News Updates
INTERNATIONAL

કેનેડાની સંસદમાં નાઝી સૈનિકનું સન્માન, પછી માફી માંગી:ટ્રુડો હાજર હતા; હિટલરની સેનાએ 11 લાખ હત્યા કરી, જેમાં મોટાભાગના યહૂદી હતા

Spread the love

કેનેડાની સંસદ – હાઉસ ઓફ કોમન્સમાં પહેલાં તો એક ભૂતપૂર્વ નાઝી સૈનિકનું સન્માન કરવામાં આવ્યું, બાદમાં સ્પીકરે સાંસદોની આ કાર્યવાહી માટે માફી માંગી. વાસ્તવમાં 24 સપ્ટેમ્બરે સ્પીકર એન્થોની રોટાએ સંસદમાં 98 વર્ષીય યારોસ્લાવ હુંકાને વોરના હીરો ગણાવ્યા હતા. આ પછી વર્તમાન સાંસદોએ હુંકાને બે વાર સ્ટેન્ડિંગ ઓવેશન આપ્યું. આ દરમિયાન કેનેડાના વડાપ્રધાન જસ્ટિન ટ્રુડો પણ સંસદમાં હાજર રહ્યા હતા.

જો કે, આજે એટલે કે સોમવારે સ્પીકરે આ ઘટના અંગે સ્પષ્ટતા આપી હતી. સ્પીકર એન્થોની રોટાએ કહ્યું- યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીના ભાષણ પછી મેં સેકન્ડ વર્લ્ડ વોરના સૈનિકને જોયા. જે બાદ તેનો પરિચય એક વોર હીરો તરીકે થયો હતો. બાદમાં જ્યારે મને તેમની સાથે સંબંધિત માહિતી મળી તો હવે મને મારા નિર્ણય પર પસ્તાવો થઈ રહ્યો છે. હું કેનેડામાં રહેતા યહૂદી સમુદાયના લોકોની માફી માંગુ છું.

હકીકતમાં નાઝીઓએ (એડોલ્ફ હિટલરની સેના) બીજા વિશ્વ યુદ્ધ દરમિયાન 11 લાખથી વધુ લોકોની હત્યા કરી હતી. તેમાંના મોટા ભાગના યહૂદીઓ હતા.

ઝેલેન્સકી એક યહૂદી છે, તેણે પણ માન આપ્યું
રશિયા સાથે ચાલી રહેલા યુદ્ધમાં પોતાના દેશનું સમર્થન મેળવવા કેનેડા આવેલા યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકીએ પણ નાઝી સૈનિક યારોસ્લાવ હુંકાનું સન્માન કર્યું હતું. સંસદમાં જ્યારે તેમનું નામ બોલાવવામાં આવ્યું ત્યારે હુંકાએ સલામી આપી હતી. આ પછી, તમામ સાંસદો, ઝેલેન્સ્કી, યુક્રેનિયન ડેલિગેટ્સે તેમને તાળીઓ પાડીને અને હાથ ઊંચા કરીને સ્ટેન્ડિંગ ઓવેશન આપ્યું હતું.

હુંકાને આપેલા આમંત્રણની જાણ નહોતી
વડાપ્રધાન જસ્ટિન ટ્રુડોના કાર્યાલયમાંથી જારી કરાયેલા નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રોટાએ માફી માંગી છે. તેણે સ્વીકાર્યું કે તેણે હુંકાને આમંત્રણ આપ્યું હતું અને સંસદમાં તેનું સન્માન કર્યું હતું. નિવેદનમાં એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે વડાપ્રધાન કાર્યાલય, સાંસદો અને યુક્રેનિયન પ્રતિનિધિઓને આની જાણ નથી.

ટ્રુડો સરકાર આતંકવાદને નિયંત્રિત કરી રહી નથી
કેનેડાની સરકાર પર આતંકવાદીઓને આશ્રય આપવા અને આતંકવાદી ગતિવિધિઓ બંધ ન કરવાનો આરોપ ઘણી વખત લગાવવામાં આવ્યો છે. ખાલિસ્તાન સમર્થકોની ગતિવિધિઓ પ્રત્યે સરકારનું વલણ એકદમ નરમ છે. ભારત સરકારનું કહેવું છે કે કેનેડામાં ભારત વિરોધી ગતિવિધિઓ થઈ રહી છે, પરંતુ તેની સામે કોઈ કાર્યવાહી થઈ રહી નથી.

આતંકવાદીઓના મોતનો ભારત પર આરોપ
કેનેડાના પીએમ જસ્ટિન ટ્રુડોએ ભારતીય એજન્સીઓ પર ખાલિસ્તાન સમર્થક હરદીપ સિંહ નિજ્જરની હત્યામાં સામેલ હોવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. આ પછી સવાલો ઉઠવા લાગ્યા કે કેનેડામાં ખાલિસ્તાન મૂવમેન્ટને સરકાર દ્વારા સમર્થન આપવાનું કારણ શું છે. કારણ સરકાર બનાવવા માટે ખાલિસ્તાન સમર્થકોની મદદ લેવાનું છે.

હકીકતમાં, સપ્ટેમ્બર 2021માં યોજાયેલી ચૂંટણીમાં ટ્રુડોની પાર્ટીને બહુમતી મળી ન હતી અને સરકાર બનાવવા માટે તેમણે જગમીત સિંહની આગેવાની હેઠળની ન્યૂ ડેમોક્રેટિક પાર્ટીનો ટેકો લેવો પડ્યો હતો. સિંહને કેનેડામાં ખાલિસ્તાની તરફી નેતા માનવામાં આવે છે.


Spread the love

Related posts

ઇઝરાયલે ગાઝામાં ઘૂસીને ત્રીજા દિવસે પણ હુમલા કર્યા:UNએ યુદ્ધ રોકવાનો ઠરાવ પસાર કર્યો; ભારત સહિત 45 દેશે મતદાન કર્યું નહિ

Team News Updates

નાઈજીરિયામાં નદીમાં બોટ ડૂબી, 103નાં મોત:97 ગુમ, 100 લોકોને બચાવ્યા, બોટ પર 300 લોકો સવાર હતા

Team News Updates

લંડન સ્ટોક એક્સચેન્જમાં ભારતીય કંપનીઓના ડાયરેક્ટ લિસ્ટિંગ પર વિચારણા – UK નાણા મંત્રી

Team News Updates