News Updates
BUSINESS

જીપ કંપાસ ફેસલિફ્ટ ₹20.49 લાખની સ્ટાર્ટિંગ પ્રાઈઝમાં લોન્ચ:ટુ-વ્હીલ ડ્રાઇવ વિકલ્પ સાથે 17.1kmpl ના માઇલેજનો દાવો, હેરિયર સાથે સ્પર્ધા કરશે

Spread the love

જીપ ઈન્ડિયાએ ​​ભારતમાં કંપાસનું ફેસલિફ્ટ વર્ઝન લોન્ચ કર્યું છે. કંપનીએ કારના ટ્રાન્સમિશનમાં એક મોટું અપડેટ કર્યું છે. હવે તેમાં 9 સ્પીડ ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સ સાથે 2 વ્હીલ ડ્રાઇવ (2WD) નો વિકલ્પ હશે.

ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સ અગાઉ માત્ર 4×4 વેરિઅન્ટ પૂરતું મર્યાદિત હતું. આ ટ્રાન્સમિશન સાથે કાર 17.1 kmplની માઈલેજ આપે છે. અપડેટેડ જીપ કંપાસ 5 ટ્રિમ્સમાં ઓફર કરવામાં આવે છે – સ્પોર્ટ, લોન્ગીટ્યુડ, લોન્ગીટ્યુડ+, લિમિટેડ અને મોડલ એસ. એન્ટ્રી લેવલ મોડલ સ્પોર્ટ માત્ર મેન્યુઅલ ટ્રાન્સમિશન સાથે જ ઉપલબ્ધ હશે.

અન્ય ટ્રીમ્સને ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન સાથે 2WD વિકલ્પ મળશે. આ ઉપરાંત, બ્લેક શાર્ક એડિશન પણ મોડેલ એસ વેરિઅન્ટમાં રજૂ કરવામાં આવ્યું છે.

2023 જીપ કંપાસ: પ્રાઈઝ
અમેરિકન ઓટોમેકર જીપે એન્ટ્રી-લેવલ કંપાસની કિંમતમાં આશરે રૂ. 1 લાખ અને ટોપ વેરિઅન્ટમાં રૂ. 6 લાખનો ઘટાડો કર્યો છે. હવે નવી જીપ કંપાસની કિંમત 20.49 લાખ રૂપિયાથી શરૂ થાય છે, જે ટોચના વેરિઅન્ટ માટે 23.99 લાખ રૂપિયા (બંને કિંમતો, એક્સ-શોરૂમ) સુધી જાય છે.

2023 જીપ કંપાસ 2WD નું બુકિંગ દેશભરમાં સત્તાવાર વેબસાઇટ અને ડીલરશીપ પર શરૂ કરવામાં આવ્યું છે. કારની ડિલિવરી ટૂંક સમયમાં શરૂ થશે. ભારતમાં, તે Tata Harrier, MG Hector, Hyundai Tucson અને Mahindra XUV700 સાથે સ્પર્ધા કરશે.

જીપ કંપાસ 4X2 : એક્સટીરિયર
જીપ કંપાસ 4X2ની ડિઝાઈનમાં કંપનીની સિગ્નેચર સ્ટાઈલને જાળવી રાખવામાં આવી છે. તેનો બહારનો ભાગ નવી ગ્લોસી-બ્લેક ગ્રિલ, ગ્લોસી-બ્લેક 18-ઇંચ એલોય વ્હીલ્સ, ફ્રન્ટ એલઇડી રિફ્લેક્ટર હેડલેમ્પ્સ અને સ્ટાન્ડર્ડ એલઇડી ટેલ-લેમ્પ્સ, એલઇડી ફોગ લેમ્પ્સ અને એલઇડી પ્રોજેક્ટર હેડલેમ્પ્સથી સજ્જ છે.

જીપ કંપાસ 4X2 સાત રંગ વિકલ્પો સાથે ઉપલબ્ધ છે. તેમાં પર્લ વ્હાઇટ, ડાયમંડ બ્લેક, ટેક્નો મેટાલિક ગ્રીન, એક્ઝોટિકા રેડ, ગ્રિજીયો મેગ્નેસિયો ગ્રે, મિનિમલ ગ્રે અને ગેલેક્સી બ્લુનો સમાવેશ થાય છે.

