News Updates
NATIONAL

80 કરોડ ગરીબોને આગામી 5 વર્ષ સુધી મફત કરિયાણું:PM મોદીએ છત્તીસગઢમાં કરી જાહેરાત, કહ્યું- EDએ 5 કરોડ પકડ્યા તો CM ગભરાઈ ગયા

Spread the love

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ શનિવારે છત્તીસગઢના દુર્ગમાં કહ્યું કે કેન્દ્ર સરકાર આગામી 5 વર્ષ સુધી 80 કરોડ ગરીબ પરિવારોને મફત રાશન યોજનાનો લાભ આપશે. ચૂંટણી રેલીમાં પહોંચેલા મોદીએ રાજ્યની કોંગ્રેસ સરકાર પર 9500 કરોડ રૂપિયાના કૌભાંડનો આરોપ લગાવ્યો હતો.

વડાપ્રધાને કહ્યું- PSC કૌભાંડ મનપસંદ લોકોને નોકરી આપવા માટે આચરવામાં આવ્યું હતું. કોંગ્રેસે મહાદેવનું નામ પણ છોડ્યું નથી. જ્યારે EDએ દુબઈમાં બેઠેલા કરોડો રૂપિયાના સટોડિયાઓ પકડ્યા તો મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ બઘેલ કેમ અકળાઈ ગયા? આ કૌભાંડીઓ સાથે તેમના શું સંબંધ છે?

PMએ કહ્યું- જ્યારે તમે અહીં સરકારી ઓફિસમાં જાઓ છો, ત્યારે તેઓ એક જ વાત કહે છે – 30 ટકા કક્કા, આપકા કામ પક્કા. કોંગ્રેસની દરેક જાહેરાતમાં 30 ટાકાની પાક્કી રમત છે. છત્તીસગઢ આ સરકારથી છુટકારો મેળવવા માંગે છે. તેથી જ છત્તીસગઢ કહે છે – હવે નહીં સહિબો, બદલ કે રહિબો.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ વધુમાં કહ્યું હતું કે આખું છત્તીસગઢ કહી રહ્યું છે કે બીજેપી આવી રહી છે. કિલ્લામાં આ ભીડ જોઈને લાગે છે કે કોઈ રેકોર્ડ બનવા જઈ રહ્યો છે. પીએમ મોદીએ દુર્ગના રવિશંકર શુક્લા સ્ટેડિયમમાં આયોજિત સભામાં આ વાત કહી.

1. આપણે જે કહીએ છીએ તે કરતા રહીએ છીએ
PMએ કહ્યું- છત્તીસગઢ ભાજપની આખી ટીમે તમારા સપનાને સાકાર કરનારો જે સંકલ્પ પત્ર ગઈકાલે જ બહાર પાડ્યો છે. ભાજપના સંકલ્પ પત્રની સામે કોંગ્રેસનું જુઠ્ઠાણું પણ છે. કોંગ્રેસની પ્રાથમિકતા ભ્રષ્ટાચારથી તેની તિજોરી ભરવાની છે. તેમના માનીતા લોકોને નોકરીઓ વહેંચવી, તમારા બાળકોને નોકરીમાંથી બહાર કરવાના છે. PSC કૌભાંડમાં કોંગ્રેસે આવું જ કર્યું હતું.

2. ત્રીસ ટકા કક્કા, આપકા કામ પક્કા
PMએ કહ્યું- જ્યારે તમે અહીં સરકારી ઓફિસમાં જાઓ છો, ત્યારે તેઓ એક જ વાત કહે છે – 30 ટકા કક્કા, આપકા કામ પક્કા. કોંગ્રેસની દરેક જાહેરાતમાં 30 ટાકાની પાક્કી રમત છે. છત્તીસગઢ આ સરકારથી છુટકારો મેળવવા માંગે છે. તેથી જ છત્તીસગઢ કહે છે – હવે નહીં સહિબો, બદલ કે રહિબો.

