનલ સિકલ સેલ એનિમિયા નાબૂદી મિશન 2047 શરૂ કરવામાં આવ્યું. આ સાથે, એક ક્લિક પર 3.5 કરોડ લાભાર્થીઓને ડિજિટલ આયુષ્માન કાર્ડનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું.
ઓગસ્ટ 12 (સાગર): સંત રવિદાસ મંદિર અને સ્મારકનો શિલાન્યાસ.

1.25 લાખ લોકો માટે બેઠક વ્યવસ્થા, 5 હજાર પોલીસકર્મી તહેનાત
વડાપ્રધાનના કાર્યક્રમને લઈને ઢાનામાં જાહેર સભાના સ્થળે ડોમ બનાવવામાં આવ્યો હતો. 1.25 લાખ લોકો માટે બેઠક વ્યવસ્થા કરવામાં આવી હતી. 4 હજારથી વધુ વાહનો માટે પાર્કિંગની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી હતી. 5 હજારથી વધુ પોલીસૃકર્મીઓ તહેનાત રહ્યા હતી. 20થી વધુ IAS અને IPSની ડ્યુટી પણ લગાવવામાં આવી હતી.


Spread the love

Related posts

MLA ‘ધ કેરલા સ્ટોરી’ વિનામૂલ્યે દેખાડશે:બારડોલીના ધારાસભ્ય ઈશ્વર પરમારે તા.11 થી 13 મે સુધી મહિલાઓને ફિલ્મ દેખાડવાની સોશિયલ મીડિયામાં જાહેરાત કરી

Team News Updates

મોદીએ કહ્યું- યોગ વૈશ્વિક આંદોલન બની ગયું છે, યોગ દરેકને જોડે છે અને જે જોડે છે તે ભારત છે; રાજનાથસિંહે INS વિક્રાંત પર યોગ કર્યા

Team News Updates

UP-MP સહિત 18 રાજ્યોમાં ભારે વરસાદનું એલર્ટ:ઉત્તરાખંડમાં પડી રહેલા કાટમાળને કારણે ગંગોત્રી હાઇવે બ્લોક; શિમલામાં ભૂસ્ખલન

Team News Updates