જીપ કંપાસ 4X2 : ઇન્ટિરિયર
જીપ કંપાસ 4×2 ની કેબિન 10.1-ઇંચની નેક્સ્ટ જનરેશન U-Connect 5 ડિજિટલ ઇન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમથી સજ્જ છે, જેની ઓપરેટિંગ સ્પીડ વાયરલેસ Apple CarPlay અને Android Auto કનેક્ટિવિટી સાથે 5 ગણી ઝડપી છે. આ ઉપરાંત, કારને 10.25 ઇંચ ફ્રેમલેસ સંપૂર્ણ રંગીન ડિજિટલ TFT ગેજ ક્લસ્ટર, એક પેનોરેમિક સનરૂફ અને વાયરલેસ ચાર્જિંગ પેડ મળે છે.

કંપાસની બ્લેક શાર્ક એડિશનના ઈન્ટિરિયરને બ્લેક કલર થીમ મળે છે. તેમાં બ્લેક પેઇન્ટેડ રૂફ અને લોઅર ક્લેડીંગ, બ્લેક લેધરેટ સીટ, યુનિક ઇગ્નાઇટ રેડ હાઇલાઇટ્સ અને ફેન્ડર પર બ્લેકશાર્ક બેજિંગનો સમાવેશ થાય છે.

2023 જીપ કંપાસ 4X2: એન્જિન વિશિષ્ટતાઓ
જીપ કંપાસ 4X2માં 2.0-લિટર ડાયરેક્ટ ઇન્જેક્શન ટર્બોચાર્જ્ડ ઇનલાઇન ફોર-સિલિન્ડર એન્જિન છે, જે 170 એચપી પાવર અને 350 એનએમ ટોર્ક જનરેટ કરે છે. ટ્રાન્સમિશન માટે, એન્જિનને 6-સ્પીડ મેન્યુઅલ ગિયરબોક્સ અને નવ-સ્પીડ ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સ સાથે ટ્યુન કરવામાં આવ્યું છે.

જીપ ઈન્ડિયા દાવો કરે છે કે કંપાસ તેના સેગમેન્ટમાં પ્રથમ કાર છે, જે 9-સ્પીડ ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન ધરાવે છે અને 17.1 kmplની સૌથી વધુ માઈલેજ મેળવે છે.

કારના તમામ ટ્રિમ્સમાં એન્જિન સ્ટોપ-સ્ટાર્ટ ટેક્નોલોજી આપવામાં આવી છે. કંપનીનો દાવો છે કે જીપ કંપાસ 4X2 માત્ર 9.8 સેકન્ડમાં 0-100 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપ પકડી લે છે.

જીપ કંપાસ 4X2: સેફટી ફીચર્સ
જીપ કંપાસ 4X2 પર સુરક્ષા સુવિધાઓમાં ઇલેક્ટ્રોનિક બ્રેકફોર્સ ડિસ્ટ્રિબ્યુશન (EBD), 4-ચેનલ ઇલેક્ટ્રોનિક સ્ટેબિલિટી કંટ્રોલ (ESC), એડવાન્સ બ્રેક આસિસ્ટ, હિલ સ્ટાર્ટ આસિસ્ટ, ઓટો હોલ્ડ, ટાયર પ્રેશર સાથે 4-ચેનલ એન્ટિ-લોક બ્રેકિંગ સિસ્ટમ (ABS)નો સમાવેશ થાય છે. મોનિટરિંગ. સિસ્ટમ અને ઓલ-સ્પીડ શામેલ છે. ટ્રેક્શન કંટ્રોલ, રીઅર સીટ બેલ્ટ રીમાઇન્ડર એલર્ટ અને રેઈન બ્રેક આસિસ્ટ તમામ ટ્રિમ્સમાં સ્ટાન્ડર્ડ આવે છે.


Spread the love

Related posts

અમૂલ ગર્લ એડના સર્જક સિલ્વેસ્ટર ડાકુન્હાનું નિધન:1960ના દાયકામાં અમૂલ સાથે જોડાઈને કંપનીને ઓળખ આપી

Team News Updates

અદાણી-હિંડનબર્ગ કેસ પર આજે SC સુનાવણી:સેબીએ 41 પાનાનું એફિડેવિટ ફાઈલ કર્યું હતું, તેમાં એક્સપર્ટ કમિટિની ભલામણ અંગે જણાવ્યું

Team News Updates

ઉજ્જવલા યોજના વર્ષ 2025-26 સુધી લંબાવવામાં આવી:આગામી 3 વર્ષમાં 75 લાખ નવા LPG કનેક્શનનું વિતરણ કરવામાં આવશે, કેબિનેટની બેઠકમાં આપવામાં આવી મંજૂરી

Team News Updates