3. કોંગ્રેસે મહાદેવનું નામ પણ ન છોડ્યું
PMએ કહ્યું- છત્તીસગઢની કોંગ્રેસ સરકારે મહાદેવનું નામ પણ છોડ્યું નથી. માત્ર 2 દિવસ પહેલા જ રાયપુરમાં મોટી કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી, પૈસાનો મોટો ઢગલો મળી આવ્યો હતો. લોકો કહી રહ્યા છે કે આ પૈસા સટોડિયાઓ અને જુગારીઓના છે, જે તેમણે છત્તીસગઢના ગરીબો અને યુવાનોને લૂંટીને એકઠા કર્યા છે.

4. રુપિયા પકડાયા બાદ કેમ મુખ્યમંત્રી અકળાયા?
મોદીએ કહ્યું- મીડિયામાં આવી રહ્યું છે કે આ રુપિયાના તાર છત્તીસગઢ સુધી જઈ રહ્યા છે. સરકાર અને મુખ્યમંત્રીએ છત્તીસગઢના લોકોને જણાવવું જોઈએ કે દુબઈમાં બેઠેલા આ કૌભાંડના આરોપીઓ સાથે તેમના સંબંધો શું છે. આખરે આ નાણા પકડાયા બાદ મુખ્યમંત્રી કેમ અકળાઈ ગયા છે?

5. કોંગ્રેસે 9 હજાર 500 કરોડ રૂપિયાના કૌભાંડો કર્યા
PMએ કહ્યું- કોંગ્રેસ સરકારના રિપોર્ટ કાર્ડમાં કૌભાંડોની કોઈ કમી નથી. છત્તીસગઢમાં કોંગ્રેસ સરકારે 9 હજાર 500 કરોડ રૂપિયાનું કૌભાંડ આચર્યું હતું. જેમાં રૂ.2 હજાર કરોડનું દારૂ કૌભાંડ, રૂ. 500 કરોડનું સિમેન્ટ કૌભાંડ, રૂ. 5 હજાર કરોડનું ચોખા કૌભાંડ, રૂ. 700 કરોડનું ડીએમએફ કૌભાંડ સામેલ છે.

6. જો ભાજપની સરકાર બનશે તો લૂંટારાઓને જેલમાં ધકેલવામાં આવશે
મોદીએ કહ્યું- કોંગ્રેસે છત્તીસગઢને લૂંટવાની કોઈ તક છોડી નથી. પરંતુ હું તમને ખાતરી આપું છું કે રાજ્યમાં ભાજપની સરકાર બન્યા બાદ આવા કૌભાંડોની કડક તપાસ કરવામાં આવશે અને તમારા પૈસા લૂંટનારાઓને જેલમાં ધકેલવામાં આવશે. તેમની પાસેથી દરેક પૈસાનો હિસાબ લેવામાં આવશે.

7. જો સરકાર સત્તામાં આવી તો કોંગ્રેસના નેતાઓ તેમની તિજોરી ભરતા હતા
મોદીએ કહ્યું- કોંગ્રેસે ક્યારેય ગરીબોને છેતરપિંડી સિવાય કશું આપ્યું નથી. કોંગ્રેસ ક્યારેય ગરીબોનું સન્માન કરતી નથી. તે ગરીબોની પીડા અને વેદનાને ક્યારેય સમજી શકતા નથી. તેથી, કોંગ્રેસ જ્યાં સુધી કેન્દ્ર સરકારમાં રહી ત્યાં સુધી તે ગરીબોના હક્કો લૂંટતી રહી અને તેના નેતાઓની તિજોરીમાં રાખતી રહી.

8. તમારા આ પુત્રએ ગરીબોના કલ્યાણને પ્રાથમિકતા આપી
મોદીએ કહ્યું- 2014માં સરકારમાં આવ્યા બાદ તમારા પુત્રએ ગરીબ કલ્યાણને પોતાની સૌથી મોટી પ્રાથમિકતા બનાવી છે. અમે અમારા ગરીબ ભાઈ-બહેનોમાં વિશ્વાસ જગાડ્યો કે તેમની ગરીબી દૂર થઈ શકે છે. અમે એવી નીતિઓ બનાવી કે દરેક ગરીબ પોતાની ગરીબી ખતમ કરવા માટે સૌથી મોટો સૈનિક બનીને મોદીનો સાથી બની ગયો.

9. ગરીબો માટે મફત રાશનની યોજના આગામી 5 વર્ષ સુધી લંબાવવામાં આવશે
મોદીએ કહ્યું- મેં નક્કી કર્યું છે કે ભાજપ સરકાર હવે દેશના 80 કરોડ ગરીબ લોકોને મફત રાશન આપવાની યોજનાને આગામી 5 વર્ષ સુધી લંબાવશે. તમારા પ્રેમ-આશીર્વાદ મને હંમેશા પવિત્ર નિર્ણયો લેવાની શક્તિ આપે છે. મોદી માટે દેશની સૌથી મોટી જાતિ એક જ છે- ગરીબ. જેઓ ગરીબ છે, મોદી તેમના સેવક છે, તેમના ભાઈ છે, તેમનો પુત્ર છે.

10. આ કોંગ્રેસીઓ દિવસ-રાત મોદીને અપશબ્દો કહે છે
મોદીએ કહ્યું- આ કોંગ્રેસીઓ દિવસ-રાત મોદીને અપશબ્દો કહે છે. પરંતુ અહીંના મુખ્યમંત્રીએ હવે દેશના સુરક્ષા દળો અને તપાસ એજન્સીઓને પણ અપશબ્દો સંભળાવવાનું શરૂ કરી દીધું છે. પરંતુ હું મારા છત્તીસગઢના ભાઈ-બહેનોને કહીશ કે આ મોદી છે, તેઓ અપશબ્દોથી ડરતા નથી. તમે ભ્રષ્ટાચારીઓને જવાબદાર ઠેરવવા માટે જ મોદીને દિલ્હી મોકલ્યા છે.

ચુસ્ત સુરક્ષા વ્યવસ્થા
વડાપ્રધાન મોદીની સુરક્ષા અને તેમની સભામાં ઊમટી રહેલી ભીડને ધ્યાનમાં રાખીને જિલ્લા વહીવટી તંત્રએ નક્કર વ્યવસ્થા કરી છે. મોદીની સભામાં હાજરી આપવા માટે પાસની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. અન્ય સહિત તમામ મીડિયાને પાસનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું છે. સમગ્ર સભા સ્થળે દોઢ હજારથી વધુ સુરક્ષા દળો તહેનાત છે.

1.75 લાખ ચોરસફૂટમાં પંડાલ બનાવવામાં આવશે
મોદીની સભામાં મોટી ભીડ હાજર છે. આ માટે 1 લાખ 75 હજાર ચોરસફૂટનો પંડાલ તૈયાર કરવામાં આવ્યો હતો. આ માટે 3 ડોમ શેડ અને ત્યાર બાદ થોડી ખુલ્લી જગ્યા છોડી દેવામાં આવી છે.


Spread the love

Related posts

ChatGPT જેવા AI પ્લેટફોર્મ પર પ્રતિબંધ લગાવે છે કંપની:માણસો ઉપર હાવી થવાનું અને ડેટા ચોરી થવાનું રહે છે જોખમ, નોકરી ગુમાવવાનો પણ ડર

Team News Updates

ભારત અને મ્યાનમાર વચ્ચે ફ્રી અવરજવર બંધ:ઘૂસણખોરી રોકવા કેન્દ્રનો મોટો નિર્ણય; સરહદ પર વાડ લગાવવાની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી

Team News Updates

ખેડૂતો બેરિકેડ તોડીને નોઈડાથી દિલ્હીમાં પ્રવેશ્યા, જનતા ટ્રાફિક જામમાં ત્રાહિમામ

Team News Updates